Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
rõ ràng TOyota ăn dày, bản dễ bán bơm len 820, bản ít nguoi chuộng hơn thì để giá gần với thế giới loài người hơn

Hạng F
16/7/15
6.295
25.137
113
đã rẻ mà còn bảo hành 5 năm không giới hạn km..
vãi toy VN....

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Chắc do chính sách thuế của mình.
Vậy thì chưa chắc bạn. Thuế nhập khấu 0%, thuế linh kiệm lắp ráp oto 0%. Thuế VAT thì chỗ nào cũng có. Thuế TTĐB thì 35% em không biết bên Malay có tính thuế TTĐB không, mà em nghĩ là có, vấn đề là bao nhiêu % thôi.
Năm ngoái vụ con Beijing X7 rùm beng nên em lên mạng tra giá con X7 bán ở TQ chỉ rẻ hơn bán ở VN tý xíu (dù thuế nhập khẩu 70% và Con này xách tay tư nhân từng lô vài con 1 nên chi phí rất đắt đỏ). Xem giá bán CRV (AWD) ở TQ thì chỉ đắt hơn X7 chút đỉnh ở TQ, nhưng về VN (từ Thái thuế NK 0%) giá đã gấp đôi. Chỉ có 1 cách hiểu duy nhất là mấy DN oto VN ăn quá dày thôi. Ví dụ như vụ CX8 giảm giá đến 300tr mà họ bán vẫn có lời nhiều. Hay như con Everest hồi mới về giá gần 2 tỏi, đến giờ giá chỉ còn 1,4 tỏi cho bản cao cấp nhất.

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Malaysia xứ sở chế biến xăng dầu , nên xe ngta chạy xăng, cùng lắm chạy gas, chứ không xài pin gây ô nhiễm môi trường và nổ khi chạm điện

Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Vậy thì chưa chắc bạn. Thuế nhập khấu 0%, thuế linh kiệm lắp ráp oto 0%. Thuế VAT thì chỗ nào cũng có. Thuế TTĐB thì 35% em không biết bên Malay có tính thuế TTĐB không, mà em nghĩ là có, vấn đề là bao nhiêu % thôi.
Năm ngoái vụ con Beijing X7 rùm beng nên em lên mạng tra giá con X7 bán ở TQ chỉ rẻ hơn bán ở VN tý xíu (dù thuế nhập khẩu 70% và Con này xách tay tư nhân từng lô vài con 1 nên chi phí rất đắt đỏ). Xem giá bán CRV (AWD) ở TQ thì chỉ đắt hơn X7 chút đỉnh ở TQ, nhưng về VN (từ Thái thuế NK 0%) giá đã gấp đôi. Chỉ có 1 cách hiểu duy nhất là mấy DN oto VN ăn quá dày thôi. Ví dụ như vụ CX8 giảm giá đến 300tr mà họ bán vẫn có lời nhiều. Hay như con Everest hồi mới về giá gần 2 tỏi, đến giờ giá chỉ còn 1,4 tỏi cho bản cao cấp nhất.
Phân tích nhiều quá mà ko có số liệu.
Bạn tính % giữa (x7 tàu/CRV ) ở mỗi thị trường xem, rồi show cho anh em đồng râm biết kết quả. Theo mình nhớ thì x7 bên tàu nó bán giá bằng 1/2 Honda Crv. Con MG hs cũng bằng 80% Crv bên tàu thôi.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Malaysia xứ sở chế biến xăng dầu , nên xe ngta chạy xăng, cùng lắm chạy gas, chứ không xài pin gây ô nhiễm môi trường và nổ khi chạm điện
Bác có vẻ thích đi ngược với thế giới quá, xe điện đã là xu thế rồi bác, cho dù điện được sản xuất bằng than đá thì xe điện cũng ảnh hưởng môi trường ít hơn xe xăng đó bác. Pin giờ tái chế gần như hoàn toàn rồi bác, ai mà còn tháo pin đem bán như kiểu đục bom bán thuốc nổ nữa.