Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ý của e là giá trị của xe nhật nó một vị trí mà đã đc thế giới công nhận thương hiệu số 1 thế giới. Còn xe HQ phát triển theo hướng riêng nên ko thể so sánh 2 cái đc .
Không ai có thể chối cải giá trị thương hiệu cũng như chất lượng của xe Toyota trên toàn cầu. Chỉ vì lý do nào đó không rõ (!?) mà xe lắp ráp ở các nước chậm tiến lại không đầy đủ tiêu chuẩn như xe được bán ở thị trường Mỹ chẳng hạn- và đó mới là nguyên nhân anti-Toy ngày càng nhiều ở xứ ta.
Còn anh Nhật anh Hàn đều là tư bản, chẳng có ai bán giá từ thiện cho dân mình cả. Kinh doanh thì lợi nhuận luôn đặt lên hàng đầu, chỉ là 1 anh có sẵn thương hiệu nên cố giữ giá trên trời, 1 anh muốn phát triển thương hiệu và giành thị phần nên luôn đổi mới và bán giá dể chấp nhận hơn.
Tóm lại aeOS cứ đấu nhau Nhật với Hàn làm chi, trong khi bọn nó ngồi rung đùi hưởng lợi.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Xồn lạo quá xe Hàn mau lỗi mốt và sau 3-4 năm là tìm cách tống tiễn nó đi rồi . Hôm bữa chạy creato 2016 về quê ăn đám, mấy người ở dưới đó nhìn xe xong nói " ba cái xe này của tụo Hàn Quốc " nghe nhột . Thử chạy 1 chiếc camry 2011 giá 700tr người ta nhìn bạn với con mắt khác so với alantra giá 800tr .
Em nhìn người chạy Toyota chỉ hiện lên suy nghĩ tầng lớp bình dân có tiền không dám mua xe tốt hưởng thụ chì chăm chăm mua xe giữ giá mặc kệ sự an toàn của gia đình. Em thấy họ quê hơn là sang nhé bác.
Chưa kể người thành thị để người nhà quê "dạy" sao? Em đi Xtrail, ai nói sao không mua Innova hay Fortuner nhìn sang em nói thẳng luôn mấy cái xe chuyên chạy dịch vụ như cave đầy đường thiếu an toàn tiện nghi có gì mà gọi là sang, sang ở quê thôi chứ ở thành phố nó bình thường lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Thôi rồi, tháng 7 và tháng 8 tới chắc top 5 thì nhà Toy đầy đủ hết: VIOS, Fortuner, Ỉn, Altis, Camry.
Các hãng khác mà không giảm 200 chai thì ôm hàng chết đói, tiền không lưu thông, kinh tế trì trệ, thanh khoản ngân hàng kém; đại lý/nhà máy không có/lãi it, đóng thuế it ==> ngân sách không đủ
Hậu quả:
1) Nếu không kích cầu để cứu tiêu dùng oto thì chính phủ in tiền ==> lạm phát
2) Nếu kích cầu thì phải giảm lãi suất vay, giảm thuế ngay và lun khỏi cần đợi 2018 => ngân sách thu đủ, nhưng tắc đường, hạ tầng, TNGT, các thứ.

Các bác muốn 1 hay 2?

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Altis 1.8 G giá 700, vậy chỉ hơn con City 2017 có vài chục trẹo thôi à????
Nhưng e nói thật, e hỏi thật lòng các bác xách 700 củ "cùng già đình" ra show thì các bác mua con nào?
1- M3
2- Elantra
3- Altis
4- Focus trend
Các bác trả lời thật lòng giúp e với, e thì ko bàn cãi nhưng "GIA ĐÌNH EM" thì chắc sẽ chọn Toy Altis cho xem

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Nhưng e nói thật, e hỏi thật lòng các bác xách 700 củ "cùng già đình" ra show thì các bác mua con nào?
1- M3
2- Elantra
3- Altis
4- Focus trend
Các bác trả lời thật lòng giúp e với, e thì ko bàn cãi nhưng "GIA ĐÌNH EM" thì chắc sẽ chọn Toy Altis cho xem
Altis.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
1- M3
2- Elantra
3- Altis
4- Focus trend
Focus trend.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.837
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
1- M3
2- Elantra
3- Altis
4- Focus trend
Mình chọn Altis cho nó lành

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
1- M3
2- Elantra
3- Altis
4- Focus trend
Gia đình pác cần thêm nhiều thông tin hơn