Hạng B2
18/6/12
214
67
28
@ Dalatlegan: Vâng ! Em với Tr là đồng nghiệp, hôm ngồi nói chuyện với nó 1 lúc mới biết :) , hôm nào gặp Bác, nhờ Bác chỉ giáo cho em với nhé !
@ Andy: Khi nào xong cho anh chiêm ngưỡng luôn nhe !

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
Em gắn thêm HUD...

...và kiểm tra thử gia tốc 0-100 km/h của Focus hatch 1.8 hết ~14s (thử trên cao tốc :D)

Focus 1.8 đề pa ẹ quá :confused:

@All: Em đang muốn sơn cản trước và sau, các pác biết chỗ nào sơn đẹp giá mềm không ạ? Thanks.

(em đang muốn lấy bộ cản RS nữa cho nó đủ bộ)

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
@metalica: sao gắn HUD lệch thế bác:cool:, HUD thường gắn ngay trước mặt để lái xe biết thông tin mà ko cần nhìn xuống taplo, mà sao bác ko chơi luôn HUD có TPMS luôn cho tiện :)

Hạng B2
12/7/13
101
1
0
badguy nói:
hyvong nói:
badguy nói:
Đèn sau em độ nhẹ nhàng thế này:

Chỉ một bóng nhỏ mỗi bên nhưng cho con bú vô tư :D Em không nối vào đèn trần nên buổi tối có bật suốt thì ngồi lái cũng không ảnh hưởng gì.

Thêm vài tấm em làm "ambient light":

quá đẹp...

bác cho em hỏi 2 cái đèn led gầm để chân, pac gắn ở tiệm nào vậy> giá rổ bi nhiu..cho em tham khảo với..
e phoáy 2 cái đèn để chân của pak ùi...
nhìn đẹp long lanh...
Thanks bác. Em tự gắn bác ơi. Cũng dễ, chỉ cần có máu "em yêu pha học" tí là xong.
ói chóe,
thế mà e tưởng pác ra tiệm chứ...
mà pác ở quận mấy vậy, hôm nào e mời pác cafe để e tham khảo dzí nhé...

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
dalatlegan nói:
@metalica: sao gắn HUD lệch thế bác:cool:, HUD thường gắn ngay trước mặt để lái xe biết thông tin mà ko cần nhìn xuống taplo, mà sao bác ko chơi luôn HUD có TPMS luôn cho tiện :)
Ý pác là em nên đưa HUD vào giữa bảng đồng hồ lên hay ngay giữa taplo? Em vẫn chưa dán nó lại nên gắn chỗ nào cũng được hết ạ. HUD này của em có option cho TPMS nữa nhưng giá nó gần 7 tr lận:p, cái này chưa đến 3tr. Em thấy cán đinh hay giảm áp suất thì lái cảm giác biết ngay, chỉ có tăng áp quá cao thì khó biết thôi, còn nổ lốp thì chưa kịp TPMS phải báo là đã...:confused:
Vậy nên em thấy cũng không cần thiết lắm ạ. Ở mình thì cảnh báo tốc độ là cần thiết nhất :D

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
Metalica nói:
Ý pác là em nên đưa HUD vào giữa bảng đồng hồ lên hay ngay giữa taplo? Em vẫn chưa dán nó lại nên gắn chỗ nào cũng được hết ạ. HUD này của em có option cho TPMS nữa nhưng giá nó gần 7 tr lận:p, cái này chưa đến 3tr. Em thấy cán đinh hay giảm áp suất thì lái cảm giác biết ngay, chỉ có tăng áp quá cao thì khó biết thôi, còn nổ lốp thì chưa kịp TPMS phải báo là đã...:confused:
Vậy nên em thấy cũng không cần thiết lắm ạ. Ở mình thì cảnh báo tốc độ là cần thiết nhất :D
Theo mình đã gắn và đang dùng:
1. Gắn trên kiếng ở vị trí mà khi lái xe sẽ dễ thấy nhất ko cần phải liếc qua lại. Do vậy ở giữa là tốt nhất. để bữa nào rảnh chụp cho bác cái phim dán trên xe đang dùng.
2.Bác lái xe mà biết cán đinh thì lốp xe <1 ký rồi, cái này đã nhờ các tài già test thử nhé.

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
@All:
Kính các pác, tình hình là em đang chuẩn bị ship bộ cản RS và để đủ 1 thùng hàng bự của cái cản này em add thêm một số thứ lặt vặt để trang trí cho v2 Focus. Các pác có thích món nào thì comment, em sẽ add thêm vào cho đủ chuyến luôn ạ. Giá thì "no profit" cho Focus Forder. Cụ thể như hình:

(trái->phải, trên->dưới)
1. núm chỉnh táp lô (3 cái) 2. ốp 4 chấu vô lăng
3. lót chống trượt đặt hốc cửa trước và một số hốc để ly có dạ quang (version Tầu khác với mình nhưng em lấy thử về để được chỗ nào thì để:))
4. logo RS ca lăng trước 5. chụp pô
6. khe giả thoát gió capo (mũi cá :)) 7. khe giả thoát gió bên hông (mang cá :))
(2 cái này cho nó phù hợp với đuôi cá)
8. chụp ổ khoá 9. bọc da cần số và thắng tay

PS: các pác chỉ giáo em chỗ nào sơn cản đẹp giá tốt với ạ và gần..quận 2 :D

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
dalatlegan nói:
Theo mình đã gắn và đang dùng:
1. Gắn trên kiếng ở vị trí mà khi lái xe sẽ dễ thấy nhất ko cần phải liếc qua lại. Do vậy ở giữa là tốt nhất. để bữa nào rảnh chụp cho bác cái phim dán trên xe đang dùng.
2.Bác lái xe mà biết cán đinh thì lốp xe <1 ký rồi, cái này đã nhờ các tài già test thử nhé.
1. Vậy là khoảng bên phải bảng đồng hả pác, để em thử.
2. Em chưa để ý xem giảm áp bao nhiêu nhưng cảm giác khi xịt lốp của em là: chao đảo (để ý xem có do mặt đường ko), hơi xỉa lái và nặng về một hướng khác với bình thường (cái này xẹp nặng), còn cán phải đinh thì nghe tiếng lốp khác lạ sau đó sẽ thấy cảm giác như trên. Còn chạy trong phố, thấy nghi nghi mà lười xuống kiểm tra thì em hay chạy vào chỗ xóc để cảm giác về độ tưng tưng ạ :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
Dhnghi nói:
@ Dalatlegan: Vâng ! Em với Tr là đồng nghiệp, hôm ngồi nói chuyện với nó 1 lúc mới biết :) , hôm nào gặp Bác, nhờ Bác chỉ giáo cho em với nhé !
@ Andy: Khi nào xong cho anh chiêm ngưỡng luôn nhe !
mấy hôm nửa em mới làm