Tập Lái
9/11/16
19
27
13
39
Mình là 1 trong rất nhiều nạn nhân đang rất bức xúc ở cái trường này về vấn đề chậm trễ trong việc thi tốt nghiệp và sát hạch nên mình tạo topic ở đây để bạn nào có đọc được, có dự định học thì nên cân nhắc.

Mình đăng ký học khóa 186 khai giảng 24/4/2016 dự kiến thi (như đinh đóng cột) trong tháng 9 hoặc tháng 10/2016, mình học xong cả lý thuyết và thực hành khoảng cuối tháng 7/2016 việc còn lại chỉ chờ thi.

Nhưng mãi tới đầu tháng 11 chưa có bất cứ thông báo hay thông tin nào cả, mình sốt ruột điện lên trường thì báo trước tết tây điện thoại lại sẽ có - nản vờ cờ lờ.

Nay (13/12) mình đích thân lên trường hỏi và được báo rằng 14/1/2017 thi tốt nghiệp, 18/3/2017 thi sát hạch, tức muốn ói máu. Học lái xe mà cứ ngỡ học trung cấp nghề.

Giờ rất cần bằng vì chi phí thuê tài đội lên chắc cũng gấp mấy lần học phí mà chờ thì mỏi mòn rồi qua trường khác học phải làm lại từ đầu. Thử hỏi OS có ai như e.
Em cạn lời!

Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
Lỡ phóng lao rồi thì theo lao thôi bác. Tính ra bác chủ học cái bằng cả năm trời.
P/S: mà bác chủ học C hả? Nếu đúng thì em cũng nói luôn là nhiều trường cũng vậy. Nghe đồn nó bị Sở bắt như thế

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
9/11/16
19
27
13
39
Lỡ phóng lao rồi thì theo lao thôi bác. Tính ra bác chủ học cái bằng cả năm trời.
P/S: mà bác chủ học C hả? Nếu đúng thì em cũng nói luôn là nhiều trường cũng vậy. Nghe đồn nó bị Sở bắt như thế
B2 thôi bạn, mình có tìm hiểu các trường khác trên dưới 6 tháng bạn.

Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
B2 thôi bạn, mình có tìm hiểu các trường khác trên dưới 6 tháng bạn.
Ối giời ơi. . . thế thì nản thật rồi. B2 học cả năm trời. Giờ ở đâu cũng 6 tháng hết, mà bác tới 1 năm thì em cũng chịu. Thôi lỡ leo lưng cọp thì chịu thôi bác ạ.

• Like
Hạng B2
5/12/15
481
1.057
93
Thủ Đức
www.beeteamvn.com
Em học HG 3,5 tháng có bằng :D. Nói chung học lái xe mấy trường nhỏ lẻ thì chấp nhận thực tế là các khóa thi tập trung rất ít nên thời gian có thể bị kéo dài do dồn các khóa lại. Học mấy trường đông đông tý có thể cao hơn nhưng bù lại thời gian học nhanh, học xong thi luôn có bằng luôn, có lỡ rớt thì thi lại ngay sau 2 tuần.

• Like
Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Em thì chỉ khuyên bác chủ chịu khó chờ vậy, dù gì thì bác cũng đã được báo thời gian thi cụ thể, và cũng chẳng còn bao lâu nữa. Trường hợp của bác thì không thể quay đầu được nữa. Em đăng ký học bên an ninh nhân dân cũng khoảng thời gian với bác và em đã có bằng 3 tháng rồi (những người đăng ký sau thì phải chờ lâu hơn do lượng hồ sơ đăng ký tăng nhanh mà chỉ tiêu của trường thì có hạn mức) nếu bác nôn nóng muốn có bằng chạy trong tết thì phải tìm hiểu thêm và dĩ nhiên là tốn kém hơn thuê tài.

• Like
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Đi đường em hay thấy treo cột điện: "Giảm 50% học phí - 3tr5". Hay bác là nạn nhân của nó?

Đã lỡ rồi phải theo thôi, bác phải làm dữ liên tục để nó cho thi chứ cứ im im là nó cũng im á.

• Like
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Mấy cái vụ quảng cáo là sợ lắm rồi, giá rẻ thì đồng nghĩa với chất lượng dịch vụ bèo . Nhờ bạn nộp hs cho bà cả thi không là đã 3tr5 rồi. Mình tự dạy bả lái và học lý thuyết.

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Do bác chủ học ở trường nghề. Mà học nghề thì bác phải TỐT NGHIỆP thì mới có bằng. Mà tốt nghiệp thì bác phải chờ trường gom đủ số lượng cho thi và tổ chức cấp chứng chỉ hành nghề đã. Bác đã thấy sự khác nhau chưa?

Vấn đề hết sức mắc cười là chúng ta học để có bằng lái xe, chưa chắc đã coi nó là một nghề. Nhưng cái khóa chúng ta học nó được biên chế thành kiểu học nghề. Tui đâu có nhu cầu học để hành nghề lái xe (VD: lái xe khách, lái taxi, lái dịch vụ....) tui chỉ học để biết luật, biết cách lái một chiếc ô tô cho nó an toàn thui mà.