Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
thư giản đi bác qua em làm ly cafe chơi khu dân cư hồng phát quan 338

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
cafe_mine nói:
Cái này theo mình là do sử dụng, đạp ly hợp nhiểu nên hư thôi.
Nếu kiện thì kiện chính xác, kiện sai họ từ chối thì quê luôn.
Xe MT mà chạy mới vài chục ngàn km mà đạp hư ly hợp thì xe đó vứt đi cho rồi
Đúng ko các bác? :)

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
Toyota đang mất điểm rất nhiều ở Việt NAm ^^ hồi xưa cũng mê Toy nhưng bầy giờ thì quay qua chơi với Hyndai rồi keke ^^ chúc bác chủ mau đổi xe ^^

Hạng B1
25/3/11
58
0
0
Hôm trc bạn em cũng bị y chang thế này, thay hộp số là hết.
Chúc bác mau khắc phục dc xe,

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
@ các bác kêu thay hộp số là hết ??? Nói thì nghe dễ quá hé, xe đang bảo hành, vô hãng muốn được vậy khó hơn leo hái sao trên trời. :D
Nếu xe bác chủ hết bảo hành, có thể Toy sẽ đề nghị bác thay hộp số liền, khỏi cần bác phàn nàn với luận điệu vậy nè : trục trặc hộp số nguy hiểm lắm đó anh, thay mới nhé .

Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
Bác chủ thớt dùng từ "rã hộp số" nghe nghiêm trọng quá làm cho em mới đọc cũng giật mình. Thật ra tiếng kêu trong xe bác có thể là do các bạc đạn chà trong bộ ly hợp nó bị rơ nên gây ra tiếng kêu thôi, trương hợp này thường gặp nhất. Mà công việc bảo hành đó cần phải hạ hộp số mới có thể sửa chửa được. Tuy nhiên việc hạ hộp số là bình thường đối với xe ôtô và thời gian cũng rất là nhanh ( khoảng 30p ). Nếu trường hợp đó lặp lại nữa thì bác kêu NVKT nói rõ bộ phận nào gây ra tiếng ồn, và giải quyết dứt điểm luôn ( nếu do bạc đạn thì phải thay mới ). Em nghĩ cho dù bôi mỡ bò cỡ nào thì khi nó khô cũng gây ra tiếng động như cũ thôi.

Hạng C
17/2/11
614
30
28
Hic, nghe ghê quá, em lót dép ngồi hóng xem dư lào :confused:s

Hạng C
25/5/11
903
600
93
Chia buon voi bac chu, bo ra dong tien mua buc vao nguoi. Toyota phai thay moi phu tung cho bac