Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mấy a Nhật luôn có cái slogan "chất lượng luôn đi đầu", e hoàn toàn tin như vậy
Trừ Toyota VN nhé bác.
Hãng Nhật khác em tin vì họ phải cạnh tranh, còn Toyota là đang lợi dụng lòng tin của người dân ở tt VN.

• Like
Reactions: Ricky0090
Hạng B2
26/2/05
473
125
43
A To giảm này giảm giá kinh thật. Chắc tồn kho lớn và xả hàng để ráp hoặc nhập bản mới

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Trừ Toyota VN nhé bác.
Hãng Nhật khác em tin vì họ phải cạnh tranh, còn Toyota là đang lợi dụng lòng tin của người dân ở tt VN.
Bác nói ngta lợi dụng em nghĩ ko đúng. Tự trách mình hạn chế nhận thức thôi bác ạ. Ngta đi kinh doanh mà cái gì cũng phải tính sau lợi nhuận mà

• Like
Reactions: nguyenbao1106
Hạng B2
14/3/17
115
143
43
32
Đây là động thái tốt của ông lớn Toy trước biến động của thị trường ô tô ở Vn sau 2018, thời thế thay đổi bảo thủ là chết. Vết xe đổ của Nokia là 1 ví dụ)!

Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Altis 1.8 G giá 700, vậy chỉ hơn con City 2017 có vài chục trẹo thôi à????
Nhưng e nói thật, e hỏi thật lòng các bác xách 700 củ "cùng già đình" ra show thì các bác mua con nào?
1- M3
2- Elantra
3- Altis
4- Focus trend
Các bác trả lời thật lòng giúp e với, e thì ko bàn cãi nhưng "GIA ĐÌNH EM" thì chắc sẽ chọn Toy Altis cho xem
Mình chọn Altis vì:
+ M3; hàng ghế sau chật, dàn nhựa cảm giác chất lượng kém hơn Altis
+ Elantra: ko thích xe Hàn
+ Focus: máy khỏe nhưng sợ bệnh vặt, service kém và ưa chặt chém phụ tùng
+ Altis: ghế sau rộng rãi gia đình, máy vừa đủ, ăn uống xăng vừa phải, nội thất hoàn thiện chất liệu tốt, dịch vụ BH Toyota rất ok, ngoại thất đẹp hơn mẫu trước kia nhiều. Độ thêm DVD, camera de và GPS hành trình là OK

Tập Lái
5/7/17
20
18
3
33
Đơn giản vì bản thân mình và gia đình thân yêu của mình không muốn giống như Bác Phó giám đốc Sở gì đó của tỉnh Bình Dương.
Chúc các bác cùng gia đình luôn hạnh phúc và an toàn bên con xe của...các bác (chứ hông lẽ của em) :p:p:p

Chiếc đó giống chiếc KIA K5 bị vò thành trái banh này k bác :p

Toyota tiếp tục "đại hạ giá " xe lần 2 trong tháng

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Kỳ này "anh ấy" quyết cho bọn lâu la chết;)
Bọn mình mua xe của "anh ấy" về đi có làm sao không bác? Không biết giá trên đã bao gồm túi khí cho người lái chưa nữa...Phân vân quá!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mình chọn Altis vì:
+ M3; hàng ghế sau chật, dàn nhựa cảm giác chất lượng kém hơn Altis
+ Elantra: ko thích xe Hàn
+ Focus: máy khỏe nhưng sợ bệnh vặt, service kém và ưa chặt chém phụ tùng
+ Altis: ghế sau rộng rãi gia đình, máy vừa đủ, ăn uống xăng vừa phải, nội thất hoàn thiện chất liệu tốt, dịch vụ BH Toyota rất ok, ngoại thất đẹp hơn mẫu trước kia nhiều. Độ thêm DVD, camera de và GPS hành trình là OK
Bác này hợp lý, ít ra phải tìm hiểu như vậy chứ không phải mua theo số đông.
Em chọn Focus vì xe Mỹ thân vỏ chắc chắn, máy ngon lái sướng, ngoại thất mạnh mẽ không ẻo lả, an toàn nhất trong đám này.
Về Altis em không tin nó là 1 chiếc xe an toàn để bảo vệ bản thân và gia đình do được lắp ráp bởi Toyota VN với nhiều tai tiếng về túi khí và thân vỏ mỏng. Giá cũmg không đáng so với performance của nó. Điểm cuối là gần nhà em có đại lý Ford.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Bác này hợp lý, ít ra phải tìm hiểu như vậy chứ không phải mua theo số đông.
Em chọn Focus vì xe Mỹ thân vỏ chắc chắn, máy ngon lái sướng, ngoại thất mạnh mẽ không ẻo lả, an toàn nhất trong đám này.
Về Altis em không tin nó là 1 chiếc xe an toàn để bảo vệ bản thân và gia đình do được lắp ráp bởi Toyota VN với nhiều tai tiếng về túi khí và thân vỏ mỏng. Giá cũmg không đáng so với performance của nó. Điểm cuối là gần nhà em có đại lý Ford.
Em cũng chọn Altis mặc dù không ưa xe Toy Vn và cái hộp số zig zag. Tiêu chí chính là gia đình nên hàng ghế sau là ưu tiên số 1 của em. Altis là mẫu xe bán ở cả Bắc Mĩ nên e tin cái dây chuyền lắp ráp hay chất lượng của nó hơn mấy em Vios, Fortun. Cái quan trọng thứ 2 mà mấy hãng kia thua Toy là khâu chăm sóc khách hàng. Ở tỉnh em chưa có showroom nhưng thà đi xa mấy chục cây số mà thoải mái vẫn hơn ở gần mà ko được phục vụ hoàn hảo.

Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
Altis 1.8 G giá 700, vậy chỉ hơn con City 2017 có vài chục trẹo thôi à????
Nhưng e nói thật, e hỏi thật lòng các bác xách 700 củ "cùng già đình" ra show thì các bác mua con nào?
1- M3
2- Elantra
3- Altis
4- Focus trend
Các bác trả lời thật lòng giúp e với, e thì ko bàn cãi nhưng "GIA ĐÌNH EM" thì chắc sẽ chọn Toy Altis cho xem
M3 50%
Elantra 40%
Altis vứt
Focus 10%

• Like
Reactions: doanquannguyen