kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Stella Education (115 Nguyễn Chí Thanh, Phường 09, Quận 05, Tp. Hồ Chí Minh) của thày Trương Phạm Hoài Chung, một trong những founder của Yola. Thày này cũng chuyên luyện mấy bằng cần thiết để đi du học, và trường cũng tổ chức những chuyến outing để học sinh lấy thêm điểm sinh hoạt cộng đồng, có món này mai mốt xin học bổng tốt lắm mấy anh chị.

Hạng D
9/7/12
2.272
5.507
113
Con gái của em lớp 4, học ILA tính ra gần 3 năm, mà học hành làng nhàng, chỉ được cái phát âm, chứ chưa nói chủ động và trôi chảy, viết lách thì còn trẻ con lắm, chắc năng khiếu không có nhiều.

Sau này, chất lượng ILA sụt giảm quá. Lớp con bé bị thay GV bản ngữ (theo cam kết của ILA) bằng GV Việt kiều hơn 1 khóa đến nay. ILA bảo GV Việt kiều này sinh ra và lớn lên ở Anh, có bằng cấp dạy tiếng Anh là GVBN chuẩn. Em chưa có thời gian kiểm chứng, lại vô cùng chán nản với chính sách chăm sóc khách hàng của ILA.

Năm sau em tính chuyển con sang Yola gần nhà. Học phi tính ra 44 TR/ năm (3 khóa, 68 giờ/ khóa). Các bác cho em xin ý kiến:
  • Yola có Giáo viên nước ngoài?
  • Học sinh cấp 2 nên học chương trình tiếng Anh Junior hay luyện thi IELTS luôn?
  • Đóng cả năm 3 khóa có được giảm học phí?
Em cảm ơn ạ!

Công nhận ILA gần đây chất lượng đi xuống mà bào tiền phụ huynh quá, đợt rồi học online lẹt xẹt gom 02 lớp lại dạy mà thu 60%. Tết thì mùng 4, mùng 5 đi học có vẻ họ trọng phát triển doanh thu hơn chất lượng & thương hiệu

Tập Lái
7/2/18
6
2
3
30
Con gái của em lớp 4, học ILA tính ra gần 3 năm, mà học hành làng nhàng, chỉ được cái phát âm, chứ chưa nói chủ động và trôi chảy, viết lách thì còn trẻ con lắm, chắc năng khiếu không có nhiều.

Sau này, chất lượng ILA sụt giảm quá. Lớp con bé bị thay GV bản ngữ (theo cam kết của ILA) bằng GV Việt kiều hơn 1 khóa đến nay. ILA bảo GV Việt kiều này sinh ra và lớn lên ở Anh, có bằng cấp dạy tiếng Anh là GVBN chuẩn. Em chưa có thời gian kiểm chứng, lại vô cùng chán nản với chính sách chăm sóc khách hàng của ILA.

Năm sau em tính chuyển con sang Yola gần nhà. Học phi tính ra 44 TR/ năm (3 khóa, 68 giờ/ khóa). Các bác cho em xin ý kiến:
  • Yola có Giáo viên nước ngoài?
  • Học sinh cấp 2 nên học chương trình tiếng Anh Junior hay luyện thi IELTS luôn?
  • Đóng cả năm 3 khóa có được giảm học phí?
Em cảm ơn ạ!
mình thấy quan trọng là khả năng giảng dạy và phát âm của gv nữa, đánh giá gv việt kiều ko dạy tốt bằng gv bản ngữ chưa qua kiểm chứng thì hơi vội

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Trước giờ em đang cho 2 đứa nhà em học ở Apax Leader. Giờ em tính move về cho học Yola gần nhà. Yola dạy ổn không các anh ? Con em đứa năm nay lớp 7, đứa em 5t, năm sau vô lớp 1. hihi.
Cảm ơn các anh.

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Yola nhỏ quá không nhận nha anh. Hình như lớp 3 trở lên. Theo bà con nhận xét thì ngang ngửa ILA. Chất lượng tốt.

PS: Mới coi lại là giờ nó ôm sô mọi lứa tuổi luôn rồi. Hồi con em lớp 2 nó từ chối thẳng thừng, phải băng rừng qua BC học.

Hạng B2
16/12/14
116
4.173
93
Mình mới cho bé nhà thôi ILA. Cuối tháng sẽ học ở BC. ILA dạy chả có phương pháp giáo dục gì hết. 1 bé 6 tuổi vào học, nở lòng nào cho bé viết trên giấy photocopy không ô ly rồi dạy ngữ pháp kiểu công thức Subject +verb +object. Bản thân bé lúc đó chữ viết còn đang phải đồ chữ, không biết danh từ, tính từ, động từ là gì hết làm sao nó hiểu được mấy công thức ngữ pháp đó. Hỏi thì trung tâm ILA bảo là để phụ huynh ở nhà giúp bé học, bó tay.

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Mình mới cho bé nhà thôi ILA. Cuối tháng sẽ học ở BC. ILA dạy chả có phương pháp giáo dục gì hết. 1 bé 6 tuổi vào học, nở lòng nào cho bé viết trên giấy photocopy không ô ly rồi dạy ngữ pháp kiểu công thức Subject +verb +object. Bản thân bé lúc đó chữ viết còn đang phải đồ chữ, không biết danh từ, tính từ, động từ là gì hết làm sao nó hiểu được mấy công thức ngữ pháp đó. Hỏi thì trung tâm ILA bảo là để phụ huynh ở nhà giúp bé học, bó tay.
Cuối cùng cũng có lớp rồi hả anh. Trình con anh thì chỉ còn cửa cuối là BC. Ở đó mà chê nữa thì chắc là phải tự dạy tiếp.

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Apollo

Em chỉ ghét mấy cái TT này vì nó gọi đt hỏi anh có phải là PH bé ABC ko? daumoa, đang làm việc bỗng dưng nó gọi vậy lúc con mình đang đi học có điên k

• Like
Reactions: manchestervn
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.821
113
Sài Gòn
Con mình học gần 2 năm rồi. Cứ đi theo giáo trình này. Nếu con anh vào thì sẽ nằm đâu đó ở cột Junior Secondary 6-8. Mỗi ô học 1 khóa mất tầm 3 tháng. Đầu vào sẽ kiểm tra toàn diện mất 2 tiếng biết được thích hợp chỗ nào. Nếu cháu giỏi có thể nhảy lớp. Còn thằng nhỏ 5 tuổi có thể bắt đầu lớp Baby dolphin.

Trung tâm Yola hay...?