Hạng C
20/9/08
521
21
18
50
chauhungvnpt nói:
- Nếu muốn rẽ phải vào Nguyễn Hữu Thọ các bác phải đi vào làn nội bộ phía trong cùng, ở làn nội bộ này chỉ đc phép đi thẳng hoặc rẽ phải kg đc phép rẽ trái.
Bác nói chưa chính xác nha! Chiều từ PMH đi BC nếu muốn rẽ vào Nguyễn Hữu Thọ các bác có thể đi 2 cách:
- Chuyển vào lane trong cùng bên phải (chung lane xe máy), nếu đi lane này thì cứ tuân thủ đúng tín hiệu xanh- đỏ của đèn giao thông.
- Chạy lane giữa thì muốn rẽ vào NHT phải để ý tín hiệu của mũi tên.
Nói tóm lại chẳng cần phải nhớ gì ráo, chạy xe mà cứ phải để ý nhớ mấy thứ đó thì ko bị khùng cũng có ngày bị phạt vì mấy ông giao thông cứ thay đổi biển cấm xoành xoạch. Chạy xe thì phải để ý nhìn biển báo gt thôi.

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Nhự vậy ở NVL nếu em đi từ QL1A hướng về Tân Thuận thì chỉ cần chạy ở làn giữa thôi hả các bác để khỏi phân tâm làn xe mà chỉ lo đối phó cái vụ đèn tín hiệu thôi nó treo tít trên cao không giống con giáp nào cả. Ah các bác cho em hỏi luôn từ QL1A đi đến đoạn nào để lên cầu Phú Mỹ ah. Thanks các bác nhiều

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Yamahamvui nói:
chauhungvnpt nói:
- Nếu muốn rẽ phải vào Nguyễn Hữu Thọ các bác phải đi vào làn nội bộ phía trong cùng, ở làn nội bộ này chỉ đc phép đi thẳng hoặc rẽ phải kg đc phép rẽ trái.
Bác nói chưa chính xác nha! Chiều từ PMH đi BC nếu muốn rẽ vào Nguyễn Hữu Thọ các bác có thể đi 2 cách:
- Chuyển vào lane trong cùng bên phải (chung lane xe máy), nếu đi lane này thì cứ tuân thủ đúng tín hiệu xanh- đỏ của đèn giao thông.
- Chạy lane giữa thì muốn rẽ vào NHT phải để ý tín hiệu của mũi tên.
Nói tóm lại chẳng cần phải nhớ gì ráo, chạy xe mà cứ phải để ý nhớ mấy thứ đó thì ko bị khùng cũng có ngày bị phạt vì mấy ông giao thông cứ thay đổi biển cấm xoành xoạch. Chạy xe thì phải để ý nhìn biển báo gt thôi.
Dạ xin mời bác cứ thử từ lane giữa mà rẽ phải đi ah xem có hiện tượng gì xảy ra kg? Trên đầu bác ở lane giữa có 1 cái bảng to bằng cái nắp thùng phuy báo cấm rẽ phải đó. Còn lane trong cùng em thường gọi là lane nội bộ dành cho cư dân khu dân cư, lane này thì có 1 cái bảng to cũng tương tự báo cấm rẽ trái.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
nghhung nói:
Nhự vậy ở NVL nếu em đi từ QL1A hướng về Tân Thuận thì chỉ cần chạy ở làn giữa thôi hả các bác để khỏi phân tâm làn xe mà chỉ lo đối phó cái vụ đèn tín hiệu thôi nó treo tít trên cao không giống con giáp nào cả. Ah các bác cho em hỏi luôn từ QL1A đi đến đoạn nào để lên cầu Phú Mỹ ah. Thanks các bác nhiều
Đúng vậy bác, nếu bác kg lăn tăn gì vụ rẽ phải, trái thì cứ lane giữa mà phang, lane ngoài cùng thì chú ý khi thằng lane kế cận nó chạy thì chịu khó nhìn lại cái đèn lane mình (trễ 10s), phắng theo nó lãnh đủ.
Hướng lên cầu Phú Mỹ thì mình đã có chỉ dẫn ở thớt cũ trên đây bác chịu khó đọc lại nếu kg thì em chỉ 1 lần nữa cũng dễ lắm, tính từ ngã tư đang bàn trên đây thì bác bỏ qua tiếp 1 ngã tư đèn giao thông nữa lúc này bác tìm điểm rẽ vào đường nội bộ (lane trong cùng) đến ngã tư đèn giao thông kế tiếp thay vì lên cầu vượt thì bác cứ đi đường nhánh bên hông phải đi vào đó là đường dẫn lên cầu Phú Mỹ.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
chắc các bác ở VN nên mới thấy lạ, em học ở bển nên đèn như vậy thấy nhiều rồi nên chả có gì bỡ ngỡ

em toàn queọ phải vào NHT bằng lane giữa theo đèn, khỏe re đỡ phải giành đường với xe máy

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
Nếu đi từ hướng Lotte trên đường Ng Hữu Thọ, đến ngã tư xéo xéo thì quẹo vào Lê Văn Lương rồi ra ngã tư LVL và NVL mà em quẹo phải từ LVL (chỗ sau lưng nhà hàng) ra NVL đi ra trạm thu phí thì khi quẹo có thể vào bất cứ làn nào của NVL hay em chỉ được phép quẹo vào làn trong cùng (chung làn xe máy) rồi chạy thêm đoạn nữa đến DH Rmit thì chuyển làn.
Em băn khoăn vì nếu từ LVL mà quẹo phải vào NVL mà quẹo ra làn giữa hoặc làn ngoài cùng thì có bị bắt lỗi là cắt ngang làn chạy thẳng của NVL, vì đường NVL rộng quá nên cũng băn khoăn vụ này. Bác nào rành confirm vì em thấy buổi tối XXX đứng canh gần Rmit bắt khá nhiều xe oto, em không rõ, nên chột dạ quẹo phải ngay vào NVL làn trong cùng (chung xe máy) cho an tâm, đi ngang qua XXX thì không thổi.

Hạng C
20/9/08
521
21
18
50
@Chauhungvnpt: Em nói lane giữa là giữa của 3 lane cùng chiều đó bác (lane nội bộ- lane giữa và lane sát bên trái).

Hạng B2
27/8/10
181
0
0
52
Quan 11
chauhungvnpt nói:
kentnguyen2008 nói:
chauhungvnpt nói:
Vụ này đã có bác nào đưa lên rồi em thì chỉ nói thêm theo cảm nhận của em.
Đại lộ NVL có 3 làn đường phân cách nhau bởi dãi phân cách cây xanh. Ở ngã tư này có đèn tín hiệu giao thông như sau (em đang phân tích hướng từ PMH đi BC):
- Nếu muốn rẽ phải vào Lê Văn Lương các bác phải đi vào làn nội bộ phía trong cùng, ở làn nội bộ này chỉ đc phép đi thẳng hoặc rẽ phải kg đc phép rẽ trái.
.......
Bác làm em băn khoăn rồi, em ko nhầm là LVL đoạn này 1 chiều mà Bác.
Chết rồi em nhầm, rẽ phải vào đường Nguyễn Hữu Thọ, xin lỗi các bác.
Đoạn LVL và NVL không có đèn đỏ Bác ơi, chỉ có đèn vàng nhấp nháy ah? Chỉ có đường NHT và NVL là phải chú ý mũi tên đèn thôi..... 

Hạng B2
27/8/10
181
0
0
52
Quan 11
Yamahamvui nói:
@Chauhungvnpt: Em nói lane giữa là giữa của 3 lane cùng chiều đó bác (lane nội bộ- lane giữa và lane sát bên trái).

Bác cho hỏi xíu. Bác đang kinh doanh ở Nguyễn Thị Thập phải hông??? nếu hông phải thì bỏ qua nhé.hihihii