Tập Lái
26/5/10
3
0
0
44
Tình hình là ở xóm em dạo này trộm xe máy nhiều quá.
Em thì hay để xe trước nhà, lâu nay thì khóa cổ xong thì đóng khóa từ luôn.
Nhưng đọc trên mạng thấy trộm bẻ khỏa trong 30s, không biết là đã bẻ được khóa từ chưa vậy ???

Y3
Tập Lái
14/6/09
30
0
8
En không hiểu cái khóa từ xe máy là như thế nào, không biết có phải kiểu như ôtô là phôi chìa được từ tính chỉ có vào hãng mới làm được không các bác nhỉ ?!

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
Chắc là cái nắp của khoá xe máy. Bác quay ngược chìa để khoá

OS Support
10/4/10
102
0
0
32
e nghĩ tới giờ dùng khóa từ vẫn an toàn bác ah

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Khóa từ đó lấy cái Đui của bất cứ chìa nào mở cũng ra mà
k an toàn.
nếu muốn an toàn th2i bác làm như em vẩn dũng cách đây nhiều năm nè
chết thêm 1 công tắc phụ nằm trong cóp xe
Công tắc này nhiệm vụi là k cho dòng điện chạy qua nút Đề.
tức là cho dù có chìa khóa vẩn k mở đc (em dùng Dylan và Sh xe này k có cần đạp nên k thể đề đc dù cho có cấm chìa khóa trong tay)

Hạng B2
27/6/10
118
2
18
tanviva2000 nói:
Bác vô tình đưa bí quyết cho trộm biết rồi

hii bác yên tâm , mấy thằng trộm nó luôn đi trước mình một bước mà (đó là nghề của nó nên nó phải nghiên cứu )
hiii xe e làm nguyên cong dây khóa kaka

Tập Lái
26/5/10
3
0
0
44
Đúng rùi đó bác. Đây là cái nắp che ổ khoá, các xe của honda đều có. Khi mở nắp ở khoá thì dùng đuôi chìa khoá để mở. Nhưng mà chìa của xe nào thì mở xe ấy, chứ ko phải mở lung tung được thì đâu còn tác dụng chống trộm nữa (đây là quảng cáo ổ khoá chống trộm của hãng Honda đấy nha)

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
dt_0978191919 nói:
Khóa từ đó lấy cái Đui của bất cứ chìa nào mở cũng ra mà
k an toàn.
nếu muốn an toàn th2i bác làm như em vẩn dũng cách đây nhiều năm nè
chết thêm 1 công tắc phụ nằm trong cóp xe
Công tắc này nhiệm vụi là k cho dòng điện chạy qua nút Đề.
tức là cho dù có chìa khóa vẩn k mở đc (em dùng Dylan và Sh xe này k có cần đạp nên k thể đề đc dù cho có cấm chìa khóa trong tay)

em ko nghỉ khóa từ cái nào cũng mở cho nhau đâu bác , nó có xác xuất trùng lập rất nhỏ . ko tin em mang xe em cho bác mở giúp . khóa từ em nghĩ vẫn an toàn , dù trộm có chế dụng cụ để bẻ khóa từ cũng rất khó vì rãnh cạn , và thêm 1 công đoạn làm cho trộm nản , quay đi tìm chiếc nào lấy được nhanh thôi , trừ khi xe để vứt nơi rất là vắng vẻ ko trông coi . một số bác hớ hên ko dùng khóa từ bị mất xe , người thân hỏi cũng chối biến chứ sao dám tự thú . em thì lắp thêm bộ chống trộm bàng remost kết hợp với khóa từ luôn , tối ngủ bấm chế độ im , trộm mở được công tắc là nó hú chứ ko nổ máy .

Last edited by a moderator: