Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi trục trặc Sub

Hạng B1
18/6/07
85
0
6
Bác sĩ và các bác tư vấn giúp em với: Em mới lắp cục Sub điện dưới gầm ghế phụ. Nghe thì hay nhưng ghét cái là mỗi lần bật chìa khóa điện hoặc tắt mở đầu đĩa thì cục Sub kêu ục một cái rất to rồi mới chịu yên:mad:. nhờ bác sĩ và các bác tư vấn giúp em phải lắp thêm cái gì nữa thì mới ổn ạ?

Hạng B2
1/11/06
229
1
16
53
Hà Nội
RE: trục trặc Sub

Đương nhiên là hết rồi, mỗi tội khổ cho bác ý, trước khi làm gì thì cũng phải chú ý vặn nhỏ loa hết cỡ cái đã -> nếu ko thì lại ục ục

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Thì ở nhà bật loa nó cũng thế mà bác, bật xong nó kêu đánh bụp phát . Coi như sống với lũ đi [8D]

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Nếu mà tiếng kêu lớn thì chắc có vấn đề gì đây[8|]em cung bị nhưng mà rất nhõ[8|]

Hạng B2
16/5/07
123
0
0

Có ai dùng chon Sub dưới ghế TOAD chưa nhỉ? So sánh con này với loại khác thì con nào hơn?

Hạng B1
18/6/07
85
0
6

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Em vặn thử volume nhưng vẫn có tiếng kêu đó. Em có hỏi mấy thợ làm âm thanh dân dụng họ bảo phải lắp thêm tụ ổn định dòng còn thợ âm thanh ô tô thì bảo bệnh này bó tay.com. Em không biết nghe ai:mad:. Theo các bác em phải làm gì bây giờ

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Xe của tôi lắp Sub điện, loại đặt dưới gầm ghế. Không bị hiện tượng này mặc dù volume tôi vẫn để bình thường, loa có điện thường xuyên vì khi tắt máy ít khi tôi tắt loa.