Tập Lái
20/9/16
26
51
13
42
Anh Em lưu ý từ Mai Chí Thọ rẽ phải vào Trần Não, khi vừa chạy đến đoạn cong ngã 3 đầu tiên nhớ xi nhan nhé, khúc này mọi người hay quên xi nhan lắm. Tết nhất tới nơi, ráng giữ "lúa"!
Trần Não đoạn gần Mai Chí Thọ

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Năm 2021 mà mấy ảnh còn giở trò này, đúng là chẳng có đầu óc gì phải không bác. Giá như ngoắc toàn oser vào thì nhiều xiềng biết mấy
Tại nhìn theo maps thì có mấy đoạn cong 90 độ. Chứ đầu ngã 3 mà bị thì đáng rồi.

• Like
Reactions: ChiTan and nttanmam
Tập Lái
20/9/16
26
51
13
42
Đây nhé các Bác (chỗ dấu x đen),
từ Mai Chí Thọ rẽ vào Trần Não đến đoạn cong này thì: hướng đi thẳng còn rào chắn, không đi được; rẽ trái là vào khu dân cư, ít ai rẽ hướng đó; đa số đi theo hướng cong rẽ phải để đi tiếp Trần Não và thường là không để ý bật xi nhan. Đó là lý do mình up để nhắc các Bác lưu ý!

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Đây nhé các Bác (chỗ dấu x đen),View attachment 2393574 từ Mai Chí Thọ rẽ vào Trần Não đến đoạn cong này thì: hướng đi thẳng còn rào chắn, không đi được; rẽ trái là vào khu dân cư, ít ai rẽ hướng đó; đa số đi theo hướng cong rẽ phải để đi tiếp Trần Não và thường là không để ý bật xi nhan. Đó là lý do mình up để nhắc các Bác lưu ý!
Rõ ràng ngã 4. Ẩu thì bị thôi bác chủ.

Tập Lái
20/9/16
26
51
13
42
Cho phép nói rõ chút nhé các Bác. Topic này không có ý nói bắt xi nhan là sai mà chỉ lưu ý thêm các Bác khi đi đoạn này nhớ bật xi nhan. Mình hay đi đoạn này và thấy thường là các Bác không xi nhan, ai hay đi đoạn này mới biết, khúc này cảm giác như đường cong, không để ý nó là ngã tư đâu. Trước giờ không thấy có trạm, trưa qua mới thấy, mình cũng thấy các anh lập trạm ở đây quá đẹp, bắt xi nhan là khỏi cãi!

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Cho phép nói rõ chút nhé các Bác. Topic này không có ý nói bắt xi nhan là sai mà chỉ lưu ý thêm các Bác khi đi đoạn này nhớ bật xi nhan. Mình hay đi đoạn này và thấy thường là các Bác không xi nhan, ai hay đi đoạn này mới biết, khúc này cảm giác như đường cong, không để ý nó là ngã tư đâu. Trước giờ không thấy có trạm, trưa qua mới thấy, mình cũng thấy các anh lập trạm ở đây quá đẹp, bắt xi nhan là khỏi cãi!
Mình lại tưởng đến khúc cong kế tiếp trước khi qua cầu đấy. Còn chỗ bác nói thì bắt là đúng rồi.

• Like
Reactions: ChiTan and nttanmam