Hạng B2
15/5/10
190
88
28
Saigon
quá chất cho 1 em trong tầm tiền, xe Đức auto stop cũng kéo quạt gió chứ đâu chạy A/C

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
I-stop thì chỉ còn quạt gió chạy thôi ạ, kể cả có i-eloop thì cũng chỉ có quạt chạy thui :D

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Thấy mấy em Mazda 6, 3 này có tính năng: đèn báo rẽ tích hợp trên gương chiếu hậu nhưng không hiểu vì sao lại chỉ tích hợp mỗi 2 cái led chấm rìa gương để xe sau nhìn thấy còn xe ngược chiều thì không thấy có đèn báo rẽ (trong khi đèn báo rẽ chính ở bộ đèn trước khi đi ban đêm rất dễ bị đèn chiếu sáng lấn mất làm cho người đối diện cũng không nhìn thấy xe đang báo rẽ).
Theo em phần thiết kế này là một điểm trừ nặng, vì có ảnh hưởng lớn đến tính an toàn khi lưu thông.

Đây là vết cắt ánh sáng cốt của đèn bi-xenon trang bị trên m6, vết cắt ánh sáng rất ngọt dù đường phố ánh sáng đầy đủ.
Trải nghiệm Mazda3: sức hút KODO và công nghệ Skyactiv

Cho nên xe ngược chiều không chói và nhìn thấy đèn xi nhan rõ hơn ban ngày. Chắc bác muốn cái đèn signal trên gương nó lồi ra như altis 2014 chứ gì.
Về pha bi-xe non thì m6 và m3 2.0 là đỉnh rùi, camry chỉ có xe non cốt, còn pha thì vẫn là halogen.

Attachments

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Cái video xe đẹp, cảnh đẹp, cảnh Vũng Tàu đó các bác, xe chạy trên đường Trần Phú --> Hạ Long và leo núi Tao Phùng, nhưng quay trên xuống thì em không biết các bác í quay thế nào, chắc leo cột điện cao áp. He he.

Ở Vũng Tàu bây giờ nhiều CX5, Maz6 và cả M3, gọi nôn na là chạy trắng đường.

Tập Lái
16/12/07
43
17
8
Em thì lại chả thích cái đồng hồ vòng tua nằm chính giữa tí nào. Chạy xe số tự động thì cần gì quan tâm mấy tới vòng tua nữa. Cái này chỉ nên coi là điểm khác biệt với các dòng xe khác chứ không phải điểm nổi bật.

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Đây là vết cắt ánh sáng cốt của đèn bi-xenon trang bị trên m6, vết cắt ánh sáng rất ngọt dù đường phố ánh sáng đầy đủ.
View attachment 240439
Cho nên xe ngược chiều không chói và nhìn thấy đèn xi nhan rõ hơn ban ngày. Chắc bác muốn cái đèn signal trên gương nó lồi ra như altis 2014 chứ gì.
Về pha bi-xe non thì m6 và m3 2.0 là đỉnh rùi, camry chỉ có xe non cốt, còn pha thì vẫn là halogen.
Chắc ý bác kia là đèn trên gương hậu ko kéo hẳn từ sau ra trước, khi bật xinhan thì xe ngược chiều không thấy, mà chỉ có xe đằng sau và bên hông thấy thôi. Nhưng bác đó nói lẫn vào thì em thấy ko đúng lắm, vì ánh sáng vàng nổi hẳn so với trắng mà, chưa kể M3 đèn xi nhan nó nằm ở dưới nữa :D

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Em thì lại chả thích cái đồng hồ vòng tua nằm chính giữa tí nào. Chạy xe số tự động thì cần gì quan tâm mấy tới vòng tua nữa. Cái này chỉ nên coi là điểm khác biệt với các dòng xe khác chứ không phải điểm nổi bật.
Nó làm cái vòng tua đó em thấy là điểm hay của nó chứ ạ, vì khi có HUD ở trên thì vòng tròn to đó mới là hiển thị vòng tua, còn bản 1.5 ko có HUD thì nó vẫn hiển thị vận tốc. Lâu lâu bác chuyển chế độ số tay, đạp lút ga thấy cây kim quay tít cũng sướng mà :3dchongchong:

• Like
Reactions: cdang