Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Cách này thì bạo lực thiệt - các anh em phía sau sẽ kèn in ỏi
Nhưng cuối cùng mà ko giãi quyết chắc cũng phải xài thôi
đôi lúc muốn làm người văn minh lịch sự làm cũng không được
thks Pac
Kèn kệ mịe nó, nó đi cổng khác,đừng lo bò trắng răng,thặc

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
nội cái chuyện nó gắn camera để vét tiền phí của mấy bác ở trong khu vực đó là đủ biết nó thế nào rồi

• Like
Reactions: Huboss
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Cách này thì bạo lực thiệt - các anh em phía sau sẽ kèn in ỏi
Nhưng cuối cùng mà ko giãi quyết chắc cũng phải xài thôi
đôi lúc muốn làm người văn minh lịch sự làm cũng không được
thks Pac
Các cụ nhà ta có câu: đi với Phật thì mặc áo cà sa, đi với Ma thì mặc áo giấy. Với bọn bất lương gia truyền này chúng ta mà nhượng bộ hoặc nhu nhược là chúng nó cưỡi lên đầu ngay. Cầm phải mạnh mẽ, cứ đúng lương tháng và pháp luật mà làm tới.

• Like
Reactions: loiht and cruze90
Hạng B2
15/12/14
364
212
43
34
Ngày xưa cướp đêm là giặc ,cướp ngày là quan .Ngày nay lợi ích nhóm đẻ ra cướp có cả tập đoàn luôn .Tại sao trạm phí mọc lên như Nấm sau mưa ?Ai là người ký giấy cho lập trạm ?<quyền đẻ ra tiền là đây >....

Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Theo em thì không phải cướp, mà là đám nhân viên sợ trách nhiệm.

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Mình tin là sẽ phải được giãi quyết,vì không có một qui định vô duyên vô cớ nào như thế cả.Vấn đề là con người hành xử sự việc.
Mình rất nhớ một việc này,năm 75,mình đang ở SG thì bị đi kinh tế mới vô điều kiện va đang học lớp 10.Sau khi ở rừng U minh 1 năm- thì mình muốn thi tốt nghiệp dưới dạng thí sinh tự do ,nhưng lúc đó sách giáo khoa 5-6 bạn mới có 1 bộ - mình quyết tâm phải tìm cho được 1 bộ sách toán lý hóa lơp 12 để tự ôn tập và đi thi.
Không thể mua được(không ai bán) - mình dành dùm tiền để từ KG lên SG và vào thẳng sở giáo dục để xin mua 1 bộ - mặc dù khả năng thành công là cực kỳ nhỏ,nhưng mình vẫn không từ bỏ nếu còn hy vọng.
Sau khi rụt rè ở cổng của SGD,mình gặp một Thầy làm trong đó và trình bày nguyện vọng,nghe xong Thầy im lặng một hồi ( mình nghĩ chắc không được rồi),và sau đó Thầy nói Thầy sẽ cố gắng. Vòng cái sở đó không dưới 10 phòng ban và cuối cùng mình cũng được bộ sách trên tay mà rươm rướm nước mắt,còn Thầy phải mất hết nguyên một buổi sáng chạy lên chạy xuống với mình.Nhờ người Thầy đó mà mình thật sự thay đổi cuộc sống sau này ( rất tiếc là lúc đó không có cái gì để giữ liên lạc với Thầy - không internet-khong home phone- chỉ biết gật đầu chào Thầy ra về bằng cả một tấm lòng thành kính).Cái việc đó không phải trách nhiệm của Thầy nhưng Thầy làm bằng tất cả một tấm lòng- nếu Thầy có từ chối thì mình cũng vẫn kính trọng Thầy khi Thầy phải bỏ thời gian ra để nghe mình trình bày
Còn việc này là cả một sự hiển nhiển - không ai chối cải được,vậy mà cả một đám người vô tâm dững dưng xem như không phải trach nhiệm của mình.
Buồn cho một XH đào tạo ra một mớ người vô cảm với con người.

Theo em thì không phải cướp, mà là đám nhân viên sợ trách nhiệm.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác chủ cứ bình tĩnh, đợi T2 xem xếp trạm giải quyết sao. Bác nhớ mở thu âm làm bằng chứng khi làm việc, bác hãy nói rõ ko giải quyết đúng thì bác nhờ báo chí can thiệp. Bác kể chuyện thầy giáo xưa rất hay, chứng tỏ bác có văn hóa...

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Bác chủ làm tới luôn, cho bọn này biết mặt... mà trạm này thu phí tới năm 2045 lận, vãi thật

Hạng B2
8/4/15
210
86
28
25
Bác chủ yên tâm. Tôi nói chị Nguyễn Thị Quyết Tâm Thu giải quết cho anh. Anh vui lòng vào ghế ngồi chờ. :3dquaytay::3dchientrung::3duongbiahutthuoc:

HĐND họp cho vui thôi chứ rập khuôn hết rồi chẳng làm dc gì đâu như Quốc hội thôi