Hạng C
14/12/16
580
340
63
208 ngựa... hả cũng vừa đủ để k bị chê yếu. Hy vọng ẻm sớm zìa vn

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Camry bên vn thì tôi không rành chứ Camry bên đây chả ai chê gì ngoài cái ngoai thất và nội thất của nó không được bắt mắt thôi.Chứ động cơ và hộp số của nó chả có gì phải chê cả.Thích máy ít ăn xăng thì 4 máy, thích máy mạnh, dzot thi quất động cơ V6.
Vấn đề là nhu cầu mỗi nơi khác nhau anh ơi. Với một thị trường mà đa phần người sử dụng chạy xe hàng ngày với quãng đường xa, chi phí nhân công đắt đỏ nên không thể cứ đụng chút là quăng ra gara, ngoài ra như anh nói "chiếc xe không thể hiện quá nhiều đẳng cấp người chủ" thì họ cần một chiếc xe bền bỉ hơn là một chiếc xe đẹp và nhiều option nhưng không đáng tin cậy bằng (tất nhiên xe đẹp hơn, nhiều option hơn thì sẽ bán chạy hơn các xe cũng bền bỉ nhưng không đẹp và ít option).

Do đó mà một số xe ở VN bị chê là xấu như CR-V, Rogue, RAV-4.v.v... lại bán chạy ở Mỹ hơn là những chiếc xe đẹp, ngầu hơn cùng phân khúc như Santa Fe (nghe nói còn thua cả Forester, Outback.v.v...). Tất nhiên, em không nói Santa Fe không bền, chỉ là nó không được dân Mỹ tin cậy bằng các xe kể trên thôi và niềm tin của dân Mỹ cũng có thể là mù quáng như ở bất kỳ đâu.

Hạng B1
16/7/14
56
29
18
43
Rõ khổ ..!
Ai thích xe nào thì quất xe nấy,có nhiều tiền thì choi xe nhiều tiền ,có ít tiền thì chơi xe ít tiền vậy thôi.
có cái xe mà tranh luận đấu đá với nhau mệt thật,em hông có cái xe nào hết,nhưng em rảnh đọc hết mấy cai cm của tấm thớt cây Cẩm Lai nầy ngán quá các Bác ơi. Sáng giờ bận mần cỏ bờ hong có rảnh viết cmt,khen cái xe.(vì em chả có cái xe 4 bánh nào hết) em thấy xe hơi nào mới ra là em khen hết hà.bởi khoái xe mà

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
chỉ là nó không được dân Mỹ tin cậy bằng các xe kể trên thôi và niềm tin của dân Mỹ cũng có thể là mù quáng như ở bất kỳ đâu.
Nói về độ cuồng Toyota thì dân Mỹ cuồng số 2 chả nước nào số 1 đâu nha pác.
Kiếm mua xe Nhật 2nd thì đa phần họ cũng chọn mua Toyota cho nó lành. Nhà tôi cũng có con Corolla 2014 trước kia tôi mua là mới, xài 2 năm sau đó mua con Accord 17, để lai con Corolla cho ba tôi xài.Chạy hơn 4 năm 6 tháng mà mới chạy có 32k dặm, cũng là dạng low mile.Dealer chỗ tôi mua trước kia cứ dăm thì mười họa gởi thư kèo chéo bảo tôi đem xe vô bán lại cho nó.Nó mua con xe với giá 11k thì đem tút tát lai sơ sơ là bán lai với giá 13k-14k cho người khác kiếm mua xe cũ. Easy money.Mấy con xe nhật low mile nhất là Toyota luôn là mỏ vàng cho mấy dealer bán xe.Dụ khách đem xe vô trade in sau đó mua xe mới luôn là chiêu của bọn dealer bên đây

• Like
Reactions: QT75 and bl3399
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Đã đi con Camry nào chưa mà phán như bố đời thế. Đừng có mang mấy câu nghe nói ra mà đánh giá cái xe m chưa đi. Rồi lại dở cái giọng dở ông dở thằng ra nữa, ông hơn đc ai mà kêu ng đi camry ki bo kẹo kéo. T ko đi Camry nhưng bạn bè anh em tôi đầy người đi Cam, họ toàn doanh nhân thành đạt. Họ chi tiêu phóng khoáng chứ ko ki bo như mồm ông nói đâu. Ếch ngồi đáy giếng mà cứ phán cả thiên hạ
Ng ta chơi Camry ko chỉ mỗi yếu tố ăn chắc mặc bền đâu. Accord t chưa trải nghiệm t ko rõ chứ mấy con sedan bình dân hạng D ở VN như Sonata, M6 , optima cá nhân t thấy chả có cửa gì hơn Cam. T dám chắc đi Cam cách âm tốt, đầm xe, phuộc êm ái hơn mấy con trên. Option con Cam 2.5Q nó cũng chả thiếu cái gì so mấy con trên
Cam 2019 thì em chưa đi nhưng cam đời cũ thì phòng em quá trời.Thực ra trước giờ em chưa đc đi cam thật vì mấy sếp em toàn đi e300 với rr thôi anh ơi.Em chưa đi cam nhưng em dám chắc con e300 của sếp em ăn đứt đuôi con cam thần thánh của anh về độ êm ái sướng và cách chi tiêu tiền bạc? Tôi chỉ thấy suốt ngày thấy mấy anh toy tính toán chi tiêu chứ chưa thấy ai đi mẹc mà tiếc mấy chai bảo dưỡng cả.Tôi cũng đi xe và họ làm tôi nể phục được, đó là đẳng cấp của họ.Còn mấy anh đi cam suốt ngày ảo tưởng con xe và cách sống của bản thân.Đừng có nói suông giỏi thì làm vad thay đổi định kiến đi

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Cơ bản tôi vẫn thích xe Nhât hơn xe Hàn vì xe Nhật có nhiều hãng hiệu, mẫu mã khác nhau.Chưa bao giờ nghĩ đến chuyện mua xe Hàn cả.Xe Hàn chỉ có thằng KIA và Huyndai, mẫu mã không bằng 1 góc đám xe Nhật.
Tôi thì đi cả 2 đi cho biết vài năm đổi, chả phân biệt hàn nhật

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Hàng xóm tôi cũng có 1 ông là cs chìm, mua 1 con Audi 2014 S4 low mile chắc cũng cỡ 20-30k$ chi đó.Dạo này thấy trùm mền con xe suốt, ổng lái 1 con Lexus IS cũ xì.Hỏi thăm thì con Audi S4 kia bi pan đem vô dealer hét gần 6k để sửa.Ổng chạy con lexus cũ mượn của bà con, con Audi kia thì kiếm garage nào đó sửa được xe Đức thì tốn cỡ 3k , 1/2 so với dealer Audi.
Mua xe Đức kiểu đó thì có mà đi hầu hạ nó suốt.Có $ thì thuê xe Đức, còn muốn mua xe và nuôi xe lâu dài đỡ nhức đầu thì cứ Lexus mà phang tới, né hết đám xe Đức ra
thooi bác ơi con mẹc của thằng sếp nó đưa em đi hoài có lỗi cái mịa gì đâu mà bác đồn? Cuộc đời bác ko cùng đăng cấp với nó thì nghe đồn là giỏi.Chả đưa em đi miết lại còn đi bảo dưỡng cho khí đem hoá đơn về xin lỗi em đi chưa bao giờ phát sinh 1 lỗi nói bác nghe.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Cam 2019 thì em chưa đi nhưng cam đời cũ thì phòng em quá trời.Thực ra trước giờ em chưa đc đi cam thật vì mấy sếp em toàn đi e300 với rr thôi anh ơi.Em chưa đi cam nhưng em dám chắc con e300 của sếp em ăn đứt đuôi con cam thần thánh của anh về độ êm ái sướng và cách chi tiêu tiền bạc? Tôi chỉ thấy suốt ngày thấy mấy anh toy tính toán chi tiêu chứ chưa thấy ai đi mẹc mà tiếc mấy chai bảo dưỡng cả.Tôi cũng đi xe và họ làm tôi nể phục được, đó là đẳng cấp của họ.Còn mấy anh đi cam suốt ngày ảo tưởng con xe và cách sống của bản thân.Đừng có nói suông giỏi thì làm vad thay đổi định kiến đi
Người ta đang nói về Sedan hạng D loại bình dân, có ai đưa Camry lên ngang với Mer E đâu mà anh cứ giãy lên thế?

• Like
Reactions: phạm thịnh
Hạng D
25/9/14
2.740
2.911
113
33
Cảm ơn bác nha đã thông não cho em, nhưng bác nên bỏ Honda Accord ra khỏi danh sách xe phân khúc D xịn nha bác. Còn Volkswagen Passat và Mercedes E-class thì ok ạ.

Passat loại nốt.

• Like
Reactions: TRÍ CB