crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Chào các bác,
Em lập lại topic về Topia Garden (Khang Điền, P. Phú Hữu, Q9) để những ai đã và đang có ý định về đây sinh sống chia sẽ thông tin liên quan đến việc xây nhà, về ở... Theo em được biết thì cũng có một số chủ đất muốn về sống nhưng vẫn đang ngại vì dự án còn vắng. Vậy nên em nghĩ nếu tập hợp được vài nhà về xây thì sẽ kéo cả khu lên. Một khi dân cư về đông thì thành lập BQL và thuê bảo vệ thì sẽ không khác gì các khu compound xung quanh; chưa kể so với các khu xung quanh thì địa thế của Topia rất đẹp, 3 mặt giáp rạch; vậy mà vẫn vắng.

Hiện tại đã có 3 bác trên OS có dự định năm sau xây và một số chủ đất khác đã kết nối với nhau trên Facebook Group tên là Topia Garden, Khang Điền - Phú Hữu. Bác nào là cư dân thì join nhé.

Xin nhấn mạnh là tinh thần ở đây là dành cho việc kết nối cư dân và chia sẽ thông tin, không có mục đích quảng cáo bán hàng nên các bác đừng rao hàng hay post link quảng cao lên đây để tránh việc bị xóa Topic.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
9/12/11
60
137
33
Ủng hộ bác chủ, Em điểm danh : Lô A0.17 ngay trạm biến thế sát Rạch Ngọn Chi.

Tập Lái
22/6/16
0
2
2
39
Chào các bác,
Em lập lại topic về Topia Garden (Khang Điền, P. Phú Hữu, Q9) để những ai đã và đang có ý định về đây sinh sống chia sẽ thông tin liên quan đến việc xây nhà, về ở... Theo em được biết thì cũng có một số chủ đất muốn về sống nhưng vẫn đang ngại vì dự án còn vắng. Vậy nên em nghĩ nếu tập hợp được vài nhà về xây thì sẽ kéo cả khu lên. Một khi dân cư về đông thì thành lập BQL và thuê bảo vệ thì sẽ không khác gì các khu compound xung quanh; chưa kể so với các khu xung quanh thì địa thế của Topia rất đẹp, 3 mặt giáp rạch; vậy mà vẫn vắng.

Hiện tại đã có 3 bác trên OS có dự định năm sau xây và một số chủ đất khác đã kết nối với nhau trên Facebook Group "Topia Garden" (em không post link ở đây được vì sợ vi phạm lại bị xóa bài). Bác nào muốn join thì tìm trên FB group hoặc pm em.

Xin nhấn mạnh là tinh thần ở đây là dành cho việc kết nối cư dân và chia sẽ thông tin, không có mục đích quảng cáo bán hàng nên các bác đừng rao hàng hay post link quảng cao lên đây để tránh việc bị xóa Topic.
Đang có ý định mua 1 lô ở đây xây nhà rồi chuyển về ở, làm quận 1 nên thấy khu này cũng ngon ghê, tiện đường đi lại. Nhưng mình đang lo vụ nhà mẫu mà Khang Điền bắt xây có quá nhiều tiền không, xây nhiều phòng quá mà không sử dụng hết cũng phí.
Bác có thể gửi em tham khảo mẫu nhà miếng 96m2 không? Để gửi cho nhà thầu quen báo giá xem xây hết nhiêu, chi phí xây nhiều quá thì không kinh tế lắm.
Thank bác trước nha.

Hạng B1
9/12/11
60
137
33
Đang có ý định mua 1 lô ở đây xây nhà rồi chuyển về ở, làm quận 1 nên thấy khu này cũng ngon ghê, tiện đường đi lại. Nhưng mình đang lo vụ nhà mẫu mà Khang Điền bắt xây có quá nhiều tiền không, xây nhiều phòng quá mà không sử dụng hết cũng phí.
Bác có thể gửi em tham khảo mẫu nhà miếng 96m2 không? Để gửi cho nhà thầu quen báo giá xem xây hết nhiêu, chi phí xây nhiều quá thì không kinh tế lắm.
Thank bác trước nha.
Miếng 96m² thì diện tích xây dựng 6x11=66m²/sàn. tổng diện tích 66x4=264m² thực tế ít hơn 1 tý do tầng cuối không xây hết. bác lấy diện tích này nhân với đơn giá xây dựng là ra.

Tập Lái
22/6/16
0
2
2
39
Miếng 96m² thì diện tích xây dựng 6x11=66m²/sàn. tổng diện tích 66x4=264m² thực tế ít hơn 1 tý do tầng cuối không xây hết. bác lấy diện tích này nhân với đơn giá xây dựng là ra.
Bác có mặt bằng từng tầng, thiết kế chi tiết không, nếu có bác gửi giúp đi, mình gửi nhà thầu tính luôn cho tiện, nếu đủ khả năng mới dám nhào vào, không bỏ đất trống cũng uổng. Cảm ơn bác.

crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Bác có mặt bằng từng tầng, thiết kế chi tiết không, nếu có bác gửi giúp đi, mình gửi nhà thầu tính luôn cho tiện, nếu đủ khả năng mới dám nhào vào, không bỏ đất trống cũng uổng. Cảm ơn bác.
Bác chỉ cần tuân thủ kết cấu bên ngoài còn bên trong tuy bác thích nha bác, phân chia lại hay thêm bớt phòng ok, Khang Điền ok chuyện này vì dự án đã lâu rồi đâu có nhiều nhà xây đâu. Nếu không ảnh hưởng đến kết cấu hàng xóm, bác có thể thay đổi một số chi tiết bên ngoài, Khang Điền ok vì không ảnh hưởng gì đến nhà khác, quận thì họ ko quan tâm style nhà mà chỉ quan tâm về chỉ số quy hoạch: mật độ XD max, lùi trước lùi sau lùi hông min, số tầng & chiều cao max. Còn lại bác tùy chế.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Nhìn chung khu vực này giá còn mềm vẫn có thể mua để đầu tư hoặc ở, hiện nay khu vực thủ đức giá đã lên cao hơn q9 rồi

crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Thank bác trước nha.
Một số anh em trên Facebook group hẹn nhau offline lúc 9 giờ sáng Chủ nhật 24/7 tại Topia để trao đổi về kinh nghiệm thiết kế lại và xây dựng, nếu bác rảnh thì join trao đổi nhá.

• Like
Reactions: Bé Mập
Hạng B2
13/8/10
232
203
43
Cám ơn bác chủ thread này. Mình đang quan tâm đến Topia và cũng mới tìm hiểu thông tin về nó, tuy nhiên chưa có nhiều. Đang định trốn làm chạy lên đây xem trước mặt bằng ra sao, đường đi thì đã hỏi được rồi. Hy vọng các bác đã mua hướng dẫn cho mình thông tin nhé mà cũng hy vọng thread này đừng làm giá của Topia lên thêm để anh em dễ mua hihi...

• Like
Reactions: ngocmekong
Tập Lái
21/6/16
2
16
3
38
Em cũng xin được điểm danh để lấy tinh thần. Lô A2/19 view rạch Ngọn Chi.
Bác @ngoalongpy xem cách tính sơ bộ sau để dự trù chi phí nhé.
Diện tích xây dựng: 6x11=66m2
Xây 1 trệt 2 lầu mái ngói => Tổng diện tích sàn: 66x4.5=297m2
Chi phí tạm tính cho 1m2 sàn 4tr5 => Tổng chi phí: 297x4.5tr = 1 tỷ 4 + móng 150tr = 1.55 tỷ

• Like
Reactions: ngocmekong and crk