Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Minh cũng bị và gần như dị ứng với nước đa! Bac sỉ yêu cầu KHÔNG ĐƯỢC UỐNG NƯỚC ĐÁ HAY QUÁ LẠNH! Từ đó bỏ luôn món khoái khẩu là cafe đá! Thiệt thòi quá đeeee.
Giờ bác đang viêm thì cần giữ ấm cổ họng! Ăn tỏi sống là tốt nhất, khg nên uống kháng sinh nhiều! Mua tỏi Lý sơn tép nhỏ ăn thơm và rất nồng, cay! Nhiều người không ăn được như vậy. Ví dụ là mềnh! He he. Bà cả ở nhà nhờ ăn tỏi chiws cũng khg uống kháng sinh! Nghề dạy học là bị thường xuyên.
Ăn tỏi thì OK nhưng sau 1 thời gian người có mùi bác ạ ..... Từ mồm , mồ hôi ....

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng C
20/5/18
614
29.405
93
Em bị thường xuyên, uống 1 vài ly bia có đá là 1 đến 2 ngày sau bị. Mỗi lần bị mệt mỏi kinh khủng, uống kháng sinh có đợt thì bớt, đợt thì không.

Có loại thực phẩm chức năng hay thuốc nào khác để trị ko các bác? Đang bị cả tuần rồi mà uống kháng sinh chưa thấy đỡ.

Bác nào có giống em ko và trị cách nào mong chia sẻ.
Em cảm ơn.
Giờ mới thấy thớt này!
Năm nay mình bị từ tháng Năm tới giờ, chỉ đụng khẽ đồ lạnh là bị ngay, rất mệt mỏi. Mấy hôm nay làm việc nhiều, đi lại nhiều là lại bị.
Kháng sinh uống nhiều quá giờ ko dám uống nữa! BS nói nhà có mật ong thì sáng chịu khó pha nước nóng ngậm...

Hạng D
12/9/09
1.787
62.824
113
Sai Gon
Mềnh xưa giờ uống bia ớp lạnh hoy.
Viêm họng lâu lâu cũng bị, 5 - 7 ngày kháng sinh là dứt đỉm.

• Like
Reactions: Iloovecar