Hạng B2
15/6/17
121
53
33
Nó là tính năng an toàn bác ạ, như M3 của mình phải hack mazda connect mới play video khi đang chạy. Nhưng khi play video sẽ gây mất tập trung khi lái xe, nguy hiểm lắm.

Tập Lái
15/12/18
27
13
3
Safety is priority for driver while driving!
Đây là vấn đề án toàn thông thường mà hãng thiết lập.

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Vớ vẫn quá ông ơi. Chẳng ai dại mà xem 3 giây khi lái xe như ông tưởng tượng. Khi nào ông lái được chiếc xe full function thì ông sẽ hiểu, đi xe là để hưởng thụ, để thích thú khi cầm lái, miễn là đừng rượu bia, ma tuý là được.
Không phải ngẫu nhiên mà tất cả các hãng xe đều không cho xem DVD phía trước khi đang lái xe. Không phải chỉ khi xem mới gây tai nạn mà hình ảnh trên màn hình sẽ rất dễ làm tài xế mất tập trung. Nhiều lúc có đoạn video hấp dẫn thì tài xế khó mà không để ý. Muốn gây nguy hiểm cho mình và người đi đường thì cứ cố mà độ lại. Mà thôi dân VN mình đa số điếc không sợ súng, đa số chăn trâu lên 4 bánh nên rất thích được hưởng thụ chức năng xem vídeo khi đang lái xe

Hạng D
14/8/16
1.867
2.260
113
39
Chủ thướt chở ghẹ vào chỗ vắng dừng xe kiếm cái đĩa nào nào xem cho đã rồi chạy xe tiếp. Có gì đâu mà xe dang chạy đòi xem video. Nhỡ có chuyện gì bảo hiểm cũng không bồi thường thì mệt nữa.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Không phải ngẫu nhiên mà tất cả các hãng xe đều không cho xem DVD phía trước khi đang lái xe. Không phải chỉ khi xem mới gây tai nạn mà hình ảnh trên màn hình sẽ rất dễ làm tài xế mất tập trung. Nhiều lúc có đoạn video hấp dẫn thì tài xế khó mà không để ý. Muốn gây nguy hiểm cho mình và người đi đường thì cứ cố mà độ lại. Mà thôi dân VN mình đa số điếc không sợ súng, đa số chăn trâu lên 4 bánh nên rất thích được hưởng thụ chức năng xem vídeo khi đang lái xe
Xui là lúc đó chơi trên youtupe có màng cụp lạc, và 2 vợ chồng đều dán vào màng hình. Do đó xe cao cấp (như bạn nào phát biểu/xin xem lại) thì không và hoàn toàn có film trên màng hình khi lái xe, trừ khi ngừng xe đậu đúng, và các bác nào muốn lên hương với gà luộc heo quay thì cứ việc làm. ở VN dân chủ là thế ... Em thì sợ lên bàn do đó không dám độ ạ
Nhiều bác cứ chửi này chửi kia nói thật nhiều người có khi còn chưa có xe mà chạy chỉ đọc đâu đó trên mạng về tính năng an toàn xong phán thử hỏi các xe đời cũ khi các cụ lên đời gắn dvd với màn androi các cụ có tắt khi chạy xe kh.hay lại khi chở bạn bè người thân lại bật lên khoe xe mình có đầu xịn
Vậy sao ... đây là một trong những căn bản đầu tiên mà thôi, Tôi xe cũ cách đây trên 30 năm làm gì lúc đó có đầu DVD . CD ... Nhưng sau 30 năm thì khác .. Bạn thích khoe tuỳ bạn, nhưng tôi thì không khoe như thế đâu. Và thú thật là tôi dám nói đời lái xe của tôi còn có thể bằng tuổi đời của bạn hiện giờ với 33 năm lái, có lẽ là bạn hiểu gì chứ ... Đừng ham mê cái tôi mà bỏ cái ngã của mình. Tôi chạy xe Đức và mới gần 8000 kms chiếc vừa tậu . Và tôi rất hài lòng vì nó không phải xe sang cực sang

Đầu xịn hay không so với chính hãng hay là mua ngoài lắp vào ? hà là tôi có radio còn hơn là độ tứ tung không ra hệ thống gì , nhẹ thì vào garage vì cháy dây, cầu chì. Nặng thì thăm ông sáu tấm . Do đó không thể xem phim khi lái trừ khi có dàn phía sau hay
Car-Full-IPS-Screen-Android-Quad-Core-Aftermarket-Headrest-With-Monitor-For-Land-Rover-Range-Rover.jpg_220x220.jpg

Hình minh hoạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Bạn đang ở VN hay người biết lái xe đúng (không mua bằng lái) .... thì bạn sai hoàn toàn ngay cả bạn ở âu hay bắc mỹ, hay Úc mới là vấn đề lớn. Do đó không bao giờ cãi với những hạn người nầy, họ cứ gắn mặc họ, ngay cà cái truyền hình che cả kính cũng mặc kệ .. mạng của bạn, lời khuyên là chuyện khác. Họ hỏi mình trả lời, họ thích thì họ làm thôi ... Zen là tốt nhất

Hạng C
8/7/13
608
15.484
93
Xe mer cũng có xem dvd lúc chạy đc đâu mà. :)
Tính năng an toàn mà sao cắt đc hả bác. Bác muốn thì tự làm thôi chứ. Ko phải ktv ko biết. Họ ko làm trái quy định đc :)

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Bạn đang ở VN hay người biết lái xe đúng (không mua bằng lái) .... thì bạn sai hoàn toàn ngay cả bạn ở âu hay bắc mỹ, hay Úc mới là vấn đề lớn. Do đó không bao giờ cãi với những hạn người nầy, họ cứ gắn mặc họ, ngay cà cái truyền hình che cả kính cũng mặc kệ .. mạng của bạn, lời khuyên là chuyện khác. Họ hỏi mình trả lời, họ thích thì họ làm thôi ... Zen là tốt nhất
Tiếng Việt ông còn chưa sõi, phải google dịch
Mà ham hố cãi nhau làm chi?
Đau cả mắt người khác

Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Tiếng Việt ông còn chưa sõi, phải google dịch
Mà ham hố cãi nhau làm chi?
Đau cả mắt người khác
Vậy bạn cần ai dịch hay là hỏi qua người khác. Sorry tiếng việt có thể tôi thua bạn , nhưng kỹ thuật và tôi muốn giúp thì tôi chắc hơn bạn ngàn lần. Có điều là tôi dù có viết sai , người đọc hiểu bỏ qua, còn gàn bướng thì hoàn toàn khác ... ngoại trừ google hiện giờ bạn muốn qua đâu ? có thể mở rộng cho đọc giả biết ngay cà tôi cũng chưa biết . Cám ơn lời bình của bạn. Mong học hỏi thêm ...