Hạng B2
1/3/13
271
142
43
Chọn mua xe phần lớn là do túi tiền & nhu cầu thực tế. Bất kỳ pick up, SUV mid size nào cũng có nguy cơ lật cao hơn sedan, cross over cả. Toyota có động thái tinh chỉnh phần mềm cho Hilux như thông báo là có thiện chí rồi, cần ghi nhận 1 cách tích cực.
Tài nào lái ẩu, cậy xe full option mà kém may mắn thì sớm muộn gì cũng sẽ là thánh lật, công nghệ có hiện đại nhất cũng sẽ bó tay mà thôi... Tai nạn thì không một ai muốn nhắc đến nhưng OSers cần nhắc nhở nhau lái xe từ tốn, tỉnh táo, cẩn thận & có trách nhiệm. Mô Phật!!! :3duongbia:

santa-fe-jpg.624860

Hạng B2
7/3/16
226
263
63
Từ cái video clip trên mình dịch sơ ra như thế này:
Toyota Hilux: 9 năm trước trong bài test trên đã mém lật (tập một), thế hệ 9 năm sau cũng chẳng khá hơn (mém lật tập hai) ở tốc độ test 60km/h
Trong khi các đối thủ khác như: Dodge Ram (65km/h), Nissan Navara (68km/h), Volkwagons Amarok (68km/h), Ford Ranger (65km/h), IsuzuD-max (66km/h), Mitsubishi L200 (66km/h) vẫn đảm bảo an toàn.
Thậm chí khi thay mâm 18 inches bằng mâm 17 inches thì chỉ đỡ hơn một xíu, nhưng cũng mém lật (tập ba), nhìn mặt ông lái chiếc Hilux thấy tội :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Những quốc gia đặt tiêu chuẩn chất lượng xe oto khá 1 tí điều cấm bán mẩu xe Fortuner(mà FT chung hệ thống khung gầm với Hilux) cũng đủ cho thấy danh hiệu thánh không phải hửu danh vô thực rồi.

Lý luận giống bác đây (các bác khác bỏ quá cho): Chỉ có những thằng ngu mới mua Ranger hay Hilux, bọn này bị cấm bán ở bắc Mỹ. Bán tải phải mua Colorado vì nó là mẫu bán tải duy nhất ở VN được bán toàn cầu.
(có thấy cụm từ "bị cấm bán" của bác ngu ngu chưa?)

Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Cái là Toy ráp ở nước ngoài không tốt bằng ở VN bác ạ... Em nghe "đồn" thế...
Với lại mua Fortuner chạy toàn 30-40km à, lật là lật thế nào ? Có bác test Fortuner 80-120-140 còn không lật cơ mà (đường thẳng lấy gì lật)
Mà có lật là do Fortuner bán nhiều nên xui chứ không phải hay lật nhé... (còn bọn ranger bán như lợn mà ít thấy lật là do....... Ranger nó hên ạ:3dquaytay:)
Úc tiêu chuẩn về xe thực sự không khó đâu, khó là cái "lục địa già" kìa

Thái thờ Toyota hơn Vietnam đó bác, giá rẻ dễ sửa dễ độ (thêm là Isuzu cũng rất nhiều nhé, honda không bằng), mà Toy bên thái chịu update option không thua thằng Hàn luôn và chất lượng tốt hơn VN kha kha.
Hilux bên thái rất nhiều bản (nhiều như Ranger VN vậy) và dân Thái đa số mua base về chạy (cho rẻ, dễ độ)
Bác ở bang nào của Úc mà kêu tiêu chuẩn xe của nó không khó??? Hay là bác lại "nghe nói"
Bác có biết tại sao Úc bán Fortuner ko ???

• Like
Reactions: macallan and bl3399
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Khiếp với lực lượng Anti Toy!
Clip từ tháng 10/2016, đã được đưa lên DĐ này chắc không dưới 5 lần, và auto chửi vẫn cứ tiếp tục.

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác ở bang nào của Úc mà kêu tiêu chuẩn xe của nó không khó??? Hay là bác lại "nghe nói"
Bác có biết tại sao Úc bán Fortuner ko ???
Chắc do đường bên úc đồi núi nhiều đó bác :), em cũng "nghe nói thế" và mặt bằng giá xe bên Úc cũng chả được rẻ nên Fortuner may be là 1 lựa chọn tốt ? (và vì name của Hilux bên đó khá tốt & Fortuner điền chỗ trống phân khúc cho Toyota + giá hạt dẻ so với các anh khủng khác - tầm 50k ==>chắc cũng tạm hả bác)....
Còn không khó là em so với bọn EU già cỗi thôi... Em đâu dám so với các xứ thiên đường ạ.
(Em thì hem được ở úc, nhưng người nhà và bạn em ở Úc khá là nhiều và cũng chả ai ngó tới con Phò thu nợ cả)

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Khiếp với lực lượng Anti Toy!
Clip từ tháng 10/2016, đã được đưa lên DĐ này chắc không dưới 5 lần, và auto chửi vẫn cứ tiếp tục.
He he ! Ở VN mà bác, em thì em hẻm anti-Toy, em chỉ anti cái sản phẩm nào của Toy giá "hạt dẻ" mà chất lượng "tuyệt vời" cho "xứ thiên đường", chứ em mê con Camry lắm hu hu (nhà em có từ Ford Mazda Toy và Nissan luôn ạ)

Hạng B2
29/10/16
130
110
43
41
Lý luận giống bác đây (các bác khác bỏ quá cho): Chỉ có những thằng ngu mới mua Ranger hay Hilux, bọn này bị cấm bán ở bắc Mỹ. Bán tải phải mua Colorado vì nó là mẫu bán tải duy nhất ở VN được bán toàn cầu.
(có thấy cụm từ "bị cấm bán" của bác ngu ngu chưa?)
Cái gì cấm thì luôn có nguyên do của nó bác ạ. Nhưng chắc chắc 1 điều là trên quả địa cầu này sẽ không có quốc gia nào cấm người ngu đâu, bác yên tâm mà sống đi. Với lại hông ai cấm bác phát biểu quan điểm của cá nhân bác đâu nên không cần phải suy "bụng ta ra bụng người" như thế... thích thì mình mua thôi... ai nói ngu mình chịu... bác ơi...

• Like
Reactions: macallan
Hạng D
29/6/15
4.922
15.793
113
39
Úc lợn bán Fortuner đấy cụ
đúng dzồi, bên Úc vẫn có bán dòng này! Nhưng tiêu chuẩn đầu vào ntn đc thị trường chúng nó rất khác với khu vực vùng trũng! bên cạnh đó xe mình cũng do Toy LD nó đặt về, mờ nó đặt thì tội gì nó đặt đồ mới đồ hịn cho mà dùng? Loanh hoanh cũng bình mới rượu cũ mà xào thôi.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
đúng dzồi, bên Úc vẫn có bán dòng này! Nhưng tiêu chuẩn đầu vào ntn đc thị trường chúng nó rất khác với khu vực vùng trũng! bên cạnh đó xe mình cũng do Toy LD nó đặt về, mờ nó đặt thì tội gì nó đặt đồ mới đồ hịn cho mà dùng? Loanh hoanh cũng bình mới rượu cũ mà xào thôi.

Xe bán bên Úc cũng toàn nhập và chủ yếu từ Thái và Indo, tiêu chuẩn gì khác bác?