Hạng B2
14/12/12
236
32
28
Em tập VLTL ở BV YHCT liên tục 5 tháng, kết hợp tập thể dục tại nhà, bơi.

Giờ vẫn tập thể hình được.

Hạng D
13/8/14
2.547
28.981
113
Gởi bác goal!
Mấy chỗ Chiropractice hay Chiropractor gì đó toàn là bẻ cổ, vặn cột sống thì có tác dụng thực sự gì không?
Bởi vì e thấy giá rất mắc, mỗi lần bẻ là vài trăm ngàn chỉ trong vòng 5 phút, mà phài bẻ tới mấy chục lần lận. Tính ra tổng thiệt hại cũng lên đến vài chục triệu chứ chẳng chơi!

• Like
Reactions: goal1512
Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Gởi bác goal!
Mấy chỗ Chiropractice hay Chiropractor gì đó toàn là bẻ cổ, vặn cột sống thì có tác dụng thực sự gì không?
Bởi vì e thấy giá rất mắc, mỗi lần bẻ là vài trăm ngàn chỉ trong vòng 5 phút, mà phài bẻ tới mấy chục lần lận. Tính ra tổng thiệt hại cũng lên đến vài chục triệu chứ chẳng chơi!
Tụi e thường nói vui voi benh nhan la nên tập vật lý trị liệu đúng cách, đúng chổ chứ đừng tập vật lộn trị liệu!

Hạng D
13/8/14
2.547
28.981
113
Tụi e thường nói vui voi benh nhan la nên tập vật lý trị liệu đúng cách, đúng chổ chứ đừng tập vật lộn trị liệu!
Cái này e hỏi nghiêm túc đó bác! E đâu có nói mấy cái màn bẻ đầu, bẻ cổ, bẻ cột sống khi hớt tóc và mas đâu.
E thấy có 1 phòng khám to đùng trị liệu cột sống chiropractice tại hai bà trưng, cũng bẻ đầu, bẻ cổ, bẻ cột sống mà do bác sĩ nước ngoài hoặc Việt kiều học ở nước ngoài mới ghê chứ! Họ nói VN chưa có ngành đào tạo này!
Nhờ bác goal khai sáng tí!

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Cái này e hỏi nghiêm túc đó bác! E đâu có nói mấy cái màn bẻ đầu, bẻ cổ, bẻ cột sống khi hớt tóc và mas đâu.
E thấy có 1 phòng khám to đùng trị liệu cột sống chiropractice tại hai bà trưng, cũng bẻ đầu, bẻ cổ, bẻ cột sống mà do bác sĩ nước ngoài hoặc Việt kiều học ở nước ngoài mới ghê chứ! Họ nói VN chưa có ngành đào tạo này!
Nhờ bác goal khai sáng tí!
E cũng nói với bác nghiêm túc đó, không phải hớt tóc mas đâu. Nhiều chổ vltl mổ cái gì cũng tập như nhau, và cứ vặn bẻ, đến khi đau chịu không nổi thì thôi. Gần đây người ta hay lạm dụng chuyện tập vltl, nhưng những nơi tập bài bản như viện yhct thì ít lắm, bởi vậy tụi e hoặc hướng dẫn trực tiếp cho những bệnh tụi e mổ tập hoặc bệnh ở xa thì phải tái khám và tập.

• Like
Reactions: vespaviet
Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Sáng nay em có đến bác goal1512 để khám cái lưng. Bác ấy nói là chỉ bị đau cơ, không phải thoái hóa cột sống hay đĩa đệm gì cả. Thật là mừng vô cùng. Xin cảm ơn bác goal1512 và các anh em trên diễn đàn đã chia sẻ.

Hạng D
13/8/14
2.547
28.981
113
Sáng nay em có đến bác goal1512 để khám cái lưng. Bác ấy nói là chỉ bị đau cơ, không phải thoái hóa cột sống hay đĩa đệm gì cả. Thật là mừng vô cùng. Xin cảm ơn bác goal1512 và các anh em trên diễn đàn đã chia sẻ.
Vote bác goal!

Hạng D
13/1/12
2.667
91.147
113
hic giờ em phát hiện mình cũng bị đau , bác PM giúp em phòng khám của bsdc 1512 nhe , cám ơn