Hạng B2
22/3/15
295
298
63
Có học cứ lên thẳng sở lao động thương binh xh tp mà đăng ký học.(nằm giữa hàng xanh với cầu thị nghè)..mình và mấy đứa bạn đều học ở đấy..cứ học xong là thi liền..thời gian chính xác..hầu như tháng nào cũng có sát hạch..Nó là thằng nắm đầu mấy trường nghề linh tinh kia...

Tập Lái
9/11/16
19
27
13
39
Thời gian đúng thiệt quá lâu. Đồng cảm cùng bác chủ. Nhưng đó là thời gian, còn chất lượng đào tạo, cơ sở hạ tầng ra sao??? Có đáp ứng được nhu cầu không bác. CHứ chỉ có thời gian bác phán thế thì.....
Em cũng tốt nghiệp trường đó cách đây hơn chục năm, chất lượng cơ sở vật chất đáp ứng yêu cầu. Hồi xưa không có cảm ứng e thi tại trường thuận tiện. Với lại em học là để sau này có xe lái,... không như bác chủ nên không bận tâm thời gian cho lắm nhưng tầm 6-7 tháng.

Đồng cảm cùng bác chủ, quá lâu để thi lấy bằng.
Mình chỉ ko hài lòng vấn đề thời gian, mình cần bằng để chạy xe ngay nên mong từng ngày mà trường thì chả nghe đá đọng gì. Xe mình giờ chả dám chạy, thuê tài trong, tài ngoài chi phí rất nhiều.
Còn vấn đề về cách dạy, cơ sở vật chất hoặc thái độ mình ko ý kiến. Mình chưa tốt nghiệp ở đây nhưng cứ lên xe chạy ào ào chỉ sợ xxx thôi. Trong quá trình học có chạy thực tế nên cũng ok.

Hạng B2
1/7/16
181
135
43
32
Đau lòng quá bác, em khóa 191 cũng trường số 7 đăng ký tháng 09/2016, hẹn tháng 3/2017 thi tốt nghiệp (dự kiến). Nhưng thực tế quá xa vời, tới 24/06/2017 em mới được thi tốt nghiệp, và ngày 24/08/2017 em mới được thi sát hạch.
Việc thời gian thi quá lâu chính là cái lý do TO NHẤT đừng nên học ở số 7. Lúc trước, mình đk là do trường gần công ty mình, qua học dễ, trường quân đội, có bãi xe, xe ngon, thầy tốt,... nên em tìm hiểu sơ sơ và đăng ký. Cái kết đắng nghét là chờ đợi.
Vì mình đã đóng tiền trước nên phóng lao luôn rồi, mình rơi vào thế bị động. Em đến nản. Anh em mà cần bằng đúng thời gian (3,4 tháng) thì nên nghĩ đến việc tìm chỗ khác, mất công ấm ức như em, cũng như cả ngàn người khác.
Em có note lại các khoảng thời gian học của em tại trường trên cái blog cá nhân ở đây: https://goo.gl/dyCbHe

Mình là 1 trong rất nhiều nạn nhân đang rất bức xúc ở cái trường này về vấn đề chậm trễ trong việc thi tốt nghiệp và sát hạch nên mình tạo topic ở đây để bạn nào có đọc được, có dự định học thì nên cân nhắc.

Mình đăng ký học khóa 186 khai giảng 24/4/2016 dự kiến thi (như đinh đóng cột) trong tháng 9 hoặc tháng 10/2016, mình học xong cả lý thuyết và thực hành khoảng cuối tháng 7/2016 việc còn lại chỉ chờ thi.

Nhưng mãi tới đầu tháng 11 chưa có bất cứ thông báo hay thông tin nào cả, mình sốt ruột điện lên trường thì báo trước tết tây điện thoại lại sẽ có - nản vờ cờ lờ.

Nay (13/12) mình đích thân lên trường hỏi và được báo rằng 14/1/2017 thi tốt nghiệp, 18/3/2017 thi sát hạch, tức muốn ói máu. Học lái xe mà cứ ngỡ học trung cấp nghề.

Giờ rất cần bằng vì chi phí thuê tài đội lên chắc cũng gấp mấy lần học phí mà chờ thì mỏi mòn rồi qua trường khác học phải làm lại từ đầu. Thử hỏi OS có ai như e.
Em cạn lời!

Tập Lái
26/2/14
5
2
3
Đang định tính đk vào chỗ này vì thấy gần nhà. Các bác nói vậy sao em dám đk mà học đây.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Mấy cái vụ quảng cáo là sợ lắm rồi, giá rẻ thì đồng nghĩa với chất lượng dịch vụ bèo . Nhờ bạn nộp hs cho bà cả thi không là đã 3tr5 rồi. Mình tự dạy bả lái và học lý thuyết.
Giá rẻ thì vào học cũng phải đóng cho đủ dưới mọi hình thức! Chất lượng thì tuỳ trung tâm và tuỳ vào thầy dạy lái!

Tập Lái
28/7/17
3
0
1
33
Né cái trường này ra, kinh nghiệm xương máu của e, e khóa 189 đăng ký cả năm rồi giờ chưa được thi nữa đây

Tomb Raider
29/6/17
1.958
35.922
113
Mấy cái vụ quảng cáo là sợ lắm rồi, giá rẻ thì đồng nghĩa với chất lượng dịch vụ bèo . Nhờ bạn nộp hs cho bà cả thi không là đã 3tr5 rồi. Mình tự dạy bả lái và học lý thuyết.
Nhờ nộp hs bằng cách nào vậy bác?

Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Nhờ nộp hs bằng cách nào vậy bác?
Bạn dạy lái xe quen ở trên chỗ An Sương khi tập lái cho bà cả. Để mình lục lại sđt rồi nhắn cho bác. Mấy kèo ngoài họ quen nhiều chỗ nên đăng ký thi đúng ngày dễ dàng trong trường.