Hạng B2
8/8/04
133
0
0
42
Em kiếm được trang này cho tra số VIN miễn phí
http://www.autocheck.com

Vd nhập số này JTDDR32T650183363 vào thì nó ra

Free VIN decode
VIN: JTDDR32T650183363
Year: 2005
Make: Toyota
Model: Celica GT
Style/Body: Hatchback 2 Door
Engine: 1.8L I-4 EFI DOHC
Country of Assembly: Japan

Bác nào định mua xe cũ ở US thì tra bằng cái này thử xem, tránh bị dính xe lên đời

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Tra số VIN

Hay quá! em cũng đang định hỏi mấy bác làm thế nào để tra số vin. Thank sờ bác.

Hạng B1
19/2/06
62
0
0

Bác mixer này ngây thơ quá tra số VIN mà chỉ biết được những thông tin đó thì cũng coi như không. Thực tế nó chỉ là cái khuyến mại tí ti để bác mua quyền xem số VIn từ trang đó mà thôi. Bác bắt buộc phải trả tiền thì mới xem được bản báo cáo chi tiết và chỉ có thông tin trong bản báo cáo này mới đủ giá trị để quyết định có mua xe hay không.

Trích đoạn: mixer

Em kiếm được trang này cho tra số VIN miễn phí
http://www.autocheck.com

Vd nhập số này JTDDR32T650183363 vào thì nó ra

Free VIN decode
VIN: JTDDR32T650183363
Year: 2005
Make: Toyota
Model: Celica GT
Style/Body: Hatchback 2 Door
Engine: 1.8L I-4 EFI DOHC
Country of Assembly: Japan

Bác nào định mua xe cũ ở US thì tra bằng cái này thử xem, tránh bị dính xe lên đời

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
64

Em có 1 thắc mắc nhỏ các bác ạ, giả sử như mình biết cái thông tin vừa liệt kê ở trên rồi thì biết được cái gì về xe này ạ? VD chiếc xe này chủ cũ đã lái hôn nó vào cột đèn, phải thay lại cái két nước vào ngày tháng năm nào, hoạc xe đã bi bung túi khí, sau đó đi thay túi khí khác,... cử xe bị hỏng phải sửa lại, hoạc chủ cũ độ lại hệ thống điện trong xe,..., mà theo ý em thì mấy tên đó bên Mẽo nó đem về gara nhà nó chơi mà không thông báo gì, làm sao cái chỗ quản lý VIN í nó bít được mà ghi lại cho ta bít chứ,...Vậy thì làm sao ạ?

Giả sử em kiếm được 1con Bi, nhìnbe62 ngoài bên trong đều rất ngon, máy nổ êm ru, tra số VIN đúng đời sx, model,..., nhưng có hay đâu ở bên kia nó bị từa lưa hết rồi chủ cũ độ lại như mới bán đi. Em phải làm sao tránh chuyện này ạ?

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
64

Em hỏi các Bác thế là vì thật với các bác hồi em đi học ở bên kia có thằng bạn người Tiệp nó còn mê xe hơi hơn em, đi nghĩa vụ Qs về (nó là lính lái xe tăng, phù hợp niềm đam mê của nó quá rùi) nó chuyên đi lùng khắp nơi mua xe còn mới nhưng bị tai nạn về độ lại như mới. Nó làm ở gara nhà nó, có đủ đồ nghề để phục hồi cả 1 chiêc máy kéo hay 1 chiếc xe tăng(!), do những lần bán xe đi có lời nhiều tiền lại đi lùng mua máy móc công cụ phụ tùng mới về làm cho nhanh hơn, xịn hơn, thiếu phụ tùng thì nó đi lùng sang tận Đức, Áo, Thụy điển,..., có những máy công cụ rất lạ mà em chưa thấy ở Vn mình có, VD như khi cần làm gầm, kích 4 bánh đặt vào trong cọc của 1 cái khung như khung võng, người bé như em,(lúc í em chỉ có 54kg) cũng có thể tự mình lắc lư cái khung này và lật ngữa chiếc ôtô kia như lật ngữa con bọ hung, rùi mún làm cái gì trên bụng nó thì làm, không phải lọ mọ chui xuống gầm như ở Vn ta, vừa tối, vừa mỏi.

Tất cả nó đều có tự làm ở nhà, ngoại trừ sơn, cái này phải có công nghệ ủ trong phòng kín mà gara nhà nó không có, nó phài đem gửi cái khung đi sơn trong nhà máy xe ôtô SKODA,..., em cùng làm với nó 1 số xe, (thật ra chỉ làm tà lọt linh tinh thôi), mà đôi khi nó đem bán mà còn nhìn không ra là chiếc xe í mình đã từng mó tay vào rùi. Mà em nghĩ nó chưa phải là tay giỏi nhất đâu đấy nhá.

Vậy xe cũ, dù ở đâu vẫn có những tay phù thủy đủ tài và...đồ để độ được hết, VIN chả là cái j đâu ạ.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Vậy xe cũ, dù ở đâu vẫn có những tay phù thủy đủ tài và...đồ để độ được hết, VIN chả là cái j đâu ạ.
Dù sao thì biết vẫn còn hơn ko biết bác ạ :D. Ko phải 100% xe cũ đều bị phù thủy hô biến (tất nhiên nếu xui xẻo gặp thì thua) vì vậy biết thêm chút vẫn hơn mà
PD

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Đã chơi xe cũ thì đương nhiên phải chấp nhận mạo hiểm, nhưng nếu có thể thì tìm mọi cách để giảm rủi ro xuống, tra số VIN là một biện pháp. Nhưng ở VN mình thì mấy cái cách hiện đại này có vẻ khó áp dụng lắm.[8|]

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
42

Trích đoạn: natusa

Bác mixer này ngây thơ quá tra số VIN mà chỉ biết được những thông tin đó thì cũng coi như không. Thực tế nó chỉ là cái khuyến mại tí ti để bác mua quyền xem số VIn từ trang đó mà thôi. Bác bắt buộc phải trả tiền thì mới xem được bản báo cáo chi tiết và chỉ có thông tin trong bản báo cáo này mới đủ giá trị để quyết định có mua xe hay không.

Tất nhiên là như thế rồi, em cũng đâu có nói là nó sẽ có đầy đủ đâu. Cái này chủ yếu là xem tránh xe bị lên đời thôi. Nếu mấy bác XXX nhà ta mà biết để tra số VIN ở trang này thì mấy cái xe đời cũ nâng đời đâu có lọt qua được