Hạng C
30/6/15
664
567
93
Mình tin là sẽ phải được giãi quyết,vì không có một qui định vô duyên vô cớ nào như thế cả.Vấn đề là con người hành xử sự việc.
Mình rất nhớ một việc này,năm 75,mình đang ở SG thì bị đi kinh tế mới vô điều kiện va đang học lớp 10.Sau khi ở rừng U minh 1 năm- thì mình muốn thi tốt nghiệp dưới dạng thí sinh tự do ,nhưng lúc đó sách giáo khoa 5-6 bạn mới có 1 bộ - mình quyết tâm phải tìm cho được 1 bộ sách toán lý hóa lơp 12 để tự ôn tập và đi thi.
Không thể mua được(không ai bán) - mình dành dùm tiền để từ KG lên SG và vào thẳng sở giáo dục để xin mua 1 bộ - mặc dù khả năng thành công là cực kỳ nhỏ,nhưng mình vẫn không từ bỏ nếu còn hy vọng.
Sau khi rụt rè ở cổng của SGD,mình gặp một Thầy làm trong đó và trình bày nguyện vọng,nghe xong Thầy im lặng một hồi ( mình nghĩ chắc không được rồi),và sau đó Thầy nói Thầy sẽ cố gắng. Vòng cái sở đó không dưới 10 phòng ban và cuối cùng mình cũng được bộ sách trên tay mà rươm rướm nước mắt,còn Thầy phải mất hết nguyên một buổi sáng chạy lên chạy xuống với mình.Nhờ người Thầy đó mà mình thật sự thay đổi cuộc sống sau này ( rất tiếc là lúc đó không có cái gì để giữ liên lạc với Thầy - không internet-khong home phone- chỉ biết gật đầu chào Thầy ra về bằng cả một tấm lòng thành kính).Cái việc đó không phải trách nhiệm của Thầy nhưng Thầy làm bằng tất cả một tấm lòng- nếu Thầy có từ chối thì mình cũng vẫn kính trọng Thầy khi Thầy phải bỏ thời gian ra để nghe mình trình bày
Còn việc này là cả một sự hiển nhiển - không ai chối cải được,vậy mà cả một đám người vô tâm dững dưng xem như không phải trach nhiệm của mình.
Buồn cho một XH đào tạo ra một mớ người vô cảm với con người.
câu chuyện cảm động và hay quá bác

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Cái gì cũng không nên nóng nảy, bức xúc quá bác ạ.
Lời nói mà nói ra rồi khó lấy lại.
Có thể thứ 7 bác gặp người không chuyên môn, không phụ trách hoặc thiếu trình độ, thái độ chưa tốt mà lên diễn đàn quăng cái cục tức của mình lên đây là mất uy tín chung của cả cái trạm thì có lẽ không nên.
Đến thứ 2, trường hợp của bác được giải quyết quá êm, quá dễ dàng. Khi đó, thái độ của bác thay đổi, nhưng cái mà bác viết hôm thứ bảy nó khó mà thu hồi lại được. Phải chi mình giữ nó đến thứ 2, phản ánh trực tiếp với lãnh đạo cái trạm đó có hay hơn không.

• Like
Reactions: phomoi
Hạng C
18/1/11
509
786
93
Vâng mình nghe lời Pac.
Nhưng thật sự là ngày thứ bảy họ có thái độ hoàn toàn khác hẳn.
Chắc đúng như các Pac comment ,chắc ai đó đọc được bức xúc của mình trên này nên đã có sự thay đổi - Hy vọng là vậy.

Cái gì cũng không nên nóng nảy, bức xúc quá bác ạ.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Cứ dừng xe tại trạm thu phí bắt nó phải xử lý mình giấy tờ đầy đủ để chứng minh sợ gì bố con thằng nào

Hạng C
30/6/15
664
567
93
Vâng mình nghe lời Pac.
Nhưng thật sự là ngày thứ bảy họ có thái độ hoàn toàn khác hẳn.
Chắc đúng như các Pac comment ,chắc ai đó đọc được bức xúc của mình trên này nên đã có sự thay đổi - Hy vọng là vậy.
không hẳn đâu bác, thử tưởng tượng bác là người trong cty đó mà khi đọc còm hôm thứ 7 bác có sửa không?

Theo em đó là văn hóa xxx, cái gì cũng đá banh sang chỗ khác, cứ không cho khỏe. Có thể bác may mắn gặp người có thẩm quyền mà có lương tâm. Cũng giống như người thầy tìm bộ SGK cho bác đó

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Kiểu này không lẽ hên xui ?
Thực ra hôm đó lần đầu vào trạm là anh TX,mình nghĩ mọi việc bình thường thôi,nên ở ngoài chờ.Hồi lâu thấy TX ra mà mặt méo xẹo,nói : họ không cho đổi rồi anh ơi,vì có thông báo rỏ ràng trên bảng,vậy là em mất toi 900k .
Hơn 20% lương tháng của anh tài,mà mình thắc mắc là tại sao không được nên mới vào hỏi.
Trên bảng thông báo cũng ghi rất rỏ 2 điều không được lạ̀(đại khái)
1- Không trả phiếu lấy lại tiền
2- không đổi phần vé này cho xe khác..
Mình thắc mắc là cả 2 trường hợp này không áp dụng cho trường hợp của mình,nên xin họ văn bản cụ thế,nếu đúng vậy thì mình chịu.Nhưng mọi việc xẩy ra như mình tường thuật.

không hẳn đâu bác, thử tưởng tượng bác là người trong cty đó mà khi đọc còm hôm thứ 7 bác có sửa không?

Theo em đó là văn hóa xxx, cái gì cũng đá banh sang chỗ khác, cứ không cho khỏe. Có thể bác may mắn gặp người có thẩm quyền mà có lương tâm. Cũng giống như người thầy tìm bộ SGK cho bác đó

vậy sao rồi bác chủ

Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Chẳng lẻ cứ phải xồ lên mới được yên sao ta? Bắt nạt dc ai thì hay người đó. :)