Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Cũng được đó, quan trong về VN thì giá bao nhiêu, em dự phải mắc hơn Hiace, trên 1.5 tỏi. Giá đó thôi mua Ford Transit cho nó lành.

Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Theo như giới thiệu Toyota Proace chia sẻ kỹ thuật với tập đoàn PSA Pháp; có thể khẳng định nó hoàn hảo nếu không nói tuyệt vời ! Nếu có bác nào chưa thích kiểu dáng thì là do thẩm mỹ cá nhân, chứ ô tô Toyota cũng giống xe máy Honda, thẩm mỹ thiết kế kiểu dáng thuộc trường phái trung tính, mới nhìn thấy không model, không nổi bật, khác với một số hãng, kiểu dáng mới nhìn rất model, bắt mắt, nhưng mau chán và nhanh lỗi thời; ngược lại cái kiểu dáng xe này trầm, dùng lâu mới quen mắt, khi quen mắt lại thấy nó chững trạc. Về kích thước 8-9 chỗ cho người châu Âu chắc chắn là không hẹp. Khung gầm cùng hệ thống của PSA thì chỉ có thể nói là tuyệt (chắc chắn và êm, chạy cao tốc không bồng bềnh). Tôi đã ngồi trên chiếc Citroen Tourer HDi 2.0 diesel 9 chỗ chạy trên xa lộ cao tốc của Algerié từ Annaba đi Oran suốt 1000 km liên tục không ngưng nghỉ, chỉ ghé cây xăng đổ dầu không thấy tài xế tắt máy. Tốc độ thường 150-160 km/h. Tôi nghĩ máy xăng kéo liên tục như vậy khó bền máy. Đúng là máy dầu tăng tốc không vọt ở những số thấp 1, 2. Nhưng số 3 tầm 40 km/h đổ lên sức rướn mạnh mẽ; tài xế họ to con và chịu chạy 1 cách lạ kỳ (họ thường vậy); nên dù là xe khách họ vẫn chạy cho thấy cảm giác dính lưng vào ghế khi tăng tốc. Vậy mà khi xuống cây xăng, đứng cạnh đầu xe tiếng động cơ vẫn chắc gọn, không có gõ lè nhè... 1000 km đi hết đúng 10 tiếng (vào 2 thành phố thì chỉ chạy 80 km/h).
Thiết nghĩ xe Proace trên nền tảng khung gầm, động cơ PSA thì không thể là một chiếc xe tồi.
Bác quá chuẩn. Tuy nhiên bác nói PSA không thì em e ít người biết nó là cái gì lắm ạ :D Có hơi hướng thiết kế Pháp thì rơi vào trường hợp, ai thích thì rất mê, ai không thì rất dị ứng.

Tập Lái
18/6/12
25
8
3
Bớt ra vẻ hiểu biết trí thức đi bác, người như bác trong đây nhiều lắm. Toàn thích nói cái thiên hạ đã biết. Làm ra vẻ ta đây có tình độ tri thức. Mà thực chất kiến thức ko có, chỉ biết ậm ờ gật đầu nghe theo mấy đứa sale. Chắc bác là fan cuồng của Toy. Vì fan Toy có lượng kiến thức "ghê lắm" Nhìn cái ava là biết bác có trẻ trâu hay ko rồi :D hoặc là 1 thằng đàn ông tầm thường, ko đứng đắn, đi con xe ghẻ tầm thường rảnh rổi lên dd chém gió rồi. Thôi off đi sửu nhi
bác này năm nay đc bao nhiêu tuổi xuân rồi mà nc toàn mùi nước mắm thế nhỉ . diễn đàn là nơi ta bàn luận xe cộ chứ có đụng đế họ hàng nhà bác đâu mà bác xoắn thế nhỉ . bác sửu nhi gì đó hiền chứ gặp người khác chắc vặt vô mã bác sửu già chứ bố láo nó quen . còn e nghĩ bác là 1 con bò đi xe cụ kịt nên mới có những lời như thế . haha nghe chửi và im đi nhé . ẳn lại mệt lắm đó sửu già

Hạng C
10/12/12
896
2.044
93
bác này năm nay đc bao nhiêu tuổi xuân rồi mà nc toàn mùi nước mắm thế nhỉ . diễn đàn là nơi ta bàn luận xe cộ chứ có đụng đế họ hàng nhà bác đâu mà bác xoắn thế nhỉ . bác sửu nhi gì đó hiền chứ gặp người khác chắc vặt vô mã bác sửu già chứ bố láo nó quen . còn e nghĩ bác là 1 con bò đi xe cụ kịt nên mới có những lời như thế . haha nghe chửi và im đi nhé . ẳn lại mệt lắm đó sửu già
:) ở đâu ra cái loài mấy năm xuất hiện 1 lần, cắn xé rồi bịt họng rằng câu: "haha nghe chửi và im đi nhé . ẳn lại mệt lắm đó sửu già" :) :) đúng là An Nam răng vàng mõm vẩu miệng tanh sắc máu :) :)

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Thôi em can các Bác. Tranh luận nhưng đừng gây mất hòa khí.

Toyota giới thiệu mẫu xe mới Proace thì chúng ta bình luận, nhận xét dựa trên hình ảnh và video clip cho vui thôi, chứ chưa ai sử dụng nên đâu biết nó vận hành thế nào và khả năng nó đến đâu.

Em thấy nhiều Bác chưa gì đã chê bai thậm tệ, theo kiểu cứ thấy Toyota là phải chê cái đã. Toyota Việt Nam khác Toyota Mỹ và châu Âu mà phải không các Bác?

• Like
Reactions: pack and vtduy123
Tập Lái
18/6/12
25
8
3
:) ở đâu ra cái loài mấy năm xuất hiện 1 lần, cắn xé rồi bịt họng rằng câu: "haha nghe chửi và im đi nhé . ẳn lại mệt lắm đó sửu già" :) :) đúng là An Nam răng vàng mõm vẩu miệng tanh sắc máu :) :)
Á đù cờ hó này chủ có cho đi học ta ơi, ẳn có vè ghê haha . cẩn thận a bẻ răng chú đó kkkk

Tập Lái
22/1/08
28
7
3
43
theo mình ở cái xứ thiên đường này chạy tốc độ cho phép cũng tạm ổn rồi,mỗi xe có mục đích khác nhau,9 người trên xe chẳng lẽ ai cũng thích lưng dính ghế rồi ngồi đó mà ...

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Toyota Proace Verso có thể gọi là em gái của Citroen SpaceTourer và Peugeot Traveller trong dự án hợp tác giữa Toyota và PSA Peugeot Citroen:

Dự án hợp tác này đã được triển khai từ năm 2012:
http://blog.toyota.co.uk/new-partnership-between-toyota-and-psa-peugeot-citroen-announced

Ngoài PSA Peugeot Citroen. Toyota cũng đã ký kết thỏa thuận hợp tác với BMW trong các dự án phát triển pin nhiên liệu (fuel cell dành cho xe hybrid), động cơ hybrid và vật liệu nhẹ:

Nguồn:

http://blog.toyota.co.uk/toyota-and-bmw-to-make-ever-better-cars

http://blog.toyota.co.uk/toyota-and-bmw-sign-deal-for-new-sports-car