Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
Khóa từ xe máy cấu tạo rất đơn giản, 4 khía là vị trí của đặt các viên nam châm tròn nhỏ, nhà sx sẽ thay đổi vị trí của các viên nam châm này ví dụ như chỉ bỏ 3 viên hoặc 2 viên, nam cham hút hay đây, xoay vòng các vị trí nên xác xuất 2 chìa khóa từ mở được cho nhau là có thể xảy ra nhưng nói như bác dt_nhiều số là không đúng đâu.

Những xe đã khóa khóa từ thường không bị trộm dòm ngó vì mở khóa từ phải mò mất thời gian, còn nhưng xe không có khóa từ trộm chỉ cần đưa tắc kê vào bẻ 1 phát là có thể dắt đi ngay được. Nói thể để bác có thể yên tâm hơn nhưng không nên quá chủ quan để xe lâu mà không có người trông coi.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.534
113
đây
khóa từ rẻ tiền loại xoay nắp chỉ chống...nước thôi, chống trộm cái gì, dùng 1 cái tô vít dẹp bẩy văng nguyên cái nắp đó ra luôn chư xoay chi mất công...

khóa Piaggio không phải khóa rẻ tiền nêu trên, nó tương tự khóa ôtô, chỉ cần đút sai chìa vào là nó ngắt toàn bộ hệ thống điện, khỏi nổ máy, thậm chí lúc đó có dùng lại chìa của chính nó cũng khỏi nổ máy nếu không tháo cầu chì tổng để reset

các bác đừng nhầm lẫn cái nắp che nước mưa rẻ tiền với "khóa từ" tiên tiến của Pi nhé

Y3
Tập Lái
14/6/09
30
0
8
Khóa Pi nghe cũng hay nhỉ, Pi LX VN có tính năng đó không bác ?

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
tuanle nói:
khóa từ rẻ tiền loại xoay nắp chỉ chống...nước thôi, chống trộm cái gì, dùng 1 cái tô vít dẹp bẩy văng nguyên cái nắp đó ra luôn chư xoay chi mất công...

khóa Piaggio không phải khóa rẻ tiền nêu trên, nó tương tự khóa ôtô, chỉ cần đút sai chìa vào là nó ngắt toàn bộ hệ thống điện, khỏi nổ máy, thậm chí lúc đó có dùng lại chìa của chính nó cũng khỏi nổ máy nếu không tháo cầu chì tổng để reset

các bác đừng nhầm lẫn cái nắp che nước mưa rẻ tiền với "khóa từ" tiên tiến của Pi nhé

hôm nào mời bác tuanle qua chổ em dùng tô vít mở thử cái nắp của ổ khóa xe epi em dùm nha,thợ khóa làm trầy trật 2h đồng hồ còn mở không được kìa bác

Chi Hội Trưởng P.O.C
CHIEUCUONG nói:
tuanle nói:

hôm nào mời bác tuanle qua chổ em dùng tô vít mở thử cái nắp của ổ khóa xe epi em dùm nha,thợ khóa làm trầy trật 2h đồng hồ còn mở không được kìa bác

Xe Epicuro của e cũng vậy , có lần cho thằng em mượn, nó ko biết mở cái nắp ra thế nào, phải dùng đục banh nát cái khóa của e . :mad:
Nói chung khóa Pi và Epi thì ngon lành cành đào hơn mấy xe Honda bây giờ .

Hạng F
5/3/05
8.718
72.534
113
đây
CHIEUCUONG nói:
tuanle nói:

mở với phá khác nhau à bác, hehe bữa nào em ghé qua đục thử :D coi cái chụp epi nó bắt vô khóa bằng vít hay nó đúc liền luôn

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
tuanle nói:
CHIEUCUONG nói:
tuanle nói:

mở với phá khác nhau à bác, hehe bữa nào em ghé qua đục thử :D coi cái chụp epi nó bắt vô khóa bằng vít hay nó đúc liền luôn

welcome bác qua thử,em đã chuẩn bị sẵng 1 bộ chụp mới rồi
,cam đoan với bác trong vòng 30' (ăn trộm mà ôm cái xe người khác trong vòng 30' là bảo đãm ăn đòn ngay) bác không thể nào đục phá mà không gây tiếng ồn giống như dùng đoản mở xe em so sánh như vậy vì đối với đoản thì thời gian mở khoá chưa tới 2 giây giống như mở bằng chính chìa khoá (ăn trộm mà) nếu bác làm được em sẽ mời cafe bác và thêm 1 vài bác nào đó làm trọng tài,nếu không được (lâu quá hoặc gây tiếng ồn quá mức cho phép sẽ phải đền em cái chụp ổ khoá nha,riêng cafe em vẫn mời :D
@haobui:em mời bác làm trọng tài nha,hay bác theo phe em tố thêm cái gì không :D

Last edited by a moderator:
minhimmi nói:
lx vn cắt option này rồi bác ơi

Đấy là bản 2009 bác ạ, LX 2010 có thêm khóa từ và chống điện, có thêm cả những màu mà trước đây chỉ xe nhập mới có. Chính vì thế nên bản 2010 đắt hơn 2009. LX 125 bản 2009 giá 61.5, bản 2010 giá 64.5tr hì phải ạ.
Còn về chuyện phá khóa từ, các bác cứ thử xem SH, PS bị mất trộm nhiều hơn hay LX của Pi mất trộm nhiều hơn là biết ạ.