Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi
RE: Toy xứng đáng với vị trí dẫn đầu ở VN

Em phục mỗi cái To đã làm cho khách hàng tưởng là To biết ăn năn hối cải.
Ai đời sửa chữa nắn bóp mấy cái mấy góc cạnh cho em Zace, thêm bớt chút xíu mà bán 30.000$ mà khách hàng cứ tưởng rằng mình mua được sản phẩm toàn cầu với chất lượng hoàn hảo.

Phục nữa là hô hào anh em tăng giá, sau đó mình hạ đột ngột không báo cho ai, thằng nào theo thì theo, tao ngựa khoẻ tao cứ chạy trước.

vậy em thấy To xứng đáng là số 1 nhưng về ......................lừa đảo và phản bạn (anh em trong VAMA).

Sorry.... sorry......em mơ hàng đêm về em Lexus của To.

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Ôhô, ôhô......

Ngày xưa xe máy Honda,
Bây giờ thì có tô ta camrỳ
Đã một thời honda làm chúa
Nay sống cùng bầy đám y a (tức là yahmaha)

Thiết như nước Thái cạnh ta.
Xe cộ nhiều muôn dân lựa chọn
Từ thượng vàng đến tận hạ cám
Dẫu ít tiền cũng có xe đi

Đâu cần phải cứ tô ta (toyota)
Bởi vì đã có honda đầy đường
Lại còn có bê em vê kép
Vẫn chầu rìa vì cạnh mẹc xê

Trông người mà ngẫm đến ta
Tiền thì hàng núi nhưng xe không nhiều
Trên đời chỉ có tô ta (bị toyota bịt mắt)
Cho dù bị chém nhưng mà vẫn vui.

Đứng nhìn mà thấy cay cay
Bị lừa không biết, lại còn đánh nhau (các bác đừng cãi nhau nữa)
Ước rằng có một ngày mai
Xe nhiều như nước tha hồ mà đi.

ôhô, ôhô...... ngàn thu yên tịch.

Các bác ạ, cứ ngẫm ngày xưa xe máy quý thì honda làm chúa (bởi vì nhảy vào thị trường trước), bây giờ mỗi nhà vài cái thì chẳng ai biết đấy là đâu. Mà hình như xe yamaha bây giờ đang đắt hàng ấy chứ. Khi chúng ta có đủ các loại xe thì lúc đó TOY chỉ là "đồ chơi". Lúc đó có tiền các bác sẽ đi JAGUAR, ALFA ROMEO, và thử nhiều loại xe khác cho biết hết mùi vị. TOY sẽ không còn sức mạnh của kẻ vào trước nữa, hiện nay đang lấy thế đứng đầu VAMA để làm nọ làm kia. Chẳng có gì phải cảm ơn TOY cả, cái xu thế tất yếu là phải giảm giá bán thôi. Chẳng qua giờ TOY giảm giá trước vì có vị thế chủ động hơn cả trên thị trường VN.

Mong các bác hãy tĩnh tâm suy ngẫm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/1/06
359
64
28
otosaigon.com

Trích đoạn: matunn

Theo em thì Toyota chỉ đáng đứng thứ 11 trong 11 liên doanh thôi,
Chất lượng xe thì quá tệ, giá quá cao, dịch vụ quá dở.
Phải các bác nhà mình chẳng hiểu sao lúc chưa có tiền mua xe thì chê ỏng chê eo Toy, đến lúc có tiền thì lại lưỡng lự liệu có nên mua Toy không?
Hehehe

em không hề phản cảm với bác nhưng :
- thứ nhất chất lượng xe quá tệ => chắc bác chưa dùng hay chưa từng được dùng To
- thứ hai giá quá cao => chắc bác không sống hay không được sống ở VN nên không biết tình hình chung là vậy.
- thứ ba : dich vụ quá dở => chắc bác chưa từng biết những hiệu khác còn tệ hơn ( ví như các vụ Mông Đau của ford ghẻ, và khi cần thay thế linh kiện thì bác sẽ thấy dịch vụ của To hay cac hiệu khác tệ hơn ...)

cuối cùng em khuyên bác hảy nói những điều thật trung thực, vì sống trung thực mới thật sự là sống !

Hạng C
22/8/05
587
0
0

toy thì công nhận là đẹp
innova đúng là tuyệt tác
em ngắm mãi mà không chán:D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Tôi yêu Toy vì Toy yêu Việt Nam, yêu nhất những ai có nhiều xiền.

Em thì chỉ cáu cái cách hoạch định của VAMA thui : vừa móc túi khách hàng ,vừa không thúc đẩy đóng góp được gì cho CN OTO nước nhà.Như này khác gì luôi ong tay áo,như thế này mà các bác Toy vẫn hô hào tôi yêu VN được thì...^^!buồn cười quá .

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: luuquang

Em thì chỉ cáu cái cách hoạch định của VAMA thui : vừa móc túi khách hàng ,vừa không thúc đẩy đóng góp được gì cho CN OTO nước nhà.Như này khác gì luôi ong tay áo,như thế này mà các bác Toy vẫn hô hào tôi yêu VN được thì...^^!buồn cười quá .
Bác này nói thế nào chứ chừng nào Việt Nam còn mang lại (nhiều) lợi nhuận cho TO thì chừng đó TO còn yêu Việt Nam! Không chỉ yêu bình thường đâu mà còn rất, rất yêu!:mad:

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Hình như Honda cũng có khẩu hiệu "Tôi yêu Việt Nam", mà còn có cả bài hát nữa mới chết chứ. Chưa ra được con xe nào mã đã Yêu thế này thì.......... Rồi cả TOY và HON cùng: Tôi Yêu Việt Nam. Chết dân.

Last edited by a moderator:

Túm lại là không ai yêu mình ,chỉ có mình yêu lấy mình thui.Cũng ko ai giúp được mình,trừ phi tự mình làm thui.Các bố mà cứ quản cáo cái kiểu "yêu đương" này lọ sắp phản cảm zuif các bác nhẩy^^!

Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999

Theo em nếu civic ra mà giá 18k thì Honda mới là số 1 lúc đó ToY chạy mất dép