Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Không có bùa ngãi gì đâu, quy luật khắc nghiệt của thị trường sẽ quyết định tất cả bác ơi.
"Thằng Toy khinh thường người tiêu dùng Việt, bán toàn sản phẩm công nghệ lạc hậu với giá trên trời... vậy mà những người dư tiền, thiếu kiến thức, theo tâm lý bầy đàn cứ đổ xô, kéo nhau đi mua ầm ầm", đây là nhận định tự ti, phiến diện, mâu thuẫn & trái quy luật đó bác.:3duongbiahutthuoc:
Uh...Những ai kéo nhau đi mua ? Những ai theo tâm lý bầy đàn? Những ai thiếu kiến thức ? Những ai dư tiền ? Bác mà trả lời giúp mình mấy câu này với.

Mình thì mình vẫn công nhận xe Toy rất bền ^^ Ai coi xe là tài sản lớn và chỉ coi xe là phương tiện đi lại đơn thuần (không nhu cầu độ đẽo, không quan tâm cảm giác lái hay thể hiện cá tính bản thân, nội ngoại thất đơn gian nhìn ok là được, ko cần nổi bật, tiêu thu nhiên liệu ổn,...) thì chọn Toy là hợp lý.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Ngày ấy sẽ không xa, toyota sẽ chỉ còn là dĩ vãng. Cách làm của toyota và fan cuồng chỉ vô tình đâỷ toyota rời xa những người còn phân vân

Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Không có bùa ngãi gì đâu, quy luật khắc nghiệt của thị trường sẽ quyết định tất cả bác ơi.
"Thằng Toy khinh thường người tiêu dùng Việt, bán toàn sản phẩm công nghệ lạc hậu với giá trên trời... vậy mà những người dư tiền, thiếu kiến thức, theo tâm lý bầy đàn cứ đổ xô, kéo nhau đi mua ầm ầm", đây là nhận định tự ti, phiến diện, mâu thuẫn & trái quy luật đó bác.:3duongbiahutthuoc:
Ý em là nó có gì thần bí mà làm dân mình ngu muội vác tiền , năng nỉ, xếp hàng mua vậy.

• Like
Reactions: macallan
Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Chắc do đường bên úc đồi núi nhiều đó bác :), em cũng "nghe nói thế" và mặt bằng giá xe bên Úc cũng chả được rẻ nên Fortuner may be là 1 lựa chọn tốt ? (và vì name của Hilux bên đó khá tốt & Fortuner điền chỗ trống phân khúc cho Toyota + giá hạt dẻ so với các anh khủng khác - tầm 50k ==>chắc cũng tạm hả bác)....
Còn không khó là em so với bọn EU già cỗi thôi... Em đâu dám so với các xứ thiên đường ạ.
(Em thì hem được ở úc, nhưng người nhà và bạn em ở Úc khá là nhiều và cũng chả ai ngó tới con Phò thu nợ cả)
Tại vì bản bây giờ mới đáp ứng được tiêu chuẩn của nó chứ bác, còn bản trước không bán đâu bác hà ahihi

Hạng C
16/6/11
625
482
63
Vậy con Fortuner 2017 cũng dùng chung khung gầm và hệ thống cân bằng điện tử với con Hilux này thì có bị bệnh này ko nhỉ

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Tôi nói mấy xe này anh em đạo diễn phim fast & furious rất thích nha. chỉ cần lạng nhẹ qua trái, lạng nhẹ qua phải là có thể đi trên 2 bánh, còn nếu không nữa thì chỉ cần mạnh ga thêm tí xíu là lật ngay nha. Quá dể dể có một màn lật xe hoành tráng, chi phí lại rẽ. chứ dùng mấy em Audi, Mer thì khó quá chừng. hehe

Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Vậy con Fortuner 2017 cũng dùng chung khung gầm và hệ thống cân bằng điện tử với con Hilux này thì có bị bệnh này ko nhỉ
Chưa thử chưa biết được cụ ạ, khung gầm giống nhau nhưng design khác nhau, hệ thống treo cũng khác nhau, chưa biết hệ thống cân bằng điện tử có tinh chỉnh khác nhau nữa không, nhưng nếu dễ lật như bản trước thì Úc nó đã ko chơi rồi. Nói chung cứ phải phóng thử mới biết cụ ạ =)))