kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
" nếu như hỏng hóc do lỗi của khách hàng thì mình phải tự chịu chi phí hoàn toàn, mà nghĩ sao mà do mình được phải ko anh em, mình chỉ sử dụng chứ có độ chế thêm bớt gì đâu " .
Hy vọng kg phải chuột cắn dây , đó kg phải lỗi mình mà lỗi con chuột nhà mình thì cũng phải móc túi hi...hi .
Chuột hàng xóm nó phá xe em chứ đâu phải em cắn dây đâu mà hãng nói tại em rồi xù bảo hành, oan cho em quá nè trời :-D

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Chuột hàng xóm nó phá xe em chứ đâu phải em cắn dây đâu mà hãng nói tại em rồi xù bảo hành, oan cho em quá nè trời :-D
Vì chủ thớt qua thăm mèo ...hàng xóm cho nên ....gấu nhà mình thấy.. nó tức ....cắn chơi, được không vậy ta ..... ;);););)

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Theo dõi vụ này xem sao. Em thấy lo cho bác chủ, "nếu như hỏng hóc do lỗi của khách hàng thì mình phải tự chịu chi phí hoàn toàn", chắc khó lòng mà nó chịu nhận là lỗi của xe chứ không phải lỗi của mình.

Nó rành về kỹ thuật hơn mình nên nó nặn ra đủ lý do để nói là lỗi của mình (có thể nó sẽ nói là lỗi vô ý - nhưng vẫn là lỗi của mình).

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Thông tin mới gửi các bác, sau 3 ngày nằm ở Toyota Vũng Tàu hôm nay em nghe tin Toyota báo như sét đánh ngang tai, bên đó nó bảo cháy ECU, nguyên nhân camera de bị chập dẫn đến cháy, bên đó có báo em đến chứng kiến thì đúng là dây camera de bị chập, em nói nó nếu camera chập thì cầu chì phải đứt để bảo vệ ecu chứ, nó nói do mối chập đó nó nóng lên từ từ và dẫn lên ecu làm cháy ecu, nó nói vậy phải ko các bác? Nó nói mình hãng ko chịu trách nhiệm và mình phải chịu toàn bộ chi phí, em nói tìm cách nói với hãng hỗ trợ bảo hành đi rồi abc gì đó thì trao đổi trực tiếp với mình, nó nói để nó báo lên hãng như thế nào rồi nó báo sau. Rồi mình hỏi thêm là nếu như tình hình xấu nhất thì thay ecu mất bao nhiêu tiền, nó bảo 30 chịu, chưa tính những chi phí khác, em nghe mà rụng rời tay chân. Các bác góp ý giờ em phải làm thế nào ạ, xin cảm ơn!
Xin hỏi
- Bác gắn cam là chính hãng (option toy) hay có trên xe (xe có sẳn) hay bác gắn ngoài
Trong trường hợp 1 và 2 thì chúng nó phải chịu
  • Không thì hỏi anh em nào đó với thông số ECU, nếu bác xin được, không chừng rẽ hơn , tìm trên mạng. em kh hứa, nhưng sẽ tìm phụ và gửi link về cho bác nếu đưa thông số đầy đủ
  • Đây tính là thay ECU, chưa tính phần vào chương trình có lẽ rẽ hơn vì ở VN
Trong thời gian đầu, bác gở dây cam ra, kệ nó, có thể lấy cái ECU về xem lại, nhiều khi các tay điện tử ...thay cái cầu chì, con điện trở hay cái tụ điện. (Đó là ý kiến của em) và lấy luôn thông số.

Thứ hai, thử gọi các công ty garage khác nói cần thay, sửa ECU xem sao.

Trên ebay có khá nhiều ECU của yaris ...chỉ cần biết thông số đúng của nó.

Thôi thì lấy kinh nghiệm đừng gắng lung tung nửa sau nầy, thà mua cao cấp ... Cố lên nha, em nghe nói ECU là em ... rùn mình,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Xin hỏi
- Bác gắn cam là chính hãng (option toy) hay có trên xe (xe có sẳn) hay bác gắn ngoài
  • Không thì hỏi anh em nào đó với thông số ECU, nếu bác xin được, không chừng rẽ hơn , tìm trên mạng. em kh hứa, nhưng sẽ tìm phụ và gửi link về cho bác nếu đưa thông số đầy đủ
Trong thời gian đầu, bác gở dây cam ra, kệ nó, có thể lấy cái ECU về xem lại, nhiều khi các tay điện tử ...thay cái cầu chì, con điện trở hay cái tụ điện. (Đó là ý kiến của em) và lấy luôn thông số.

Thôi thì lấy kinh nghiệm đừng gắng lung tung nửa sau nầy, thà mua cao cấp ... Cố lên nha, em nghe nói ECUlà em ... rùn mình,
ECU hiểu đơn giản là gì vậy anh? Hình dạng nôm na của nó ra sao? Đừng kêu em google nha :(

Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
ECU hiểu đơn giản là gì vậy anh? Hình dạng nôm na của nó ra sao? Đừng kêu em google nha :(
Programmateur / ECU Engine /calculator / là cục sọ ....điều khiển cả xe

• Wow
Reactions: No[2]
Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Vào xem và hỏi chúng nha ...

Em tạm giúp chủ thớt đến điểm nầy thôi ....

Tập Lái
4/3/17
32
13
8
41
Xin hỏi

Thôi thì lấy kinh nghiệm đừng gắng lung tung nửa sau nầy, thà mua cao cấp ... Cố lên nha, em nghe nói ECU là em ... rùn mình,
Ecu xe em chụp lại nè bác Osin
Toyota Vios cá vàng nổi, xe không hiển thị số N,D,R

Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp