Hạng D
30/6/08
1.505
63.746
113
58
hehe, tiền nào của ấy, học phí của BC cũng khá chát.
Tuỳ học viên nữa nhé. Gia đình cậu em con đầu 21t học khá tốt từ năm lớp 7 lớp 10 du học Mỹ đến nay cb xong đại học.
Con kế học từ lớp 4 đến lớp 6 chịu o nổi, o tiến bộ qua VUS lại okay chuẩn bị du học tiếp.

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.920
93
Nói tới học phí em lại đau ruột. Mới đóng tiếp khoá mới cho hai đứa hết chiếc Honda loại tốt của Thủ tướng :).

T7 này hai cha con lều chỏng đi thi FCE như kế hoạch đầu năm.
Trung tâm Yola hay...?

Ông nhỏ cũng đang ráng đu theo bà chị, Movers tháng rồi 15/15. Kế hoạch là hè này thi Flyers mới dí kịp chị.
Trung tâm Yola hay...?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/10/06
337
24.410
93
Nói tới học phí em lại đau ruột. Mới đóng tiếp khoá mới cho hai đứa hết chiếc Honda loại tốt của Thủ tướng :).

View attachment 2081442

Ông nhỏ cũng đang ráng đu theo bà chị, Movers tháng rồi 15/15. Kế hoạch là hè này thi Flyers mới dí kịp chị.
View attachment 2081444
Bé lớn là mới lớp 5 hay 6 gì đó hả anh.
Bé có năng khiếu quá.

Hạng B2
19/11/17
499
27.170
93

View attachment 2081442

View attachment 2081444
Con anh thi FCE là lớp 5 hay lớp 6 vậy anh?

• Like
Reactions: PKN and Fordescape
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.920
93
Bé lớn là mới lớp 5 hay 6 gì đó hả anh.
Bé có năng khiếu quá.
Con anh thi FCE là lớp 5 hay lớp 6 vậy anh?
Dạ lớp 5 đó anh. Chị này đúng là có năng khiếu ngoại ngữ.

Vừa rồi chỉ sáng tác truyện đi thi được 23 trang, là đã ép chốt truyện nhanh để kịp ngày thi. Trí tưởng tượng còn mênh mông lắm.

Em định cho thi FCE để kiếm thêm điểm cộng vô ĐTLý. Nó cứ tèn tèn rồi xách cặp đi thi thôi chứ không có ép buộc ôn luyện gì. Tụi BC cũng không quan tâm thi cái gì, cứ theo tuổi nó dạy.

Đứa này em bỏ cho nó tự bơi cũng có IELTS tốt, nhưng cho nghỉ ở nhà thì nó buồn nên thôi ráng gồng.
Trung tâm Yola hay...?

1/10/16
772
8.508
93
Con mình học trường tư thục dạy theo chương trình của bộ dáo dục có tăng cường Tiếng Anh chứ cuốc tế hồi nào anh. Nói nào ngay, cuối tuần cũng hết biết chỗ nào đi, thôi cho nó vô đây ngồi 2 tiếng buổi sáng không ít thì nhiều cũng vô thêm được chữ nào hay chữ đó. Gần nhà cũng tiện. Hơn là la ca mấy cái mall siêu thị cũng ngán.
Con anh học trường nào? Em đang phân vân giữa VASS & UK Academy (bên gần nhà, bên csvc mới khá ok)

Tập Lái
31/1/15
13
711
78
Dạ lớp 5 đó anh. Chị này đúng là có năng khiếu ngoại ngữ.

Vừa rồi chỉ sáng tác truyện đi thi được 23 trang, là đã ép chốt truyện nhanh để kịp ngày thi. Trí tưởng tượng còn mênh mông lắm.

Em định cho thi FCE để kiếm thêm điểm cộng vô ĐTLý. Nó cứ tèn tèn rồi xách cặp đi thi thôi chứ không có ép buộc ôn luyện gì. Tụi BC cũng không quan tâm thi cái gì, cứ theo tuổi nó dạy.

Đứa này em bỏ cho nó tự bơi cũng có IELTS tốt, nhưng cho nghỉ ở nhà thì nó buồn nên thôi ráng gồng.
View attachment 2081508
Lớp 5 mà như con bác là quá giỏi, không chắc các bạn học quốc tế có khả năng viết như vậy, con mình thì kỷ năng viết là yếu nhất, chỉ nghệch ngoạc vài câu, chắc lười suy nghĩ :(

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Mình có 2 nhóc đang học DH nước ngoài, theo mình thấy Học tiếng Anh chuẩn nhất BC [hội đồng Anh] GV ở đây có khả năng sư phạm, không lấy người Úc, ..những nước phát âm không chuẩn, nhì là Ila, tiiếc là sau này bị BC hút mất nhiều GV giỏi. VUS giáo viên chủ yếu VN, không có kỹ năng sư phạm.... Các trung tâm khác được món rẻ..hehe. Hai nhóc nhà mình Ila, 1 đứa 7.5, một đứa 8.0

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/10/12
141
8
18
Con gái của em lớp 4, học ILA tính ra gần 3 năm, mà học hành làng nhàng, chỉ được cái phát âm, chứ chưa nói chủ động và trôi chảy, viết lách thì còn trẻ con lắm, chắc năng khiếu không có nhiều.

Sau này, chất lượng ILA sụt giảm quá. Lớp con bé bị thay GV bản ngữ (theo cam kết của ILA) bằng GV Việt kiều hơn 1 khóa đến nay. ILA bảo GV Việt kiều này sinh ra và lớn lên ở Anh, có bằng cấp dạy tiếng Anh là GVBN chuẩn. Em chưa có thời gian kiểm chứng, lại vô cùng chán nản với chính sách chăm sóc khách hàng của ILA.

Năm sau em tính chuyển con sang Yola gần nhà. Học phi tính ra 44 TR/ năm (3 khóa, 68 giờ/ khóa). Các bác cho em xin ý kiến:
  • Yola có Giáo viên nước ngoài?
  • Học sinh cấp 2 nên học chương trình tiếng Anh Junior hay luyện thi IELTS luôn?
  • Đóng cả năm 3 khóa có được giảm học phí?

Em cảm ơn ạ!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Vo Thanh Hieu