Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Em biết có 1 vị sư thày bên quận 2. Thày ẩn tu bên đó hơn 20 năm từ lúc còn đồng không mông quạnh. Giờ đường to xe công chạy ầm ầm nhưng vào thất của thày vẫn rất sơ sài. Anh pm em sẽ cho số đt và chỉ đường tới thất của thày. Mà thày có nhận lời giúp, và có thể giúp được gia đình hay không thì em không chắc chắn. Vì phải đủ duyên mới giúp được. Khi giúp người thày không bao giờ ra giá, mọi sự tùy hỉ. Lễ lạt thày yêu cầu thường rất đơn giản, chỉ là vài món chay, làm lễ xong là những thứ này bỏ đi hết không được ăn.
Thầy có xem tướng số không bác ?

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.250
93
Tôi dốt nên xin hỏi mấy câu, xin Anh khai thị :
Luân Hồi là gì ?
Kiếp là gì ?
Có địa ngục hay kg ?
Cực Lạc Tây Phương có thật kg ?
:);)

Em nào dám múa rìu qua mắt thợ ;). Trình hiểu biết của em chưa được bằng đứa con nít nên em vẫn đang tìm hiểu và học hỏi. Trước kia em chả bao giờ để ý mấy chuyện này, tình cờ có duyên gặp được PGNT, từ từ tìm hiểu thì thấy giáo pháp rất khoa học nên quá ham thích mà theo thôi.

Em có thể mượn lời thày giảng để trả lời anh, vì trình em non lắm nên chưa chứng thực được việc kiếp trước kiếp sau, thiên đàng hay địa ngục. Nhưng em thấy việc trả lời hay giải thích không có ý nghĩa vì người đủ duyên tự họ ngộ ra, người không có duyên, hay chưa đủ duyên việc giải thích là vô ích.

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Em nào dám múa rìu qua mắt thợ ;). Trình hiểu biết của em chưa được bằng đứa con nít nên em vẫn đang tìm hiểu và học hỏi. Trước kia em chả bao giờ để ý mấy chuyện này, tình cờ có duyên gặp được PGNT, từ từ tìm hiểu thì thấy giáo pháp rất khoa học nên quá ham thích mà theo thôi.

Em có thể mượn lời thày giảng để trả lời anh, vì trình em non lắm nên chưa chứng thực được việc kiếp trước kiếp sau, thiên đàng hay địa ngục. Nhưng em thấy việc trả lời hay giải thích không có ý nghĩa vì người đủ duyên tự họ ngộ ra, người không có duyên, hay chưa đủ duyên việc giải thích là vô ích.
Tks Anh và chúc Anh tinh tấn trên con đường tu học.

• Like
Reactions: Makay
Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Tôi có hỏi thăm Bác chủ và biết được tình hình em bé đang ổn định.
Chúc cháu nó luôn khỏe mạnh và học giỏi !

• Like
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.496
113
Tôi có hỏi thăm Bác chủ và biết được tình hình em bé đang ổn định.
Chúc cháu nó luôn khỏe mạnh và học giỏi !
A chủ có nói là tự nhiên hết, hay đi bs tâm lý, hay đi chùa, nhờ thầy cúng ... ko ạ?

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
A chủ có nói là tự nhiên hết, hay đi bs tâm lý, hay đi chùa, nhờ thầy cúng ... ko ạ?
Tôi có hướng dẫn Anh chủ vài việc nhỏ, Ảnh nói có làm theo và may thay cháu nó ổn tới giờ.

• Like