Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: TRỞ LẠI CHỐN LINH THIÊN _ OFF MỪNG TÂN GIA

ok em có phương án dự phòng. hàng dừa nha (bác nt chơn hành biết. thấy có được ko). đường dài thường thượt sợ đậu dài quá bà con chưởi thôi:Dcòn muốn sang và có sân đậu xe thì phải vào nhà hàng rồi

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Cứ thống nhất là off ở chỗ bác Puma trước ! phần còn lại em sẽ làm cán bộ đường lối dẫn các bác vào quán Ngô Đồng (trong khu Mỹ Hảo) - Đây cũng là điểm mà em giới thiệu cho OSFC trong tháng 7 này !:D

Ưu điểm :
- Em vào được 2 lần rồi ! rất nên thơ, khung cảnh bờ sông mát mẻ, thiết kế trang nhã phù hợp cho tất cả mọi thành phần (Lão - Ấu)
- Ce đậu thoải con gà mái luôn ! Đảm bảo vợ 2 không bị chọc ngoái trong khi hội nghị đang diễn ra
- Có cả một đoạn đường để ngắm nghía và thực hiện tác nghiệp (chụp ảnh) cảnh đồng quê một thời sắp hết
- Giới thiệu thêm với các bác một góc khác của Bình Dương
- Đường rất vắng không ảnh hưởng đến việc điều khiển xe cho cả đoàn

Nhược điểm :
- Giá cả hơi cao (nhưng cái này cũng đáng vì đây là buổi tân gia XNL) so với em, nhưng chúng ta có Vương Quốc Campuchia tài trợ nên không lo lắng nhiều

* Hàng Dừa cũng được nhưng nếu đậu hàng dài ngoài đường thì không hay lắm ! rầm rộ quá không theo tiêu chí XNL ! nơi đó cũng đông dân và chiều rất đông khách sẽ gây ra nhốn nháo (không nên) không đảm bảo an ninh trật tự.
* Còn Đình Tân An thì em chưa vào nên hổng biết...! nên chờ ý kiến các anh chị em.

PS : Nếu các bác thích ở Trung tâm Thị Xã thì còn một điểm là Vịt Lý Vinh đầy đủ các món về Vịt (đặc sản)
Đáp ứng tất cả các tiêu chí về mặt bằng, xe cộ
Nhưng khoảng thiết kế thì như mọi nhà hàng ăn khác ! cũng bình thường !

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/3/07
96
133
33

@ Bác Help: bác đúng đấy, đình Tân An không đủ điều kiện để anh em đến đông được. Em ủng hộ ý của bác ntchonthanh.
@ ntchonthanh : em nghĩ đợt này cũng khá nhiều người đấy bác .

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Chỗ em đưa các bác đến ! đáp ứng còn hơn cả yêu cầu của mọi người đấy ! em lấy uy tín của thành viên XNL ra đảm bảo :D

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

à để đón tiếp BĐH và ko sợ trời mưa em đề nghị đến chổ bác nt chơn thành giới thiệu. vì số lượng người off lần này rất lớn sợ đình tân an ko đủ bàn và chén bác dùng. và ko đủ nghiêm túc để đón tiếp BDH, bác Mr.Thiết và anh chị em xóm nhà lầu.:)
đề nghị thứ 2 của em là: nên thống nhất số người đi ngay từ bây giờ để đặt trước để đến lúc đó đỡ phải chờ ... nhà hàng đi mua thêm đồ :D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Các bác nhiệt tình quá!Đúng là hừng hực khí thế mừng tân gia sau bao ngày tháng chờ đợi và ấp ủ.Vậy chúng ta chốt lại là sẽ tổ chức buổi lễ ăn mừng và cảm tạ này vào ngày 20-07-08 nhé!

Chủ nhật 20/07 là tốt đấy ợ, 13/07 thì quá gấp.
Nhưng nếu 20/07 thì sợ ảnh hưởng kế hoạch miền Tây 26-27/07 (vụ miền Tây này em đang lăn tăn quá sợ kô sắp được lịch trong tháng 7 này)
Nếu vậy thì ta chuyển cái vụ về Miền Tây này sang tháng 8 đi các bác ơi?Cập rập quá sợ tổ chức không được ngon lành - bể show hết!

@help: đồng ý với bác nhiều điểm
Nếu trời đe dọa mưa thì không thể ở đây được.
Các khó khăn khác thì có thể khắc phục nếu cố gắng quay lại chốn cũ.
Tuy nhiên, theo em vẫn phải tìm cách để mọi người phải đi xe một đoạn (cho ra vẻ OS) và quán không cần sang quá (trên mức bình dân một tí) cho đúng kiểu XNL.
Em đề nghị: vẫn tìm cách đến đình Tân An nhưng có phương án dự phòng trời mưa (một nhà hàng khác ở Bình Dương). Vẫn tụ họp tại Giọt Nắng (dù không có nắng) rồi di chuyển về địa điểm chính. Thời gian nên như hôm trước: từ 9h sáng, buổi nhậu khoảng 11h30 đến khi nào say hết
Say hết thì làm sao đi về hả bác?XNL chúng ta "yếu đô" lắm đấy![8|]

Chỗ em đưa các bác đến ! đáp ứng còn hơn cả yêu cầu của mọi người đấy ! em lấy uy tín của thành viên XNL ra đảm bảo
Vậy các bác tập trung thảo luận thêm về địa điểm mà bác Ntchonthanh gợi ý nhé!Ý kiến bác Maiphung thì thế nào ạh?

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

E ủng hộ ý kiến của Xóm trưởng là chuyển "chuyến về lại MT" vào tháng sau . Các chương trình op ẹp cần lên CT chu đáo , cẩn thận , ko nóng vội, đúng thời điểm thì .....chơi mới đã. Ưu tiên tháng 7 này cho buổi tân gia thật hoành tá tràng với số lượng thật đông và chất lượng như " đại hội cái bang " của Hoàng Dung mới được :):):). Em trộm nghỉ chúng ra nên chọn ngày lành tháng tốt, sau đó anh em đăng ký trước xem số lượng là bao nhiêu, trên cơ sở đó chúng ta sẽ chọn địa điểm cho phù hợp với số lượng người tham gia . Tiêu chí địa điểm vẫn là rộng rải , thoải mái , không cầu kỳ, đắt đỏ nhưng cũng không tềnh toàn, chật chội ...không phù hợp cho buổi tân gia và ngày ra mắt của ban chấp hành Xóm. Chúng ta là dân XNL nhưng nếu cần anh em sẽ hết lòng vì uy tín của hội mà campuchia thật tích cực và tự nguyện . Vài dòng góp ý chân thành mong anh em tiếp tục bóng bàn ... Quyết định cuối cùng là của ban chấp hành Xóm , chúng em sẽ đu theo tới cùng .[8D][8D][8D]

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng

Em thống nhất là dời chuyến Miền Tây Lại - Tân gia Hoành tráng trước - Lấy chuyến Miền tây làm chuyến mở hàng cho chương trình caravan của XNL ...:D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Thế quyết định chưa các bác!

Riêng Đình Tân An, nếu bác nào hay xem "chuyện cổ tích" thì rõ, hầu hết những cảnh trong chuyện cổ tích đều được quay ở Đình này, nhất là cổng Đình, nhưng ở nơi đây thì đậu xe khỏang 20-30 xe.

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=895036

Các bác xem. Hội Toy ra mắt cũng tại Đình nhé

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

@ bác páo: bác xem ở đình tân an có thể đón được số lượng khác lớn thì em nghĩ vẫn nên off ở đình hơn. còn nếu mưa or ko đón được lượng khách lớn thì đi chổ bác ntchonthanh

Status
Không mở trả lời sau này.