Hạng C
12/11/08
551
189
43
Đành chịu thôi, ai kêu Nhà nước hô hào giao dịch bằng tiền Đồng mà không thấy phạt anh nào cả!

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam
1. Vác USD đến trả được ko? Tránh vụ tỷ giá, nhưng các bác phải mua USD bên ngoài theo giá chợ đen
2. Trả = VND theo tỷ giá tụi nó đưa ra, cũng thiệt vậy thôi.

Tình hình thực tế là các doanh nghiệp nhập khẩu đang phải mua USD chợ đen mang vào ngân hàng để chuyển trả cho đối tác nước ngoài, nên đúng là ko có lựa chọn nào tốt hơn. Đáng trách là anh NHNN ko có cách nào để đáp ứng nhu cầu ngoại tệ của nền KT.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.904
113
Bạn em vừa múc chiếc Nissan Xtrail tại đại lý bên Q7, tỉ giá tính theo VCB, em nói thiệt, tầm cỡ cty lớn mà chơi trò bóp nặn nguời tiêu dùng vài triệu đó thì em củng chả tin cái mặt hàng nó sản xuất ra. Làm ăn còn uy tín và thể hiện đẳng cấp nữa chứ.
Mà xe TH lắp ráp sau này gắn cái logo Thaco nhìn mất thẩm mỹ quá.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Cầm USD cũng không cho vì phải trả bằng tiền VIệt. Nếu bác mang USD tới thì nó sẽ quay qua tính theo giá USD mua vào ( chắc cú là lấy tiền Việt chia ra tiền USD hihihi mà sẽ chia theo tỷ giá Ngân Hàng nhé)
Lúc đó người mua sẽ thiệt đơn thiệt kép thiệt tiếp lần sau. Em nghĩ với cách làm này chả có ma nào chịu cả chỉ trừ thằng Khùng thôi. chuyện như giỡn

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
Hơn nhau chút ít thì các bác lấy xe nhập cho an toàn. Chân thành đấy!
Thứ nhất là để cho anh Trường Hải anh ấy cần cải tổ lại toàn bộ hệ thống cần tôn trọng và giữ chữ tín với khách hàng hơn. Ai lại toàn thấy phàn nàn về cách thức phục vụ, không khác gì mua bán ở chợ cóc.
Thứ hai là chất lượng xe, xe nhập và lắp ráp tự các bác biết cái nào hơn cái nào. Em cũng chả dại gì mà đi mua cái logo Thaco gắn vào xe.
Sao lại phải chôn chân vào rọ thế nhỉ.

Hạng B2
3/7/05
235
773
93
phải công nhận logo của TH xấu tệ hơn vô thằng đậu , gắn vào xe làm mất thẩm mỹ, em nghĩ TH nên thay đổi thiết kế lại thôi. Bác TH chắc muốn tự làm khó mình thôi,

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Có thằng trong TH khoe cái logo của nó giống logo của Mescedes.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Khổ thế đấy :D, bác Bravia ơi, bên bác Duy hẹn 25 này có xe, đến lúc đó mà bên đó nói chưa có thì em lại nhờ bác nữa nhé :D