Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Bác ở bang nào của Úc mà kêu tiêu chuẩn xe của nó không khó??? Hay là bác lại "nghe nói"
Bác có biết tại sao Úc bán Fortuner ko ???

Mấy chú anti Toy có 1 khả năng rất cao là suy diễn được tất cả mọi thứ đấy bác :)

• Like
Reactions: macallan
Hạng B2
1/3/13
271
142
43
Em thì vẫn luôn rất sợ man tự kỷ kiểu này, gặp Toy như thể là gặp choong choóng quay, không thể nào kiểm sóat được bản thân, luôn tự nhai đi nhai lại nào là "vùng trũng, thiên đường, bên Mẽo...", xem người tiêu dùng VN là "ngu ngu"... blabla...
Anti Toy sẽ còn trầm cảm dài dài khi Toy dẫn dắt thị trường không biết đến bao giờ nữa. :3duongbiahutthuoc:

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Chọn mua xe phần lớn là do túi tiền & nhu cầu thực tế. Bất kỳ pick up, SUV mid size nào cũng có nguy cơ lật cao hơn sedan, cross over cả. Toyota có động thái tinh chỉnh phần mềm cho Hilux như thông báo là có thiện chí rồi, cần ghi nhận 1 cách tích cực.
Tài nào lái ẩu, cậy xe full option mà kém may mắn thì sớm muộn gì cũng sẽ là thánh lật, công nghệ có hiện đại nhất cũng sẽ bó tay mà thôi... Tai nạn thì không một ai muốn nhắc đến nhưng OSers cần nhắc nhở nhau lái xe từ tốn, tỉnh táo, cẩn thận & có trách nhiệm. Mô Phật!!! :3duongbia:

santa-fe-jpg.624860
Công nhận bác biết viết

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Cái gì cấm thì luôn có nguyên do của nó bác ạ. Nhưng chắc chắc 1 điều là trên quả địa cầu này sẽ không có quốc gia nào cấm người ngu đâu, bác yên tâm mà sống đi. Với lại hông ai cấm bác phát biểu quan điểm của cá nhân bác đâu nên không cần phải suy "bụng ta ra bụng người" như thế... thích thì mình mua thôi... ai nói ngu mình chịu... bác ơi...

Bác này thông minh thiệt tình chứ, nên viết vậy mà vẫn không hiểu.

Hạng B1
Từ cái video clip trên mình dịch sơ ra như thế này:
Toyota Hilux: 9 năm trước trong bài test trên đã mém lật (tập một), thế hệ 9 năm sau cũng chẳng khá hơn (mém lật tập hai) ở tốc độ test 60km/h
Trong khi các đối thủ khác như: Dodge Ram (65km/h), Nissan Navara (68km/h), Volkwagons Amarok (68km/h), Ford Ranger (65km/h), IsuzuD-max (66km/h), Mitsubishi L200 (66km/h) vẫn đảm bảo an toàn.
Thậm chí khi thay mâm 18 inches bằng mâm 17 inches thì chỉ đỡ hơn một xíu, nhưng cũng mém lật (tập ba), nhìn mặt ông lái chiếc Hilux thấy tội :D
Chứng tỏ bọn toy ko quan tâm đến an toàn như các hãng khác.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Chọn mua xe phần lớn là do túi tiền & nhu cầu thực tế. Bất kỳ pick up, SUV mid size nào cũng có nguy cơ lật cao hơn sedan, cross over cả. Toyota có động thái tinh chỉnh phần mềm cho Hilux như thông báo là có thiện chí rồi, cần ghi nhận 1 cách tích cực.
Tài nào lái ẩu, cậy xe full option mà kém may mắn thì sớm muộn gì cũng sẽ là thánh lật, công nghệ có hiện đại nhất cũng sẽ bó tay mà thôi... Tai nạn thì không một ai muốn nhắc đến nhưng OSers cần nhắc nhở nhau lái xe từ tốn, tỉnh táo, cẩn thận & có trách nhiệm. Mô Phật!!! :3duongbia:

santa-fe-jpg.624860

cách trả lời của bác chỉ là 1 kiểu nguỵ biện rất thường xảy ra trong văn hoá Việt Nam. vì bác với mình đã không trên cùng góc nhìn nên mình cũng không ý kiến gì nữa

• Like
Reactions: macallan
Hạng B2
1/3/13
271
142
43
Không có bùa ngãi gì đâu, quy luật khắc nghiệt của thị trường sẽ quyết định tất cả bác ơi.
"Thằng Toy khinh thường người tiêu dùng Việt, bán toàn sản phẩm công nghệ lạc hậu với giá trên trời... vậy mà những người dư tiền, thiếu kiến thức, theo tâm lý bầy đàn cứ đổ xô, kéo nhau đi mua ầm ầm", đây là nhận định tự ti, phiến diện, mâu thuẫn & trái quy luật đó bác.:3duongbiahutthuoc:

• Like
Reactions: Accord 39