Hạng B1
18/8/08
81
3
8
E mới đi zia ne..thứ 2 mà cũng kẹt xe wa trời..từ Vc lên tới Sg 5,6 tram Csgt...ác thiệt...

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
gau_baccuc nói:
E mới đi zia ne..thứ 2 mà cũng kẹt xe wa trời..từ Vc lên tới Sg 5,6 tram Csgt...ác thiệt...
Mùa này HUGO nhiều là phải roài.

Hạng B2
26/6/11
154
15
16
Sài Gòn
binh_thuduc nói:
gau_baccuc nói:
Em hỏi ngu phát: HUGO là cái giống gì vậy bác binh_thuduc?

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
maithy nói:
binh_thuduc nói:
gau_baccuc nói:
Em hỏi ngu phát: HUGO là cái giống gì vậy bác binh_thuduc?
em cũng không biết bác ạ, nghe anh em OS "kiu" HUGO thì em a dua "kiu" theo ấy mà, và cũng đang định hỏi các bác XXX lả gì nữa đây?

Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ
binh_thuduc nói:
Cho em hỏi, các bác nào biết thì share với mọi người đường từ TP.HCM đi Châu Đốc ngắn nhất và không bị kẹt phà, em oải cái bến phà Vàm Cống quá rồi.
Vừa rồi có được anh em trong hội Previa chỉ đi phà An Hòa, thật là tuyệt vời.
Bây giờ nghe có bằng hữu chỉ đi phà Tân Châu, chưa có đi nhưng "quăng" lên đây cho các cao thủ bóng bàn.
Có thể số kilomet đường phà Tân Châu xa hơn chút đỉnh, nhưng bù lại không kẹt phà và đường đẹp hơn chăng các bác?
Nếu ngán Vàm Cống thì đi đường này:
1. Từ HCM - Sa Đéc. (khoảng 140~150km)
2. Đến Sa Đéc theo đường Trần Hưng Đạo, qua cầu Nàng Hai, theo tỉnh lộ 848 tiếp theo là 942, ngay qua TT Mỹ Luông. sau đó đến Huyện Chợ Mới An Giang. (khoảng 60Km)
3. Từ Chợ Mới, qua phà Thuận Giang, đến TT Phú Tân (An Giang) (10km)
4. Ngay trung tâm TT Phú Tân có ngã tư (Tỉnh lộ 954):
4.1 Đi thẳng thì lên Tân Châu (40km), từ Tân Châu qua phà Châu Giang (15km) là đến Châu Đốc
4.2 Rẽ trái thì đến Phà Năng Gù (<10km), qua phà rẽ phải đi theo QL 91 lên Châu Đốc (30km)

Lưu ý: Tỉnh lộ 954 hơi hẹp (2 xe gặp nhau thì phải chào hỏi chứ không thể làm ngơ mà phóng được)

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
small nói:
binh_thuduc nói:
Cho em hỏi, các bác nào biết thì share với mọi người đường từ TP.HCM đi Châu Đốc ngắn nhất và không bị kẹt phà, em oải cái bến phà Vàm Cống quá rồi.
Bây giờ nghe có bằng hữu chỉ đi phà Tân Châu, chưa có đi nhưng "quăng" lên đây cho các cao thủ bóng bàn.
Có thể số kilomet đường phà Tân Châu xa hơn chút đỉnh, nhưng bù lại không kẹt phà và đường đẹp hơn chăng các bác?
2. Đến Sa Đéc theo đường Trần Hưng Đạo, qua cầu Nàng Hai, theo tỉnh lộ 848 tiếp theo là 942, ngay qua TT Mỹ Luông. sau đó đến Huyện Chợ Mới An Giang. (khoảng 60Km)
4.1 Đi thẳng thì lên Tân Châu (40km), từ Tân Châu qua phà Châu Giang (15km) là đến Châu Đốc
4.2 Rẽ trái thì đến Phà Năng Gù (<10km), qua phà rẽ phải đi theo QL 91 lên Châu Đốc (30km)

Lưu ý: Tỉnh lộ 954 hơi hẹp (2 xe gặp nhau thì phải chào hỏi chứ không thể làm ngơ mà phóng được)
Thanks cái report của bác, chi tiết quá.

Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.
- Em mới đi Châu Đốc về hôm 29/4.
- Bận đi em đi đường Tân An - Mộc Hóa - thị trấn Vĩnh Hưng, rẽ trái qua cầu sắt Kênh 28 về Tân Hưng (cầu nằm trong khúc đường 2 chiều có hàng cây ở giữa, em bị lạc 1 lần nên để ý). Đến Tân Hưng, các bác qua cầu 79 để ra 842, lúc đó sẽ gặp khoảng 6km đường sỏi đất đỏ, chạy cũng rêm mình. Trên đường 842 các bác phải chạy vòng qua hướng Sa Rài, vòng qua QL 30 vì có 1 khúc đường ở Tân Hưng đang sửa - phà Tân Châu - phà Châu Giang - Châu Đốc. Em đi Grandis mà vẫn lùi qua phà Tân Châu được, các bác cứ chạy chậm là không sợ bị cạ gầm và mũi, các bác phi cái ầm là toi đó. Em khuyên không rành đường không nên đi đường này, em cũng suýt bị lạc chỗ cầu 79 nếu không có bác chạy Isuzu 07 chỗ dẫn đường ( vẫn chưa có dịp cám ơn bác đó). Đường vắng nhưng có mấy cái cầu cây chạy xe qua cũng thấy ghê ghê, mai mốt xe đi nhiều chắc hư cầu hết quá.
- Lúc về em về đường Sa Đéc - Vàm Cồng -Mỹ Thuận, chạy cảm thấy êm hơn rất nhiều. Từ Chùa Bà vầ tới cầu Phú Cường ( Bình Dương) là 270 km theo cung đường này. Em khuyên các bác nên đi cung đường này, êm, biển báo rõ ràng, chỉ bị ức chế bởi XXX và máy sấy thôi.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
small nói:
binh_thuduc nói:

TPHCM-sadec = 150km
Sadec-TL 848,942-Angiang = 60km
Chợ mới - qua phà -phú tân = 10km
Phú tân đi TL 954 - tân châu = 40km
Tân châu-châu giang- Châu đốc = 15km
Tổng cộng = 275 km + 2 phà nhỏ( ko kẹt phà).. DUYỆT

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/9/11
25
0
1