Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
bác làm luôn 1 bài trải nghiệm đi đèo lò xo luôn cho nóng :D
Với đèo lò xo thì cụ nên dừng ở trạm kiểm tra kỹ thuật. Đọc kỹ và làm theo hướng dẫn là oke. Đèo thì không quá dốc nhưng dài, trước đèo và sau đèo toàn đương quanh co, dốc như nhau. Cẩn thận có camera phạt nguội ngay trên đèo, và có súng bắn tỉa lấn làn. Em bị 200k ngay Phước Sơn Quảng Nam.
Trên đèo và qua đèo thì đều có quán ăn, cây xăng cho các cụ. Có nhà hàng Ngọc Linh và cây xăng sát nhau, ngay đèo có khoảng không rất rộng, món ăn đánh giá là ngon, Hôm Tết qua đó lúc 7h sáng không thấy phục vụ. Sau quán có thác Chè cũng rất đẹp.
Cụ có thể xem 1 số hình ảnh của em đây. Chỗ dốc và quanh co không chụp hình được
Trải nghiệm cung đường Đà Nẵng-Nha Trang-Đà Lạt-BMT- Pleiku bằng Ford Everest 2017
Trải nghiệm cung đường Đà Nẵng-Nha Trang-Đà Lạt-BMT- Pleiku bằng Ford Everest 2017

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
nhìn như đường bên Mẽo ấy bác, đẹp quá
Nhiều đoạn còn đẹp hơn cụ ah . Nhất là cuối Đắc Nông và đầu Đắc Lắc, có rừng thông 2 bên ngút ngàn như Đà Lạt, nhưng thằng con 6 tuổi nó nhỏ quá , nên chụp không có khung hình đẹp, bị vướng mấy thiết bị trong xe nên không đẹp lắm

Tập Lái
28/4/14
15
15
3
Cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi: không có ( không biết có phải do em đi sớm không )
Quảng Ngãi - Quy Nhơn: 1 Trạm ( em không nhớ rõ vị trí nhưng sau khi ra khỏi thị trấn )
Quy Nhơn - Nha Trang : 1 Trạm ( nhưng phía chạy ra, chiều chạy vô không có )
QN-QN và QN - NT chặng nào ít nhất cũng 3 trạm xxx nha.

Tập Lái
19/5/20
13
27
13
30
Cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi: không có ( không biết có phải do em đi sớm không )
Quảng Ngãi - Quy Nhơn: 1 Trạm ( em không nhớ rõ vị trí nhưng sau khi ra khỏi thị trấn )
Quy Nhơn - Nha Trang : 1 Trạm ( nhưng phía chạy ra, chiều chạy vô không có )
QN-QN và QN - NT chặng nào ít nhất cũng 3 trạm xxx nha.
Ngày em đi tình hình xxx là như vậy. Chứ em đi có 1 lần nên thấy sao em nói vậy thôi bác. Trước khi đi em cũng lo là xxx thấy biển số lạ hay gọi lại làm khó dễ. Nhưng em thấy cứ đúng làn, đúng tốc độ thì không làm sao cả.

Tập Lái
3/12/18
47
21
8
37
hữu ích quá! hè tới em
cũng phượt 1 chặng giống bác chủ, nhưng mà em đi sedan thấy bác chủ mô
tả đoạn đường ngoằn ngoèo và dốc thế hơi lo lo :)