Hạng B2
19/10/16
316
125
43
Em thấy các bác nào chê đắt, rao cho vui, xe không bán được thì do các bác chưa có nhu cầu thôi. Tính vào thời điểm tháng 01/2018 khi xe khang hiếm và mọi người cần xe trước tết thì khi đấy muốn mua phải bỏ thêm 200tr + giá bán (còn chưa chắc đại lý nào cũng có xe để giao), khi đó Santafe cũng tăng thêm 100tr + giá bán nếu bác nào muốn lấy xe trước tết. Giá trị tăng theo cung và cầu, cầu nhiều mà cung không có thì tất giá trị nó tăng là chuyện bình thường. Trong khi xe này dạng xe gia đình, trùm mền (em biết bác chủ này mua 1 lần 2 chiếc là 1 em Phò + 1 em Atlis 2.0V sport, bác ấy toàn đi Altis) và lên kha khá option rồi, giờ ai có nhu cầu thật sự thì mua về là chạy thôi và đảm bảo cũng dc giảm thêm ít phí.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Vậy bị hớ rồi. Thằng em mình đi cái Fortuner 2010 thôi , vỏ mòn như hộp dầu cù là, đèn hậu bên có bên không, được cái nội thất còn ngoon...bán cho người ta đi Tết gần 980 triệu. Ông mua không đủ tiền , nhưng thấy xe bền và mạnh quá, đi thành phố có 7,8 lít dầu / 100km , xài gần 10 năm mà vẫn như mới. Chỉ về thay vỏ thôi , lên cao tốc chủ xe cho thử, dí lên gần 220 , êm ru , khg 1 tiếng ồn. Mùi ghế da còn thơm phức , chở 5 người chạy nhẹ như xe điện. Người mua phải cáp thêm con SH mới mua nữa , thằng em mới chịu bán, vì chủ mới vẫn khg đủ tiền, nhưng tại xe quá đẹp. Ai đi fortuner rồi mới thấy bán đi chả biết mua cái gì chạy. GLC may ra mới ngang tầm mà giá gấp đôi , gấp ba. Vậy đó, nói hoài mà chả ai chịu nghe.
Bác làm quá! iêm ứ tin

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Em thấy các bác nào chê đắt, rao cho vui, xe không bán được thì do các bác chưa có nhu cầu thôi. Tính vào thời điểm tháng 01/2018 khi xe khang hiếm và mọi người cần xe trước tết thì khi đấy muốn mua phải bỏ thêm 200tr + giá bán (còn chưa chắc đại lý nào cũng có xe để giao), khi đó Santafe cũng tăng thêm 100tr + giá bán nếu bác nào muốn lấy xe trước tết. Giá trị tăng theo cung và cầu, cầu nhiều mà cung không có thì tất giá trị nó tăng là chuyện bình thường. Trong khi xe này dạng xe gia đình, trùm mền (em biết bác chủ này mua 1 lần 2 chiếc là 1 em Phò + 1 em Atlis 2.0V sport, bác ấy toàn đi Altis) và lên kha khá option rồi, giờ ai có nhu cầu thật sự thì mua về là chạy thôi và đảm bảo cũng dc giảm thêm ít phí.
Đúng rồi đó. Xe option nhiều như cái rừng mà xe ng ta đâu có đi nhiêu đâu , 4000 coi như chùm mờn, mà nhiều người ci2n chê ỏng chê eo. Đứa em mình vừa bán chiếc 2010 , giờ phải đi kiếm lại mua. Không có xe nào cảm giác tốt như fortuner. Thích nhất là cái không ăn xăng , kể cả xe đời cũ. Toàn loanh quanh 7 lít , 8 lít 1 chăm cây . Có mấy người đi tới x5 , x6, rồi 550, 450 gl , họ vẫn phải mua 1 con fortuner để đi lúc buồn hay tâm trạng không được vui trong kinh doanh , thì phải biết cảm giác lái fortuner nó như thế nào.

• Like
Reactions: vmode_dr and AL5
Hạng B2
23/1/13
216
234
43
người ta bán thích để giá bao nhiêu thì kệ người ta, xe cá nhân bán chứ đâu phải hàng công ty niêm yết giá mà mấy bác chê rẻ mắc. bác lại mua xe muốn trả bao nhiêu thì trả người ta đâu có ép, đc giá thì bán thì mua thôi, ko đc thì đường ai nấy về. lúc mấy bác muốn bán xe người ta có quy định là con xe đó phải kêu giá bao nhiêu ko? hay là đi mua xe người ta quy định là chỉ đc trả giá xuống 20tr so với giá kêu bán ko? ko hề có nha các bác! mấy bác đừng vào làm ra vẻ ta đây là am hiểu rồi chê mắc rẻ xin lỗi mấy bác chứ mấy bác buôn bán xe cũ chuyên nghiệp còn ko thể cho cái giá chính xác đc nữa, ở đây coi như mua bán ngoài chợ đen rồi đc giá nào bán giá đó, mua đc giá nào thì mua. Thích thì mua ko thích thì thôi đừng vào soi mói ném đá ae mất vui vì chúng ta đều là thành viên OS ok!

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Ở VN có con xe thánh bự chảng như vậy là oách, ai cũng trầm trồ, ai quan tâm nội thất bên trong thấy gớm đâu, chưa kể có người còn thấy đẹp nữa ấy chứ. Xe chạy được là ngon, ai quan tâm lật với chả không lật, xe máy còn vô cao tốc chạy ngược chiều làn ngoài phà phà, cứu hoả thì đi như chốn không người thì khái niệm an toàn đối với người Việt nó còn viển vông lắm, không thực tế hehe.

• Like
Reactions: vmode_dr and nta139
Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Xe đẹp , chức bác chủ sớm gặp khách chịu chơi.
Công nhận mẫu mới này nhìn bên ngoài khá hầm hố , thêm tý body nhìn đẹp.
Tiếc là taplo xấu và nghèo nàn về trang bị an toàn ( bản số sàn)
Ngoài cái tiêu chí bền ra thì không có gì để consider

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
xe này được phong là thánh, nên người mua phải cở thánh trở lên nha mấy bác :D mà thánh gì thì em không rõ =))

• Like
Reactions: super7series