Hạng D
30/11/10
3.968
56.338
113
Bác nói sai rồi! Từ hôm có bác thắc mắc về chiếc Zace thì mình đi đâu cũng để ý về em nó, về tỉnh cũng không thấy Zace! Thực ra nói xe về tỉnh ít gặp là sai hoàn toàn, vì phần lớn nhu cầu xe du lịch hiện nay là dùng cho đi xa, do đó việc chiếc Zace hiếm gặp trên đường, kể các tuyến lộ cũng là hơi khó hiểu?
Chiếc CAP mà bác nói là ít gặp hả?! vậy bác không phải dân Sàigon rồi hỉ! Lên sàigon chơi 1 bữa đi bác, nhất là khu trung tâm bác nhé, xem bác có đếm nổi hay không!:D:D
ddtuyen nói:
Lã Bố nói:
Bác nói giờ mới để ý! Vậy Zace đi đâu hết?! Taxi bây giờ chỉ còn vài chiếc chạy Zace, các trường dạy lái cũng chả bao nhiêu, phần lớn bấy giờ là Deawoo! Đường SG thì lâu lâu mới thấy 1 chiếc, vậy đi đâu hết?
namosa nói:
Mun nói:
Ông nào làm Mit thì kêu Jo ngon thoai, có ông còn nói độ Jo thành siêu sao mới ghê, nghé thì có cấy thêm râu vẫn là nghé, ko thành trâu được.
Trâu chưa chắc hơn nghé nhá bác, hihi, Có ai nói Jo ngon hơn Zace đâu, em chỉ hỏi là không biết Zace trốn đi đằng nào không thấy, em ở Sài gòn, đi ra đường thấy Jo nhiều hơn Zace ( rất ít khi nhìn thấy Zace) cái này là sự thật, các bác cứ kiểm chứng, hihi.
Chiếc xe mà em thấy thực sự trở nên thưa thớt ở Sài Gòn chính là Captiva.

Trước đây em thường sinh sự trong Box Toyota vì em đi Innova. Dạo này ngày nào em cũng vào Box GM-Daewoo vì em mới cưới vợ ba Matiz còi và tự nhiên yêu thương em nó hơn hẳn vợ hai.

Em cũng hay đọc các bài liên quan đến Captiva và dần hiểu lý do tại sao Captiva dần vắng bóng. Captiva là chiếc xe có mẫu mã đẹp, trang bị hiện đại nhưng lại hay báo lỗi và hỏng vặt. Điều các chủ xe bực bội là đưa vào hãng sửa lỗi thường tốn tiền (do phải thay thế phụ tùng ) mà nhiều khi trị không hết bệnh.

Zace là một trường hợp khác. Zace bền, không hỏng vặt (cái này thì người sử dụng đã kiểm chứng quá nhiều rồi), nhưng xấu và trang bị nghèo nàn. Khi có nhiều chọn lựa hơn về mẫu mã thì chủ xe gả đi để mua xe khác đẹp hơn.

Nhưng rồi cả Zace và Captiva đều về tỉnh. Em nghĩ vậy.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.608
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bác Lã Bố:
Em không bao giờ muốn nói chuyện thêm với người bắt đầu câu chuyện bằng câu: "Bác nói sai rồi!" vì theo quan sát của em thì người hay nói câu này lại thường là người sai nhiều nhất. Em đã block nick của Bác để không phải gặp Bác trên OS, nhất là trong Box Toyota nữa. Chào Bác và chúc Bác luôn vui cùng OS.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.338
113
Mình cũng không muốn nói chuyện với những người quá cố chấp, bài đã cũ rồi mà vẫn đào lên gây flame giữa các anh em trong diễn đàn, sorry các bác, mình cũng block nick name ddtuyen
ddtuyen nói:
Bác Lã Bố:
Em không bao giờ muốn nói chuyện thêm với người bắt đầu câu chuyện bằng câu: "Bác nói sai rồi!" vì theo quan sát của em thì người hay nói câu này lại thường là người sai nhiều nhất. Em đã block nick của Bác để không phải gặp Bác trên OS, nhất là trong Box Toyota nữa. Chào Bác và chúc Bác luôn vui cùng OS.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Các bác cãi nhau chi cho mệt, chung quy chỉ tại thằng Toy coi thường dân Việt mình. Qua hàng loạt sự cố về chất lượng đã có rất nhiều người bỏ Toy VN rồi đó.

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Cái cung cách làm việc coi thường dân VN của bọn Nhật là rất lìu tìu. Mà các mẫu xe Toy ít cải tiến quá, thix thương hiệu Toy nhưng mẫu xe nghèo nàn + cố ý ăn bớt tiêu chuẩn. Nên phải suy nghĩ lại ....

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
KHổ cho dân Việt thiệt, tầm 500 chai thì ko mua mới nổi cái của lỡm bèo nhèo nhất của Toy, chán Toy luôn.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Lã Bố nói:
Mình cũng không muốn nói chuyện với những người quá cố chấp, bài đã cũ rồi mà vẫn đào lên gây flame giữa các anh em trong diễn đàn, sorry các bác, mình cũng block nick name ddtuyen
ddtuyen nói:
Bác Lã Bố:
Theo em thấy chúng ta không nên nóng tính ở đây. Tranh luận thôi mà.
Có khi nào cả 2 bác cùng sai không ta???
Nói chơi thôi, em nghỉ khi đưa ra ý kiến 2 bác dựa trên cảm nhận của mình. Vậy ở 1 thời điểm nào đó thì 2 cảm nhận đúng. Nhưng vào 1 thời điểm khác cả 2 cảm nhận đã lỗi thời và nó sai thì sao?
Em trẻ tuổi phát biểu có gì sai mong các bác thông cảm!!

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Theo em thấy Toy LD coi thường NTD VN mình quá!
Như vậy mà vẫn bán đc hàng thì có lẽ nó đã ăn sâu vào tiềm thức của người VN.
Em đang chờ đợi 1 sản phẩm khác có thể cạnh tranh với Toy LD để mà mình mua xe đc đúng với giá thực của nó.
Chứ bây giờ thì đuối quá, chất lượng lại không chuẩn nữa!
Hiện trong bãi xe em vẫn còn 2 chiếc Zace, chủ cưng ra phết. Thấy em đổi xe ổng cũng muốn! Nhưng ....

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Em dùng con ỈnV được 2 năm 4 tháng và 5 ngày. Lúc chạy được 3 vạn em thấy cặp lốp trước mỗi bên mòn một kiểu (em không đảo lốp), mà xe em chỉ chạy gia đình, đường xá bình thường, không đâm va đụng quẹt bao giờ. Đi kiểm tra thì thấy 2 góc Camber trước 2 bên không đều nhau, phải tìm thợ lành nghề chỉnh mãi mới ngon. Em nghĩ sai lệch góc Camber là có thật đấy.

Hạng B2
15/8/09
104
0
0
nguoiphutinh nói:
Theo em thấy Toy LD coi thường NTD VN mình quá!
Như vậy mà vẫn bán đc hàng thì có lẽ nó đã ăn sâu vào tiềm thức của người VN.
Em đang chờ đợi 1 sản phẩm khác có thể cạnh tranh với Toy LD để mà mình mua xe đc đúng với giá thực của nó.
Chứ bây giờ thì đuối quá, chất lượng lại không chuẩn nữa!
Hiện trong bãi xe em vẫn còn 2 chiếc Zace, chủ cưng ra phết. Thấy em đổi xe ổng cũng muốn! Nhưng ....
Bác thích xe toy cũng như iem thích canh cua đồng nên tuần nào cũng bắt cả nhà ăn một bữa. Hôm nào trời nực, ăn bún riêu cua đồng thật đã.
Thế mà từ nay không bao giờ dám xơi cua đồng mua ở Hà Nội nữa, muốn ăn thì phải về quê đặt mua thì mới ăn. Chỉ tại ô-sin mới của nhà iem đã từng làm ở một nhà nuôi cua nên nhất quyết không mua cua ở chợ về ăn, vì chủ cũ nuôi cua bằng bông băng thải ra của bệnh viện. Cua ăn cái đó chóng lớn, béo và đẻ nhều lắm ! Nghe mà vãi cả…
Thật may có ô-sin đã nuôi cua đồng bằng bông băng thải ra của bệnh viện dám nói ra sự thật. Chứ không nó cứ mua về cho mình ăn thì ...