Hạng B2
26/7/07
274
195
43
Bác cứ đi qua trạm, không trả tiền, nó không cho qua thì để xe đấy gọi anh em OS ra cafe :D

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
T2 tới làm việc, cứ yêu cầu lập biên bản quá trình làm việc, xong rồi thì dù họ có giải quyết cho bác hay không cũng không quan trọng, lúc đó thì bác đã có thể đá bóng qua chỗ khác được rồi !

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Mình tin là sẽ phải được giãi quyết,vì không có một qui định vô duyên vô cớ nào như thế cả.Vấn đề là con người hành xử sự việc.
Mình rất nhớ một việc này,năm 75,mình đang ở SG thì bị đi kinh tế mới vô điều kiện va đang học lớp 10.Sau khi ở rừng U minh 1 năm- thì mình muốn thi tốt nghiệp dưới dạng thí sinh tự do ,nhưng lúc đó sách giáo khoa 5-6 bạn mới có 1 bộ - mình quyết tâm phải tìm cho được 1 bộ sách toán lý hóa lơp 12 để tự ôn tập và đi thi.
Không thể mua được(không ai bán) - mình dành dùm tiền để từ KG lên SG và vào thẳng sở giáo dục để xin mua 1 bộ - mặc dù khả năng thành công là cực kỳ nhỏ,nhưng mình vẫn không từ bỏ nếu còn hy vọng.
Sau khi rụt rè ở cổng của SGD,mình gặp một Thầy làm trong đó và trình bày nguyện vọng,nghe xong Thầy im lặng một hồi ( mình nghĩ chắc không được rồi),và sau đó Thầy nói Thầy sẽ cố gắng. Vòng cái sở đó không dưới 10 phòng ban và cuối cùng mình cũng được bộ sách trên tay mà rươm rướm nước mắt,còn Thầy phải mất hết nguyên một buổi sáng chạy lên chạy xuống với mình.Nhờ người Thầy đó mà mình thật sự thay đổi cuộc sống sau này ( rất tiếc là lúc đó không có cái gì để giữ liên lạc với Thầy - không internet-khong home phone- chỉ biết gật đầu chào Thầy ra về bằng cả một tấm lòng thành kính).Cái việc đó không phải trách nhiệm của Thầy nhưng Thầy làm bằng tất cả một tấm lòng- nếu Thầy có từ chối thì mình cũng vẫn kính trọng Thầy khi Thầy phải bỏ thời gian ra để nghe mình trình bày
Còn việc này là cả một sự hiển nhiển - không ai chối cải được,vậy mà cả một đám người vô tâm dững dưng xem như không phải trach nhiệm của mình.
Buồn cho một XH đào tạo ra một mớ người vô cảm với con người.
Hiện h đúng 40 năm kể từ khi ấy! A có thử hay gia đình có thử làm như vậy chưa!?
E chắc rằng anh cxung sẽ thất dzọng y như câu chiện của thớt này!

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Rất cám ơn Pac - Vì sự thành kính với người Thầy này mà mình quyết tâm đi theo nghề sư phạm - mặc dù năm 1980 mình thi ĐH đủ điểm để theo ngành Y.
Mấy thằng bạn chung lứa với mình nó chửi mình ngu,nhưng mình không giãi thích vì sao.

Bác chủ cứ bình tĩnh, đợi T2 xem xếp trạm giải quyết sao. Bác nhớ mở thu âm làm bằng chứng khi làm việc, bác hãy nói rõ ko giải quyết đúng thì bác nhờ báo chí can thiệp. Bác kể chuyện thầy giáo xưa rất hay, chứng tỏ bác có văn hóa...

Hạng D
25/6/15
1.042
984
113
Mấy thằng thu phí của CII sao nó nu quá nhỉ?chả bù cho mấy cấp lãnh đạo của nó.:3dcuoi:

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Có kết quả rồi đây các Pac.
Thứ hai mình đến trạm này hơi sớm ( khoảng 7h10') viết dùm TX cái đơn xin thay đổi biển kiểm soát trên vé tháng và gặp ngay 1 nhân viên của trạm.
Mình gởi cái đơn và trình bày nguyện vọng của mình
1- Mong muốn được thay đổi biển kiểm soát trên vé đã mua để vé này sử dụng được,nếu không
2- Xin cho biết lý do,văn bản nào cho biết việc này không thực hiện được.Nếu trạm không thảo mãn được việc này thì
3- Xin viết vài chữ vào cái đơn này để tôi sẽ lam việc với cấp trên của trạm.
Anh nhân viên này kêu tôi vào trong trạm để gặp đội trưởng.
Gặp đội trưởng thì tôi mới nói đế nguyện vọng 1 thì ảnh đã cầm giấy tờ của mình xem và nói để ảnh làm cho,mình cũng hơi ngạc nhiên ? sao dễ vậy.
Chờ khoảng 10' thì ảnh quay ra và gởi lại cho mình 2 cái vé đã chỉnh lại biển kiểm soát
(xem hình)
Thật sự mình hơi bất ngờ,mới hôm thứ bảy rồi ,cả trạm( từ anh trưởng trạm đến 3 nhân viên bán vé) đều lên tiếng là việc này không làm được - thậm chí 1 anh NV còn lớn tiếng nói là anh đã làm việc này hơn 20 năm rồi,chưa bao giờ việc này làm được,bực quá mình cũng lớn tiếng lại là tôi đã lái xe hơn 30 năm rồi cũng chứ thấy cái trạm nào làm ăn như vầy cả.
Nhưng hôm nay mọi việc trở thành đơn giản,có thể hơi lâu hơn trạm VT một chút,nhưng không sao - họ giãi quyết là OK rồi.
Ra về với nổi thắc mắc không biết hỏi ai.

Attachments

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Thứ hai mình đến trạm này hơi sớm ( khoảng 7h10') viết dùm TX cái đơn xin thay đổi biển kiểm soát trên vé tháng và gặp ngay 1 nhân viên của trạm.
1- Mong muốn được thay đổi biển kiểm soát trên vé đã mua để vé này sử dụng được,nếu không
2- Xin cho biết lý do,văn bản nào cho biết việc này không thực hiện được.Nếu trạm không thảo mãn được việc này thì
Gặp đội trưởng thì tôi mới nói đế nguyện vọng 1 thì ảnh đã cầm giấy tờ của mình xem và nói để ảnh làm cho,mình cũng hơi ngạc nhiên ? sao dễ vậy.
Chờ khoảng 10' thì ảnh quay ra và gởi lại cho mình 2 cái vé đã chỉnh lại biển kiểm soát
(xem hình)
Thật sự mình hơi bất ngờ,mới hôm thứ bảy rồi ,cả trạm( từ anh trưởng trạm đến 3 nhân viên bán vé) đều lên tiếng là việc này không làm được - thậm chí 1 anh NV còn lớn tiếng nói là anh đã làm việc này hơn 20 năm rồi,chưa bao giờ việc này làm được,bực quá mình cũng lớn tiếng lại là tôi đã lái xe hơn 30 năm rồi cũng chứ thấy cái trạm nào làm ăn như vầy cả.
Nhưng hôm nay mọi việc trở thành đơn giản,có thể hơi lâu hơn trạm VT một chút,nhưng không sao - họ giãi quyết là OK rồi.
Chắc anh trưởng trạm cũng là OSER lên đây thấy bị chửi quá và cũng đã thấy cái sai của mình nên hôm nay dễ dàng giải quýêt cho bác.

Tập Lái
16/11/07
23
63
13
(xem hình)
Dễ hiểu thôi mà bác,trưởng trạm có nick trên này