Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Toy xứng đáng với vị trí dẫn đầu ở VN

Trích đoạn: Ikea

Các bác ơi, các bác ghét Toy thì các bác lờ nó đi, vào box Toy đọc làm gì cho thêm giận :D. Box này chỉ dành cho ai yêu hoặc hờ hững Toy thôi, các bác nhẩy.
Nói vậy các bác đừng mắng em nhié.
Đúng rùi, nếu yêu To thì hãy vào đây, mà chỉ nên nói những gì là sự thật , nhìn thấy hay đọc ở sách báo,để người không biết rút kinh nghiệm thui, không nên viết theo cảm tính. Vào đây là để thư giãn thui, chứ để đánh giá xe ô tô , đã có những tổ chức chuyên nghiệp chứ AE mình khen hay chê, ảnh hưởng gì nổi đến To hay Fo ... đâu ,giống như "muỗi đốt gỗ thui", cay cú làm gì ?:D

Hạng C
22/8/05
587
0
0

ở cơ quan em lấy 3 xe cách đây 3 năm .
1 em Maybach 57 cho giám đốc, đã vào gara mấy lần sửa lặt vặt, thay gioang cao su cửa xe ...
1 emRolls Royce Phantom, bị hỏng bơm xăng giữa đường, thay máy lạnh ...
1 em Camry 2.4, phải 3, 4 người chạy, gần như xe công, em cũng mượn để ...tập lái rùi, đến giờ, vẫn không trục trặc gì, chỉ thay nhớt ....
Kết luận : cả giám đốc và phó giám đốc đều nói sẽ lấy Camry 3.0 nếu đối xe ...

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Lạ hè, cứ mỗi lần đụng chạm đến To là các bác nhà mình hay cay cú hỉ . Ai thích gì thì mua nấy bác ơi .Đề nghị admin clock topic này lại cho rồi đỡ phải thấy cảnh anh em xích míc nhau[8D]

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Thế bác có cay cú không khi Toy đứng đầu VAMA chư trương tâng giá xe móc túi người tiêu dùng. Lại còn cứng cổ đòi không chịu giảm giá nữa chứ. Ăn dày quen rồi.
Toy cũng nhiều ưu điểm, nhưng ăn nói vui vẻ thì vui, chứ hợm hĩnh hớ hênh thì...

Hạng C
4/2/05
576
30
28

@bác adco:

Mỗi người khi mua xe sẽ có những sự lựa chọn riêng của mình tùy theo ngân sách, mục đích sử dụng, chất lượng sản phẩm và dịch vụ,... Có rất nhiều người mua xe của Toyota và cảm thấy hài lòng khi dùng sản phẩm của Toyota, mặc dù những sản phẩm lắp ráp trong nước không thể so sánh với sản phẩm nhập ngoại.

Tuy nhiên, khi đọc 1 bài kiểu dưới đây bác có thấy có thêm được thông tin gì có ích không? Theo tôi bài này PHẢN CẢM:mad:. Bác Dreamliner có thể có ý tốt khi viết bài này với mục đích bênh vực cho Toyota, tuy nhiên chỉ cần nhìn qua thì cũng thấy mục đích ban đầu đã thất bại hoàn toàn.

Tốt nhất là các bác làm cho Toy không nên tạo thêm những bài như thế này nữa, nếu có ý thức xây dựng thì tạo 1 mục trả lời các câu hỏi liên quan tới kỹ thuật, giải đáp thắc mắc hoặc là mang các thông tin hữu ích khác từ hãng giúp cho các khách hàng là thành viên của 4R thì tốt hơn là tranh luận vô bổ thế này.

Trích đoạn: Dreamliner

Tôi thấy mọi người tranh luận quá nhiều về Toyota tại VN trong đó có nhiều ý kiến chê trách mang năng cảm tính quá.

Mỗi người chúng ta có một cảm nhận và gu riêng nên khó ai nói ai hơn ai. Nhưng hãy nhìn vào thức tế để thấy rằng Toy vẫn đang rất thành công tại VN (và trên thế giới). Và Innova cũng đang bán rất chạy.

Tôi đồng ý với bạn nào đó đã viết "Toy bán được nhiều vì thương hiệu mạnh" và "Chất lượng làm nên thương hiệu".

Điều này khẳng định Toy vẫn xứng đáng với vị trí dẫn đầu tại VN. Chúng ta không nên tranh luận và khen che nhiều nữa mất thời gian. Chỉ nên so sánh và trao đổi những gì có thể đong đếm và định lượng được.

Những ai không thích Toy thì mua xe khác. Đó là quyền của chúng ta.

Dù sao cũng phải hoan nghênh Toy VN đã tung ra Innova và quyết định giảm giá vừa qua.

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: Dreamliner

Tôi thấy mọi người tranh luận quá nhiều về Toyota tại VN trong đó có nhiều ý kiến chê trách mang năng cảm tính quá.

Mỗi người chúng ta có một cảm nhận và gu riêng nên khó ai nói ai hơn ai. Nhưng hãy nhìn vào thức tế để thấy rằng Toy vẫn đang rất thành công tại VN (và trên thế giới). Và Innova cũng đang bán rất chạy.

Tôi đồng ý với bạn nào đó đã viết "Toy bán được nhiều vì thương hiệu mạnh" và "Chất lượng làm nên thương hiệu".

Điều này khẳng định Toy vẫn xứng đáng với vị trí dẫn đầu tại VN. Chúng ta không nên tranh luận và khen che nhiều nữa mất thời gian. Chỉ nên so sánh và trao đổi những gì có thể đong đếm và định lượng được.

Những ai không thích Toy thì mua xe khác. Đó là quyền của chúng ta.

Dù sao cũng phải hoan nghênh Toy VN đã tung ra Innova và quyết định giảm giá vừa qua.

Bác này tôi nhớ k lầm thì cách đây vài tuần đã đăng bài tung hô Toyota VN, ngay sau đó vì nhiều người phản đối quá nên bài này đã vào bến. Tôi cũng thấy 1 cách logic là bác chắc đang làm việc cho Toyota VN hoặc có quyền lợi nào đó liên quan.

Cảm nhận của riêng tôi thì TMV đang có lợi thế kinh doanh tại VN nhưng cũng như VAMA nói chung là coi thường người tiêu dùng VN. Cũng như nhiều người tiêu dùng khác, tôi k hài lòng với chính sách của TMV: TMV đưa ra Innova với giá cả hợp lý hơn các xe khác hoặc vừa xong giảm giá xe chẳng qua là do nó k thể "chặt chém" người tiêu dùng VN được nữa. Theo tôi đọc báo thì cái tuyên bố tăng giá xe của VAMA năm ngoái chính là do tổng giám đốc của TMV khởi đầu.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: hard

ở cơ quan em lấy 3 xe cách đây 3 năm .
1 em Maybach 57 cho giám đốc, đã vào gara mấy lần sửa lặt vặt, thay gioang cao su cửa xe ...
1 emRolls Royce Phantom, bị hỏng bơm xăng giữa đường, thay máy lạnh ...
1 em Camry 2.4, phải 3, 4 người chạy, gần như xe công, em cũng mượn để ...tập lái rùi, đến giờ, vẫn không trục trặc gì, chỉ thay nhớt ....
Kết luận : cả giám đốc và phó giám đốc đều nói sẽ lấy Camry 3.0 nếu đối xe ...
Kinh nhỉ, cơ quan bác có cả Maybach và RR phantom à, hay là bác dán logo Maybach và RR vào Matiz ...:D:D:D

Tập Lái
18/1/06
10
0
0
43

Ít nhất là nó cũng lừa được của tôi mấy chục ngàn mà mình vẫn cảm thấy vui. Hay đấy chứ, tài quá còn gì.
Mà thật ra thì thằng To cũng tạm ổn mà, giơ cao đánh khẽ (đủ để bảo hiểm trả tiền là OKla). :D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: RomeoC2005

Ít nhất là nó cũng lừa được của tôi mấy chục ngàn mà mình vẫn cảm thấy vui. Hay đấy chứ, tài quá còn gì.
Mà thật ra thì thằng To cũng tạm ổn mà, giơ cao đánh khẽ (đủ để bảo hiểm trả tiền là OKla). :D
Bác chịu đòn giỏi nhỉ!:DQuật bác một phát mấy chục ngàn mà bác vẫn khen nó"giơ cao,đánh khẽ",khẽ thế em xin can!:D:D:D

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Ở VN Toy vẫn được nhiều người chuộng. Đằng nào người tiêu dùng VN cũng bị đám VAMA nó "múc", nhưng chọn thằng nào trong đám đó nó "múc" vừa vừa thôi thì em còn chịu được chứ giơ cổ ra cho Toy nó "cắt" thì em chẳng dại gì. Em nể các bác thật toàn người dũng cảm. :D