Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Cập nhật: sau 1000km, xe đã vọt hơn :) Hơn nữa, xe cần thời gian để "học" thói quen chân ga, chân thắng của lái xe. Sau đó xe sẽ phân tích và đáp ứng tức thời các yêu cầu của lái xe.

Tập Lái
15/3/07
9
1
3
Rảnh rỗi em ngồi dl bản manual 3 series LCI về xem.
Phần Driving tips, thông thường khi khởi động máy thói quen của lái xe là để cho máy nổ khoảng gần 1 phút rồi mới vào số chạy. Tuy nhiên em thấy sách hướng dẫn ghi rõ là cần phải vào số chạy ngay sau khi (thậm chí immediately) đề nổ, đó là cách nhanh nhất để động cơ nhanh chóng có được nhiệt độ vận hành. Đây có phải là 1 ví dụ thói quen của tài truyền miệng cho nhau hoàn toàn không đúng không ợ?

• Like
Reactions: iamnofear
Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Em ko biết nhưng em chưa bao giờ đợi 1 giây chứ đừng nói là 1 phút trong tất cả những xe em đã đi haha. Nói chung tại em không có tính chờ đợi.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Rảnh rỗi em ngồi dl bản manual 3 series LCI về xem.
Phần Driving tips, thông thường khi khởi động máy thói quen của lái xe là để cho máy nổ khoảng gần 1 phút rồi mới vào số chạy. Tuy nhiên em thấy sách hướng dẫn ghi rõ là cần phải vào số chạy ngay sau khi (thậm chí immediately) đề nổ, đó là cách nhanh nhất để động cơ nhanh chóng có được nhiệt độ vận hành. Đây có phải là 1 ví dụ thói quen của tài truyền miệng cho nhau hoàn toàn không đúng không ợ?
Chính xác là như thế các bác, cần chú thích thêm là nên chạy với tốc độ và tăng tốc chậm cho đến khi máy đạt nhiệt độ ổn định.
Không nên "hâm nóng" máy bằng cách nổ máy đứng yên.

• Like
Reactions: Alibebe
Tập Lái
13/6/14
19
13
3
Em chuẩn bị lấy bản GT, thấy anh em review về dòng bình thường thấy thèm quá ... không biết cảm giác lái có khác nhau nhiều không các bác nhỉ :3danbanh:

Hạng C
23/12/13
514
527
93
Em chuẩn bị lấy bản GT, thấy anh em review về dòng bình thường thấy thèm quá ... không biết cảm giác lái có khác nhau nhiều không các bác nhỉ :3danbanh:
Bản GT thì cảm giác lái sẽ ko được như Sedan, nhưng bù lại được không gian rộng hơn và êm hơn.