Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Bác có vẻ thích đi ngược với thế giới quá, xe điện đã là xu thế rồi bác, cho dù điện được sản xuất bằng than đá thì xe điện cũng ảnh hưởng môi trường ít hơn xe xăng đó bác. Pin giờ tái chế gần như hoàn toàn rồi bác, ai mà còn tháo pin đem bán như kiểu đục bom bán thuốc nổ nữa.
bác qua mấy nước sản xuất xăng dầu , dân nó xài xăng rẻ như bèo, nó đâu ngu xài xe điện

Hạng C
16/6/11
625
482
63
So cái bảo hành thì thấy bản VN có chất lượng kém hơn bản Malay

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
bác qua mấy nước sản xuất xăng dầu , dân nó xài xăng rẻ như bèo, nó đâu ngu xài xe điện
Em chẳng thâý có liên quan gì nước nhiều dầu và phát biểu của bác về pin gây ô nhiễm đâu ? Giờ ai cũng thích sống môi trường xanh sạch rồi, nhìn Thẩm Quyến từ khi chuyển sang xe điện thì chất lượng không khí lên top thế giới. Trừ phi nước bác nói là nước ngèo thôi, chứ nhiều dầu mà giàu là họ quan tâm sức khoẻ và phát triển công nghệ lắm, kiểu gì cũng chuyển sang xe điện.
Dừng đỗ xe chỗ kẹt đường 1h là đã biết lợi hại của xe động cơ đốt trong rồi, huống gì là sống cả đời trong khói bụi ô nhiễm. Bán mạng lấy chút tiền rồi tuổi già sống lê lết trong bệnh tật giờ không phải là trào lưu nữa rồi. Chất thải cứ tập trung vào một chỗ như cục pin là rất dễ xử lý, chứ phun ra khắp môi trường rồi chạy theo mà lọc không khí bằng niềm tin sao ? Không thể nhìn vào xông nghệ xử lý chôn rác thải ở Việt Nam rồi nghĩ là thế giới đều thế.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
View attachment 2455210
View attachment 2455211
Sao Toy ko chịu thiết kế cái phần khoang động cơ nhìn cho gọn gọn giống mấy xe khác nhỉ. Nhìn vào nó cứ rối nùi.
Cắt vài miếng nhựa để giảm giá bán đó mà. Cứ cắt được cái gì thì cắt thôi. Người mua được giá thấp, chủ bán lời được cao. Tội gì không làm, lợi cả đôi đường mà.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Phân tích nhiều quá mà ko có số liệu.
Bạn tính % giữa (x7 tàu/CRV ) ở mỗi thị trường xem, rồi show cho anh em đồng râm biết kết quả. Theo mình nhớ thì x7 bên tàu nó bán giá bằng 1/2 Honda Crv. Con MG hs cũng bằng 80% Crv bên tàu thôi.
Lên xem giá chơi đi bạn, nhớ là bản CRV 1 cầu trước nhé

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Em chẳng thâý có liên quan gì nước nhiều dầu và phát biểu của bác về pin gây ô nhiễm đâu ? Giờ ai cũng thích sống môi trường xanh sạch rồi, nhìn Thẩm Quyến từ khi chuyển sang xe điện thì chất lượng không khí lên top thế giới. Trừ phi nước bác nói là nước ngèo thôi, chứ nhiều dầu mà giàu là họ quan tâm sức khoẻ và phát triển công nghệ lắm, kiểu gì cũng chuyển sang xe điện.
Dừng đỗ xe chỗ kẹt đường 1h là đã biết lợi hại của xe động cơ đốt trong rồi, huống gì là sống cả đời trong khói bụi ô nhiễm. Bán mạng lấy chút tiền rồi tuổi già sống lê lết trong bệnh tật giờ không phải là trào lưu nữa rồi. Chất thải cứ tập trung vào một chỗ như cục pin là rất dễ xử lý, chứ phun ra khắp môi trường rồi chạy theo mà lọc không khí bằng niềm tin sao ? Không thể nhìn vào xông nghệ xử lý chôn rác thải ở Việt Nam rồi nghĩ là thế giới đều thế.
tào lao khí thải xe xử lý dễ dàng ngay ở ổng khói xe nên mới có Euro 3,4...Còn Pin thì không thể xử lý dễ dàng, vì nó chứa đủ loại chất độc, kim loại nặng, chưa kể pin vài trăm kwh chập điện nổ và cháy như nổ bình biến thế .
Nước nào có nguồn dầu mỏ dồi dào ngta ko xài xe chạy pin, chỉ xài tàu điện ngầm dùng điện trực tiếp. Một số nước không quan tâm đến môi trường , sức khoẻ người dân... thì bán và xài xe chạy Pin và nhận xử lý rác thải pin từ các nước giàu

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Mình ghét bọn tàu cộng nên ko biết tiếng tàu. Bạn có thể chỉnh qua tiếng Anh ko

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Sẵn google thêm, giá Honda breeze 2020 (crv ngoại thất mới) tại tàu là TỪ 587 triệu (bản thấp nhất)
Còn thằng bejing x7 là từ 368 triệu (bản thấp)

tính ra thì tại thì trường tàu , hai con cvr và x7 chênh nhau 1.68 lần, tức là giá bejing x7 chỉ bằng 63,6% giá của CRV . Vậy mà CRV top 10, còn thằng X7 ko có trong top 60 của thì trường tàu.
Thiệt là thấy thương cho mấy thằng cuồng xe tàu.

Attachments

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Sẵn google thêm, giá Honda breeze 2020 (crv ngoại thất mới) tại tàu là TỪ 587 triệu (bản thấp nhất)
Còn thằng bejing x7 là từ 368 triệu (bản thấp)

tính ra thì tại thì trường tàu , hai con cvr và x7 chênh nhau 1.68 lần, tức là giá bejing x7 chỉ bằng 63,6% giá của CRV . Vậy mà CRV top 10, còn thằng X7 ko có trong top 60 của thì trường tàu.
Thiệt là thấy thương cho mấy thằng cuồng xe tàu.

người ta đưa cho link bán hàng thực tế thì không xem, đi xem mấy bài nói cho vui. nản. Bạn nên xem cấu hình xe rồi phán tiếp nha, có nhiều phiên bản.