Thảo Luận Triton MiVec 4x2AT 2017

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hi hi, chở thế nào được bác, đồ nông nghiệp bác nhét vào mấy con xe SUV hay MPV là vài bữa banh liền à, ví dụ : cưa máy, cuốc, xẻng, phân bón, .... rồi mít, chuối, ....Em tính tới tính lui thấy ghế sau Mivec rất ngon, thêm cái phuộc xịn là ok, còn lại đi trong thành phố thì đợi sau này có tiền mua con bé bé cũ tầm 250 chai đi tạm cũng được, dân cơ khí sợ gì xe cũ. Mà cái số em chắc phải mua bán tải rồi, trước tính trồng rừng mà chẳng có đất, nay có mảnh đất cun cun thì chưa có xe, mua bán tải là phù hợp để làm ăn kiếm cơm.
À, vậy thì chỉ có bán tải thôi. Em đi Triton thì không thấy xóc như đồn thổi, chỉ hơn Fortunet xíu thôi (ở đường xấu) đường êm thì như nhau. Mà bác đã hay chở nông cụ thì nó nặng sẵn rồi mà, êm rồi

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Giờ này mà hết xe thì cứ gọi là thoải mái đi bác, anh em cứ thong thả chờ xem cảnh vui. Chỗ nào kêu hết hàng hay nâng giá thì cứ gọi là ngồi ôm xe ngắm. Mà Mivec không có thì sẽ mua xe khác, lợi thế êm lạ của Navara có thể làm trên các xe bán tải khác với chi phí không quá đắt.
Kinh nghiệm của em là nên mua hai cầu nha bác. Lúc mua xe em cũng tiếc tiền nên mua một cầu, giờ mới thấy mình sai. Hầu như ai mua bán tải đều có cái máu tự do trong tự do rồi, nếu ko họ thà chọn sedan B chứ dứt khoác ko chịu bán tải. Mà đã có cái máu đó thì nên hai cầu nha bác, em khuyên thật lòng

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Kinh nghiệm của em là nên mua hai cầu nha bác. Lúc mua xe em cũng tiếc tiền nên mua một cầu, giờ mới thấy mình sai. Hầu như ai mua bán tải đều có cái máu tự do trong tự do rồi, nếu ko họ thà chọn sedan B chứ dứt khoác ko chịu bán tải. Mà đã có cái máu đó thì nên hai cầu nha bác, em khuyên thật lòng
Cũng đang tiếc bác, 2 cầu thì em phải sắm thêm cái tời nữa, chứ lỡ máu lên não phát rồi kẹt đâu đó thì chít nhụt. Đúng là "muôn việc đủ cả, chỉ thiếu gió đông".

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Cũng đang tiếc bác, 2 cầu thì em phải sắm thêm cái tời nữa, chứ lỡ máu lên não phát rồi kẹt đâu đó thì chít nhụt. Đúng là "muôn việc đủ cả, chỉ thiếu gió đông".
Thiếu "gió đông" thì lên đài cầu Vietlot hả bác? Kaka