Hạng C
27/3/06
549
542
93
Em thấy con này cứ ngang phè phè ấy. Có lẽ thiết kế không phù hợp với thị trường Vịt đâu.
Nếu là xe gia đình thì 9 chỗ là quá lớn, quy mô gia đình VN đâu có ở mức đó. Còn giả sử các gia đình kiểu tam tứ đại đồng đường thì mấy khi đi đủ cả mà lôi con này. Ngày xưa Sales Toyota cứ quảng cáo mua In thì cả nhà đi được, nhưng mấy khi mà In chạy full chỗ đâu.
Còn nếu chạy kinh doanh thì nó lại nhỏ quá, ko lại Hiace chứ đừng nói Transit

Tóm lại chắc nó không hướng đến thị trường VN đâu ah

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em thấy con này cứ ngang phè phè ấy. Có lẽ thiết kế không phù hợp với thị trường Vịt đâu.
Nếu là xe gia đình thì 9 chỗ là quá lớn, quy mô gia đình VN đâu có ở mức đó. Còn giả sử các gia đình kiểu tam tứ đại đồng đường thì mấy khi đi đủ cả mà lôi con này. Ngày xưa Sales Toyota cứ quảng cáo mua In thì cả nhà đi được, nhưng mấy khi mà In chạy full chỗ đâu.
Còn nếu chạy kinh doanh thì nó lại nhỏ quá, ko lại Hiace chứ đừng nói Transit

Tóm lại chắc nó không hướng đến thị trường VN đâu ah
Em cũng không nghĩ Toyota Việt Nam sẽ bán em này. Tuy nhiên về sự dư thừa chỗ ngồi thì em không đồng ý với Bác. Dân Mỹ gia đình 4 người nhưng họ vẫn thích mua chiếc van hoặc MPV lớn để đi cả nhà.

Cá nhân em cũng thích một chiếc xe lớn để chở được nhiều đồ và tụi nhỏ có chỗ nằm ngủ nếu cần trong những chuyến đi đường dài.

Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Clip quảng cáo Toyota Proace ở Ireland:

Em thấy lời bình của video clip này rất hay.
Lời bình hay thật bác ạ. Nhắn nhủ rất ý nhị về tính bền bỉ của các xe Toyota. Cơ mà theo quảng cáo này thì Proace dành cho thợ thuyền nhỉ :D về VN không ăn thua rồi. Xe hơi ở VN là để sang chảnh chứ không để đi cày.

• Like
Reactions: ddtuyen
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Bác xem video clip quảng cáo, em đâu thấy có gì có ăn nhập tới "đá đít hành khách ra ngoài" đâu. Hình Bác trích dẫn là lấy từ video clip này :
Em đùa tí thôi bác, hình quả thật không liên quan.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Lời bình hay thật bác ạ. Nhắn nhủ rất ý nhị về tính bền bỉ của các xe Toyota. Cơ mà theo quảng cáo này thì Proace dành cho thợ thuyền nhỉ :D về VN không ăn thua rồi. Xe hơi ở VN là để sang chảnh chứ không để đi cày.
Toyota nói Proace là một chiếc xe đa dụng dành cho người đi làm - thợ mộc, thợ điện, người giao hàng, thợ sửa ống nước, thợ xây dựng, người quản lý đội xe. Chiếc xe đa dụng này có thể trở thành phòng làm việc, phòng họp, phòng thay đồ, nhà kho, chỗ ngủ trưa, chỗ ăn uống thư giãn ...

Chiếc xe của bạn cần phải di chuyển không ngừng, giống hệt hạn, mỗi ngày. Bạn phải đến được nơi cần đến khi cần. Không xin lỗi, không chậm trễ. Công việc phải được hoàn thành.

Em thích nhất đoạn này:
Your car needs to keep going and going, just like you do everyday. You have to get there when you have to get there. No excuses, no delay. The job has to be done.
------------------
Bác nói đúng ạ. Ở Việt Nam mình nhiều người xem xe hơi là để sang chảnh chứ không phải để đi cày. Đi cày thì đi Honda Wave khỏe hơn:)

Hạng B1
26/4/11
82
3
8
Thôi em can các Bác. Tranh luận nhưng đừng gây mất hòa khí.

Toyota giới thiệu mẫu xe mới Proace thì chúng ta bình luận, nhận xét dựa trên hình ảnh và video clip cho vui thôi, chứ chưa ai sử dụng nên đâu biết nó vận hành thế nào và khả năng nó đến đâu.

Em thấy nhiều Bác chưa gì đã chê bai thậm tệ, theo kiểu cứ thấy Toyota là phải chê cái đã. Toyota Việt Nam khác Toyota Mỹ và châu Âu mà phải không các Bác?
Em đồng ý với ý kiến của bác Tuyên, Previa nhà mình vẫn là Toy mà cũng có nhiều người mê, già trên 20 tuổi mà lên cao tốc vẫn phang ào ào, 120 - 150 km/h vẫn khỏe ru và êm ái, >500 km 1 lèo mà máy móc êm ru. Thôi thì tiêu chuẩn mỗi nơi mỗi khác, tiêu chí mỗi người mỗi hướng heee

Hạng B2
9/2/11
121
29
28
Cái xe nhét 8 9 mạng người, cho nhét tụi xì ke 50kg/người đi mà công suất min chưa tới 100hp max 174hp thì chạy kiểu gì? Kiểu này ra đường có mà vượt máy cày với ba gác, chứ vượt xe khác chắc chưa qua hết xe thì tải ngược chiều nó cho lên bàn thờ cả đám
Xe Ford Transit 16 chỗ xác to, nặng hơn. bác thấy nó chạy có ngan e nào không?
em nó có 138 con ngựa thui đấy.