Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Chắc bác chưa lái xe tải bao giờ nhỉ, như chiếc isuzu qkr55h có công suất 91hp nhưng nó có thể mang toàn tải 4,7t với thùng hàng to đùng chạy với tốc độ max >100km/h. Công suất cao chỉ cho cảm giác bức tốc, "dính ghế" khi tăng tốc thôi chứ xe thiết kế khí động học, toàn tải chưa tới 3t thì lên cao tốc nó vẫn có thể lao đi với vận tốc ~150km/h nhưng sẽ mất thời gian tăng tốc hơn các công suất lớn hơn.
Lamborghini có công suất >700hp nhưng chưa chắc kéo nỗi chiếc container dù công suất chiếc container có công suất nhỏ hơn (~400hp)
:) e ko chơi với tải isuzu bác, toàn chơi với Hyundai Hd72 ko hà. Chắc bác ko đọc câu cuối của e ghi. Nó chở thì được đó, mà xe chở người chạy với cảm giác xe tải. Vận tốc thì được 100, nhưng bao lâu để lên 100? Hay đi cao tốc, muốn vượt thì có dám vượt ko? mất bao lâu để vượt xe trước? Nói chung cái xe này nó giống xe tải hơn là xe chở người, chắc xe chở lợn. :) :)

• Like
Reactions: winlover
Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
:) e ko chơi với tải isuzu bác, toàn chơi với Hyundai Hd72 ko hà. Chắc bác ko đọc câu cuối của e ghi. Nó chở thì được đó, mà xe chở người chạy với cảm giác xe tải. Vận tốc thì được 100, nhưng bao lâu để lên 100? Hay đi cao tốc, muốn vượt thì có dám vượt ko? mất bao lâu để vượt xe trước? Nói chung cái xe này nó giống xe tải hơn là xe chở người, chắc xe chở lợn. :) :)
Em thấy bác nói chuyện có vẻ khiếm nhã, diễn đàn là nơi ae thảo luận 1 cách văn minh lịch sự, kh nên dùng những từ ngữ khiếm nhã như thế. Em nghĩ 1 chiếc xe được tạo ra là cả 1 gia tài trí tuệ, người ta đã tính đến thị trường mục tiêu, có thể bác kh nằm trong mục tiêu của hãng xe thì cũng kh nên phát ngôn thiếu suy nghĩ như vậy, và người mua tự biết chọn những gì tốt nhất, phù hợp nhất cho họ, bác nói xe này là xe chở lợn thì kh biết những chiếc xe tải, bán tải hoặc cấp thấp hơn chở cái gì, hay vấn đề là nằm ở cái suy nghĩ của bác chỉ đến con lợn là hết cỡ rồi. Thân

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Mới thấy em này hôm nay ngay khúc Lê Duẩn. BS xx999.88
Chạy ngay sau lưng ban đầu thấy logo Toy còn tưởng con xe tải nào của Toy đẹp quá.
Ai dè đâu...
:3dcuoi:

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Em thấy bác nói chuyện có vẻ khiếm nhã, diễn đàn là nơi ae thảo luận 1 cách văn minh lịch sự, kh nên dùng những từ ngữ khiếm nhã như thế. Em nghĩ 1 chiếc xe được tạo ra là cả 1 gia tài trí tuệ, người ta đã tính đến thị trường mục tiêu, có thể bác kh nằm trong mục tiêu của hãng xe thì cũng kh nên phát ngôn thiếu suy nghĩ như vậy, và người mua tự biết chọn những gì tốt nhất, phù hợp nhất cho họ, bác nói xe này là xe chở lợn thì kh biết những chiếc xe tải, bán tải hoặc cấp thấp hơn chở cái gì, hay vấn đề là nằm ở cái suy nghĩ của bác chỉ đến con lợn là hết cỡ rồi. Thân
Bớt ra vẻ hiểu biết trí thức đi bác, người như bác trong đây nhiều lắm. Toàn thích nói cái thiên hạ đã biết. Làm ra vẻ ta đây có tình độ tri thức. Mà thực chất kiến thức ko có, chỉ biết ậm ờ gật đầu nghe theo mấy đứa sale. Chắc bác là fan cuồng của Toy. Vì fan Toy có lượng kiến thức "ghê lắm" Nhìn cái ava là biết bác có trẻ trâu hay ko rồi :D hoặc là 1 thằng đàn ông tầm thường, ko đứng đắn, đi con xe ghẻ tầm thường rảnh rổi lên dd chém gió rồi. Thôi off đi sửu nhi

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Bớt ra vẻ hiểu biết trí thức đi bác, người như bác trong đây nhiều lắm. Toàn thích nói cái thiên hạ đã biết. Làm ra vẻ ta đây có tình độ tri thức. Mà thực chất kiến thức ko có, chỉ biết ậm ờ gật đầu nghe theo mấy đứa sale. Chắc bác là fan cuồng của Toy. Vì fan Toy có lượng kiến thức "ghê lắm" Nhìn cái ava là biết bác có trẻ trâu hay ko rồi :D hoặc là 1 thằng đàn ông tầm thường, ko đứng đắn, đi con xe ghẻ tầm thường rảnh rổi lên dd chém gió rồi. Thôi off đi sửu nhi
Đánh giá người khác thông qua hình thức bên ngoài thì em hiểu bác là con người ntn rồi, qua cách nói chuyện của bác thì e nghĩ trình độ văn hoá cũng không cao. Thôi thì E cũng nghe theo lời bác là sẽ không tranh luận cùng bác nữa, chỉ muốn góp ý cùng bác thôi, nếu bác kh thông thì đành chịu. Người xưa có câu Tránh voi chả xấu mặt nào. E nghĩ bác còn trẻ người non dạ, trí thức lại không, nhưng cũng còn nhiều thời gian trau dồi kiến thức, học thêm văn hoá để xứng đáng làm người.
Thân chào bác

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Đánh giá người khác thông qua hình thức bên ngoài thì em hiểu bác là con người ntn rồi, qua cách nói chuyện của bác thì e nghĩ trình độ văn hoá cũng không cao. Thôi thì E cũng nghe theo lời bác là sẽ không tranh luận cùng bác nữa, chỉ muốn góp ý cùng bác thôi, nếu bác kh thông thì đành chịu. Người xưa có câu Tránh voi chả xấu mặt nào. E nghĩ bác còn trẻ người non dạ, trí thức lại không, nhưng cũng còn nhiều thời gian trau dồi kiến thức, học thêm văn hoá để xứng đáng làm người.
Thân chào bác
dạ, e cũng chào bác, bác sống hơn nữa đời người mà cũng ko tích lũy cho mình chút kiến thức nào cũng thật tiếc, tiếc quá. Bác cố gắng dành chút sức lực những năm cuối đời mà học kiến thức loài người nhé, cũng ko khó lắm đâu. vậy nha.

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
2016-toyota-proace-verso-6-850x816-jpg.433664

Hình ảnh quảng cáo rất ấn tượng và chân thực.
Những tên tội phạm cướp xe để chạy trốn, đen đủi cho chúng đây là chiếc xe cảm giác lái kém và thiết trang thiết bị an toàn, nó phi ra vách núi trong một khúc cua bên bờ vực.
Chúng phải lao ra ngoài để thoát thân như những con Chim Cú.
Hàm ý: Muốn sử dụng chiếc xe này cần phải đeo thêm Dù ở lưng :D
em phải đăng nhập để like cho bác

Hạng B2
25/11/14
258
342
63
Khiếp, có cái xe mà 2 ông mỉa mai nhau thấy ớn. Hãng nào thì cũng là cái xe phục vụ bản thân gia đình. Đi vài năm đổi, có tiền thì xe xịn hơn, hoặc mua xe rẻ đầu tư chuyện khác. Chả thần thánh bố con thằng nào hết. Không đồng quan điểm thì next không xem, còn có hứng thú thì hẹn nhau quán beer cùng zô kết bạn. Xe nào ra đuờng thì cũng bị thuế và chi bánh mì hết, cãi nhau chi cho mệt.

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
Đường xá VN bây giờ chỉ cho phép tối đa 90km/h ở QL, 120km/h trên cao tốc nhưng đó là tốc độ tối đa, ai thích thể hiện hay test tốc độ thì cứ vi vu chạy thoải mái. Có lúc e đang bon bon 75-80 thì thấy xe sau nhá đèn xin vượt, vừa chuyển làn thì a xe đông lạnh vượt vèo ngay, toàn xe mang tải nặng (xe chở hải sản từ miền trung vào TP biển 78,79)
Riêng e lại suy nghĩ khác, chả ai mang cái xe gia đình chở vợ con của mình lại chạy quá tốc độ qui định và cũng không ai thấy thiếu an toàn mà vượt. E cũng đã thử tốc độ tới 150km/h nhưng lại không thấy thích mà thấy sợ, an toàn nhất vẫn là <100 trên cao tốc và >80 trên QL ( có phân cách cứng).

Hạng B2
22/12/14
218
153
43
64
Theo như giới thiệu Toyota Proace chia sẻ kỹ thuật với tập đoàn PSA Pháp; có thể khẳng định nó hoàn hảo nếu không nói tuyệt vời ! Nếu có bác nào chưa thích kiểu dáng thì là do thẩm mỹ cá nhân, chứ ô tô Toyota cũng giống xe máy Honda, thẩm mỹ thiết kế kiểu dáng thuộc trường phái trung tính, mới nhìn thấy không model, không nổi bật, khác với một số hãng, kiểu dáng mới nhìn rất model, bắt mắt, nhưng mau chán và nhanh lỗi thời; ngược lại cái kiểu dáng xe này trầm, dùng lâu mới quen mắt, khi quen mắt lại thấy nó chững trạc. Về kích thước 8-9 chỗ cho người châu Âu chắc chắn là không hẹp. Khung gầm cùng hệ thống của PSA thì chỉ có thể nói là tuyệt (chắc chắn và êm, chạy cao tốc không bồng bềnh). Tôi đã ngồi trên chiếc Citroen Tourer HDi 2.0 diesel 9 chỗ chạy trên xa lộ cao tốc của Algerié từ Annaba đi Oran suốt 1000 km liên tục không ngưng nghỉ, chỉ ghé cây xăng đổ dầu không thấy tài xế tắt máy. Tốc độ thường 150-160 km/h. Tôi nghĩ máy xăng kéo liên tục như vậy khó bền máy. Đúng là máy dầu tăng tốc không vọt ở những số thấp 1, 2. Nhưng số 3 tầm 40 km/h đổ lên sức rướn mạnh mẽ; tài xế họ to con và chịu chạy 1 cách lạ kỳ (họ thường vậy); nên dù là xe khách họ vẫn chạy cho thấy cảm giác dính lưng vào ghế khi tăng tốc. Vậy mà khi xuống cây xăng, đứng cạnh đầu xe tiếng động cơ vẫn chắc gọn, không có gõ lè nhè... 1000 km đi hết đúng 10 tiếng (vào 2 thành phố thì chỉ chạy 80 km/h).
Thiết nghĩ xe Proace trên nền tảng khung gầm, động cơ PSA thì không thể là một chiếc xe tồi.

Chỉnh sửa cuối: