Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng
Các bác cho hỏi trục sau của xe civic nguyên lý có giống với các xe khác không? chuyện là tôi đã chứng kiến 02 em civic bị đâm từ đằng sau, kết quả là các em civic do bị lệch trục sau ( bánh sau không còn nằm trong hốc bánh nữa mà vỏ xe được nhấc cao hẳn lên, trông cư nhu là tì bánh sau lênvỉa bâto rồi húc từ dăngd sau vào ấy, đều phải gọi cứu hộ kéo về ( trước tôi đi altis bị xe đằng sau húc bung cả nắp capo sau mà bánh xe có sao đâu).
các bác biết về civic giải thích hộ hiện tượng này cái, tự dưng thấy mất lòng tin vào em này, mặc dù đang định đặt 1 em,

Hạng B2
20/9/07
434
7
18
RE: Trục sau của Civic?

bác mua xe mà lo bị đụng xe thì đừng mua nữa. Xe nào khin va chạm mà chẳng hư quan trọng là mạnh hay nhẹ thôi

Hạng C
28/7/07
534
41
28

đừng mua civic bác , mua rồi sẽ ân hận đó

Hạng D
23/10/04
2.240
1.904
113

Trích đoạn: lm1mt

đừng mua civic bác , mua rồi sẽ ân hận đó

Bác giải thích kỹ thêm đi, nói khơi khơi thì làm sao thuyết phục được.

Hạng B2
20/9/07
434
7
18

sao lại không nên mua civic. Với giá đó thì có chiếc nào hơn civic nào

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Nếu bị đâm mạnh thì em nghĩ xe nào cũng bị vênh chassi hết... VN mình thì chưa thấy kết quả test khi va chạm cho xe lắp ráp tại VN nên chắc cũng khó giải thích cho bác hiện tượng này, điều này khách hàng tại VN thiệt thòi hơn những nước khác bắt buộc phải có yêu cầu về kết quả an toàn là thế! Theo em thấy Civic cũng có những điểm hay, nên nếu như bác nhìn ở mặt tích cực thì biết đâu em nó được thiết kế như thế để hấp thụ xung lực khi có va chạm xảy ra, như thế sẽ giảm chấn thương cho hành khách bên trong......Ngược lại, nếu suy diễn theo hướng tiêu cực thì chắc hôm nào đó phải nhờ Honda VN giải thích giúp...:) :)

Tập Lái
18/3/07
8
0
0

Trích đoạn: m6ps

Các bác cho hỏi trục sau của xe civic nguyên lý có giống với các xe khác không? chuyện là tôi đã chứng kiến 02 em civic bị đâm từ đằng sau, kết quả là các em civic do bị lệch trục sau ( bánh sau không còn nằm trong hốc bánh nữa mà vỏ xe được nhấc cao hẳn lên, trông cư nhu là tì bánh sau lênvỉa bâto rồi húc từ dăngd sau vào ấy, đều phải gọi cứu hộ kéo về ( trước tôi đi altis bị xe đằng sau húc bung cả nắp capo sau mà bánh xe có sao đâu).
các bác biết về civic giải thích hộ hiện tượng này cái, tự dưng thấy mất lòng tin vào em này, mặc dù đang định đặt 1 em,
Nếu đánh giá chất lượng xe mà căn cứ vào việc xe đâm từ phía sau như thế thì có vẻ hơi chủ quan. Vì đâu phải cái đâm nào cũng giống cái đâm nào. Mặc dù nhiều người tìm cách chê bai khéo Honda. Nhung theo tôi nghĩ mọi người vẫn thích Civic và mua nhiều đấy (518 xe được bán ra trong tháng 10). Ví dụ như bác chẳng hạn:"thấy mất lòng tin vào em này, mặc dù đang định đặt 1 em". Không biết là ý gi?