Hạng B2
19/11/17
132
94
28
49
Xin góp ý với bác chủ.
nếu thường xuyên đi xa và đi 7 người thì kg nên mua crv 2018 và tất Cả các loại 5+2. Có nhiều tiền thì nghĩ về mer v class, honda oddyse nhập mỹ, alpharl, sienna của toyota, giá giao động khoảng 3t, ít hơn thì sedona, ít hơn nữa huyndai starex.
các loại suv, trừ loại fullsize chuẩn mỹ thì mới đi xa 7 người dc, còn từ prado, pajero, fortuner, everrest cũng chỉ đi loanh quanh 100km thôi xa hơn người ngồi băng thứ 3 như cực hình (ghế cho tù ngồi hâhha)
nếu bác chỉ sử dụng 5 người là chính thỉnh thoảng nhét thêm 2 thằng đi nhậu thì crv là lựa chọn hợp lý, vì em cũng đang có nhu cầu đó và đang dùng crv 2018 cảm thấy ok.
còn ít tiền, muốn rộng, bán lại ít mất giá, thỉnh thoảng làm dc cuốc grap, thì innova là chuẩn nhất

Hạng B1
3/1/15
95
121
33
47
Bác không cần ráng tiền lên PS vì Outlander hàng 3 rộng hơn đó. Rộng nhất phân khúc CUV 5+2 và ngang ngửa Innova. Vụ máy lạnh và cửa gió thì người mua và xài đã có nhận xét tích cực nên bác không nên nghe mấy đứa ba xàm ba láp trên này comment bậy bạ.
Nếu bác mua Outlander bản cao nhất được thì nên mua vì 2 cầu vận hành vừa đa dụng vừa an toàn.

Bác chỉ nên cân nhắc CRV khi nào bác quá thích CRV hoặc mua xe theo đám đông và chấp nhận chịu nhục được (bỏ thêm tiền để được mua trước không cần xếp hàng, hoặc cố đấm ăn xôi chờ đến khi nào nhu cầu mua giảm lại không cần thêm tiền thì giao xe cho bác).

anh em cùng vô góp ý và nhận xét thì nhẹ nhàng xíu bác à, kiu người khác là “ mấy đứa ba xàm ba láp” e là hơi quá ạ.

Hạng B2
20/2/17
158
4.276
93
35
Xin góp ý với bác chủ.
nếu thường xuyên đi xa và đi 7 người thì kg nên mua crv 2018 và tất Cả các loại 5+2. Có nhiều tiền thì nghĩ về mer v class, honda oddyse nhập mỹ, alpharl, sienna của toyota, giá giao động khoảng 3t, ít hơn thì sedona, ít hơn nữa huyndai starex.
các loại suv, trừ loại fullsize chuẩn mỹ thì mới đi xa 7 người dc, còn từ prado, pajero, fortuner, everrest cũng chỉ đi loanh quanh 100km thôi xa hơn người ngồi băng thứ 3 như cực hình (ghế cho tù ngồi hâhha)
nếu bác chỉ sử dụng 5 người là chính thỉnh thoảng nhét thêm 2 thằng đi nhậu thì crv là lựa chọn hợp lý, vì em cũng đang có nhu cầu đó và đang dùng crv 2018 cảm thấy ok.
còn ít tiền, muốn rộng, bán lại ít mất giá, thỉnh thoảng làm dc cuốc grap, thì innova là chuẩn nhất
Cám ơn lời góp ý của bác

Hạng B1
14/8/06
93
23
8
Xin góp ý với bác chủ.
Vote cho bác này 1 phiếu.
Mình cũng đồng quan điểm, và cũng chơi con CRV 5+2 này chỉ để đi 5 người và hàng ghế thứ 2 truợt lên xuống thoải mái được. Đang ngắm nghía kiếm bác nào độ lại hàng ghế thứ ba, tháo ra luôn rồi lắp gì đó vào cho khoang sau phẳng phia đẹp giống con SantaFe được thì chơi luôn !

Hạng B1
3/4/18
56
25
8
47
Ngay cái tiêu đề đã nghe mùi nặng rồi.
Thêm đa phần ông "hạng lông" khen đáo để nào xe đi bắc-nam đủ 7 người, nào đi miền trung chở full rồi thêm mấy chục kg nữa....
Con này mà mấy ông nhét 7 người chạy chừng đây ra PThiết thôi là đã thấy cảnh rồi ở đó mà nổ cho cố vô.
Gửi các bác có ý định mua kiểu dở hơi tập bơi 5+2 (CRV, Xtrail, Rondo...): Mua xe để đi thoả mái chớ phải mua để nhét như heo đâu. Thiếu cha gì xe 7 chổ rộng rãi cớ sao phải lao đầu vào cái chổ tối om thế.
Xe người ta, người ta đi, người ta cảm nhận! ông bảo người khác là hạng lông vậy ông có hạng ah? ruồi muỗi chắc luôn.
chỗ này là diễn đàn thể hiện ý kiến cá nhân chứ đâu phải là cái vợt dớt ruồi muỗi như ông mà ông nhào vô ăn nói khích bác, thô thiển.

Hạng D
9/1/15
2.583
3.878
113
40
Xe người ta, người ta đi, người ta cảm nhận! ông bảo người khác là hạng lông vậy ông có hạng ah? ruồi muỗi chắc luôn.
chỗ này là diễn đàn thể hiện ý kiến cá nhân chứ đâu phải là cái vợt dớt ruồi muỗi như ông mà ông nhào vô ăn nói khích bác, thô thiển.
Ủa đây cũng là ý kiến cá nhân của Tôi. thích đọc ko thích thôi bác saler ah.

8/10/14
166
124
43
39
vaix bác khong nếu vậy bác chua ngoi len CRV dung ko
bác nói chuẩn, nhà em có mấy anh em và bạn bè em nữa, ông nào giàu thì dùng Sienna, nghèo như em dùng Sedona( trước em dùng Santafe nhưng thấy chật quá), mấy loại như CRV em không thấy hợp nhu cầu của em ạ

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Em ngồi xe công ty Innova nhiều loại rồi, chẳng có con nào trượt hàng 2 được hết, trượt hàng 2 được thì làm gì có tính năng 1 chạm bật hàng 2 để chui vào hàng 3.
Ông này ngu mà chuyên đi nâng bi outlander để kiếm lúa, chưa đi innova thì éo biết thì đừng nói , hàng ghế 2 của innova nâng 1 chạm và trượt nên ra vào dể hơn out nhiều .
Ông nội này vào group honda , toyota .... Dìm hàng xe kêu người ta mua mấy hãng xe ế như mít , suzuki , nissan . Thể loại gì ko biết nữa !

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Ông này ngu mà chuyên đi nâng bi outlander để kiếm lúa, chưa đi innova thì éo biết thì đừng nói , hàng ghế 2 của innova nâng 1 chạm và trượt nên ra vào dể hơn out nhiều .
Ông nội này vào group honda , toyota .... Dìm hàng xe kêu người ta mua mấy hãng xe ế như mít , suzuki , nissan . Thể loại gì ko biết nữa !
Đọc thì đọc cho hết đi, tôi thừa nhận nhớ sai vụ Innova hàng 2 trượt được rồi, sai thì nhận chứ có gì mà sợ, chỉ có những đứa tiểu nhân mới chăm chăm cái sai của người khác dù người ta đã nhận sai.
Tôi không nâng bi Outlander mà chỉ nói sự thật đê vạch mặt mấy đứa ba xạo như ông thôi, ông thấy tôi nói sai chỗ nào cứ chỉ ra. Cái thứ biết sai nói xạo không dám nhận như ông mới là thể loại đáng khinh.
Người VN có tiền mua xe Toyota với Honda như kiểu ăn xin chịu nhục để được mua, đó là thực tế đáng buồn, nói ra để nhiểu người biết giảm được nhiêu hay nhiêu.