Tập Lái
28/6/11
7
0
0
HO CHI MINH
Mua cho cái khóa DISK không thì khóa bánh sau hay xích "ngựa" , hay khóa 2-3-4... chấu - thì đỗ lo hơn - chứ khóa không thì TRỘM cũng biết cách mở dc nếu ta cứ chủ quan vài hôm xem !!!

Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
có cái khóa từ thì nó tốn thêm 10giây nữa để mở bác ạ. Tổng cộng không đến 40giây đây :D

Tập Lái
1/11/11
27
0
0
bác mua một sợi dây xích, xích xe lại cho an toàn
à mà quên, dây xích cũng có khóa
ôi sao trộm nó ngày cang tinh vi vậy trời. coi như nó gõ nhà ai thì nhà đó chịu vậy

Hạng D
20/1/11
2.990
10
0
Lương Sơn Bạc
enh_uong nói:
Mấy bác zui quá, nó không mở được ngay lúc đó thì nó rinh nguyên chiếc luôn có khó gì.
:D:D:D....rinh chắc hông nổi đâu bác ợ,theo em được biết thì mấy thằng trộm đều nghiện ngập xì ke nên iếu xìu,nhưng rất nhanh khi trộm cắp....xóm em 1 tuần mất xe 1 lần.....nên theo em ta đi và về cứ dắt xe vào nhà là ổn nhất các bác ợ.

Hạng B2
14/12/09
336
230
43
Duc_Vuong33 nói:
enh_uong nói:
Mấy bác zui quá, nó không mở được ngay lúc đó thì nó rinh nguyên chiếc luôn có khó gì.
:D:D:D....rinh chắc hông nổi đâu bác ợ,theo em được biết thì mấy thằng trộm đều nghiện ngập xì ke nên iếu xìu,nhưng rất nhanh khi trộm cắp....xóm em 1 tuần mất xe 1 lần.....nên theo em ta đi và về cứ dắt xe vào nhà là ổn nhất các bác ợ.
Cái này em thấy rồi, ông kia để xe trước cửa nhà, khóa các kiểu, vừa chạy vào nhà thì 4 thằng tới khiêng cái xe lên xe ba bánh chở đi luôn, thiên hạ cứ tưởng bọn nó là dân phòng hay người quen, tới chừng ổng chạy ra đứng ú ớ mọi người mới biết, mà chuyện này diễn ra vào buổi trưa nha các bác

Hạng C
11/5/10
571
6
18
Dawnglow nói:
Bác nào bảo cái chìa nào đem vào cũng vặn đươc cái tứ giác đó là chưa kiểm tra rồi. Vụ này em suýt điên với nó. Mịa, khoá gì mà có tứ giác, chả bi biếc gì cả, em lấy nguyên cái tô vít tứ giác ra vặn, không được, đút chìa vào vặn, lại được, lấy chìa khác vặn, không được... thế mới đểu.
Giờ các bác bảo có 4 cục nam châm em mới hơi hơi hiểu.
Thằng PCX nó có nắp đậy, rồi chơi thêm quả remote báo động luôn. Vậy yên tâm chưa các bác? Em chuyên vất con PCX ngoài vỉa hè từ sáng đến tối, vẫn chưa mất, bao giờ mất sẽ lên khóc với các bác.
PCX có chống trộm ( cho vui thôi ) nhưng khi có khìa khóa bỏ vào và mở lên thì nó coi như đã mở đc chỗng trộm của bác vì nó không hú . Tiếng báo động thì hơi nhỏ, cảm ứng khi có ai chạm vào cũng không nhạy lắm nên cũng dễ bị trộm chạm vào mà không báo. Em thì ráp thêm 1 bộ smartkey và 1 bộ chống trộm báo động khác nữa mà vẫn chưa yên tâm huống chi bác chỉ có cái báo động hãng

Tập Lái
25/12/11
1
1
0
Xe_vohai nói:
Khóa từ xe máy cấu tạo rất đơn giản, 4 khía là vị trí của đặt các viên nam châm tròn nhỏ, nhà sx sẽ thay đổi vị trí của các viên nam châm này ví dụ như chỉ bỏ 3 viên hoặc 2 viên, nam cham hút hay đây, xoay vòng các vị trí nên xác xuất 2 chìa khóa từ mở được cho nhau là có thể xảy ra nhưng nói như bác dt_nhiều số là không đúng đâu.

Những xe đã khóa khóa từ thường không bị trộm dòm ngó vì mở khóa từ phải mò mất thời gian, còn nhưng xe không có khóa từ trộm chỉ cần đưa tắc kê vào bẻ 1 phát là có thể dắt đi ngay được. Nói thể để bác có thể yên tâm hơn nhưng không nên quá chủ quan để xe lâu mà không có người trông coi.
-----------------------------------------------------
Đúng như Xe_vohai nói nguyên lý khóa từ là như vậy, nhưng vì mất thời gian và củng khó thao tác thử hút đẫy các cục nam châm trái chiều, nên trộm rất ngán mò chôm xe có gạt đậy nắp khó từ, các cao thủ làm khóa ở chợ củng nói vậy, nếu mò cho kết quả mỡ được khóa từ thời jan phai trên 20" mà như vậy, với tâm lý của thằng ăn trộm nó rất ngán ngẩm. Nên thường mất trộm, là những xe không gạt nắp khóa từ, còn có gạt, chưa bao jo mất cả

• Like
Reactions: seanice