Hạng D
2/10/14
1.200
1.426
113
về mtây thấy xe khách là né từ xa cho chắc, vụ Kim Hoàng - Thanh Thủy ở Trà Vinh chắc bác cũng nghe, giờ tụi nó nghỉ chạy 2 tháng dân đi đường thấy nhẹ nhõm ra, có điều người cần đi xe k biết đi xe nào, xe trong bến thì nhồi nhét k máy lạnh, nghĩ lại được cái này mất cái khác
Em thấy tai nạn do tài xế 1 phần, còn chủ xe nữa, chủ không mua từ A-Z thì tài nó không dám lộng hành. Không có xe này thì có xe kia bác ơi, quan trọng là an toàn người đi thôi. Mấy năm trước có lần em đi cần thơ về bằng xe Phước Sanh ngồi kế tài nó chạy em quởn tới già không dám đi nữa luôn.

Hạng D
2/10/14
1.200
1.426
113
Vô thường buông xả đi bác. Bác nóng máu thì chỉ sức khỏe của bác bị ảnh hưởng thui. Coi là chuyện thường ở huyện cho lành. Còn nhiều chuyện lớn hơn cũng phải xuôi mà. Bác cứ tin là có nhân quả.
Đúng quá. Coi như có con xe nó chịu dùm em. Nên không sao. Em cũng tài mới, nên là hơi yếu kinh nghiệm gặp vậy không cho qua, chạy giữa đường là xong. Một kinh nghiệm nhớ đời. :3dcuoi:

• Like
Reactions: beetle5230
Hạng D
2/10/14
1.200
1.426
113
Bỏ đi bác, lần sau thấy vũng nước thì nhòm trước ngó sau xem có xe khách không hẵng đi qua, nếu sợ ổ gà thì chịu khó xuống hỏi bà con gần đó cho chắc đỡ phải ấm ức mau già bác ơi
hoặc bác đi vào giữ đường bọn nó không dám tạt đâu, tạt bác thì bên đường dân bên đường họ cũng bị ướt họ sử liền.
Do em tài non nên bị bọn xe khách nó tạt đầu kiểu đó. một kinh nghiệm cho em.:3duongbiahutthuoc:

• Like
Reactions: phomoi
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Lúc nóng muốn ăn thua với nó. Nhưng bây giờ nghĩ lại thôi.:3dcuoi:
Hôm cn vừa rồi e đi ql51 mưa tầm tã e chạy sát lươn xe ngược chiều tạt văng ko thấy đường chạy luôn về nhìn con xe như mới đi offroad về :)

• Like
Reactions: khaipham07
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
T
Hôm cn vừa rồi e đi ql51 mưa tầm tã e chạy sát lươn xe ngược chiều tạt văng ko thấy đường chạy luôn về nhìn con xe như mới đi offroad về :)
hế nén nhiều bác kinh nghiệm mới nói trời mưa nén đi làn 2 nếu được