Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Theo hướng dẩn mới của chính phủ thì giá xe phải niêm yết bằng tiền Việt cho nên Trường Hải quyết định chuyển sang bán xe theo đồng nội tệ. Nhưng khi quy đổi các chú lại tính theo tỷ giá tự do, ( trong thông tư hướng dẫn làm cún gì có cái nào bẩu hướng dẫn theo tỷ giá tự do đâu) trong khi đó thì các hợp đồng trước đây đều mua bán theo tỷ giá của VCB. Vô tình hay hữu ý mà giá xe tự nhiên đắt thêm gần 10 triệu đồng. Mịa, xe cũng là xe cũ, không biết sự lý giải là do tỷ giá VCB thường xuyên thay đổi nên phải áp dụng tỷ giá tự do có thuyêt phục được thằng cháu em học lớp 5 không nữa, chắc hồi đó Trường Hải nhập xe là tự đi gom USD ở các tiệm vàng hay sao ý mà không biết đường vào Ngân hàng mà xin phép mua USD.
Doanh nghiệp lớn mà dùng cài trò này sao em thấy nó hạ cấp quá!
Trong khi các thằng xe lớn của thế giới lăn ra chết mà mấy ông xe của VN mình cứ ngồi cười mà ăn cướp của dân thế nhỉ.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Đúng rồi bác à , chính vì lẽ đó mà hôm qua em tính lên lấy em Morning của Trường Hải cứ đinh ninh là 16500$ nhưng mấy em sales nói giờ bán bằng VNĐ là 303 triệu lấy tĩ giá của VCB là 17790vnđ/$ tính ra em nó đến hơn 17000$, tất cả giấy tờ ra gần 325 triệu - ghét quá em mua luôn Hundai Gezt tuy chỉ là MT nhưng được cái sướng vì giá cả rõ ràng và là xe nhập nguyên con . Đúng là chưa đâu như Việt Nam về vụ bán xe các bác nhỉ .

Hạng B2
19/3/09
173
0
16
53
Em xin lỗi các Bác, Em Vãi...t... vào cái thằng Trường Hải cũng như xe của nó. Mua mịa nó loại khác, thiếu gì?

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Tự dưng Morning dạo này hút hàng thế kg biết, cách đay 1 năm có ai thèm đếm xỉa đến đâu nào. Kg lẽ vì lý do này mà tăng giá, thế thì chúng nó chẳng khác tự đào mồ rồi.
Giá cũ 16500 thì còn so với xe nhập đc, bây h hơn 17000 thì em đi mua xe nhập khỏi lăn tăn suy nghĩ nhiều.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
hix, "nạn nhân" là em đây, cảm ơn bác bravia can thiệp giúp gỡ gạc vài chai, nhưng cũng chưa = giá 30300 US * 17793 :(

Chuyện lạ chỉ có tại quê ta thôi :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Thì ra thằng nào cũng ăn giựt ăn dày hết, cứ tiền vào là sướng thôi, không cần quan tâm cái gì khác hết. Thế mà bỏ tiền ra làm quảng cáo làm gì nhỉ?

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Các bác sao bằng em,trước em mua Morning TH lúc đó tỷ giá USD VCB là 166 nhưng TH lại ghi trong hợp đồng là tính theo tỷ giá của Cty TH quy định lúc đó là 172,em ức ko chịu được,hỏi thì Sales nói là do Cty TH ko mua được USD của VCB,về sau có ông anh làm bên C.A kinh tế lên đi mua xe cùng em và ông quen Chủ Tịch TH nên gọi đt cho ông đó thế là TH tính lại tỷ giá USD cho em là 168 nhưng vẫn cao hơn VCB vì lúc đó tỷ giá VCB chỉ có 166 thôi.Em cũng pó tay TH thiệt . Mất oan mấy triệu,nếu tính theo tỷ giá 172 do TH quy định thì em mất đi 10 triệu .

Hạng B1
2/6/09
56
0
0
mình có nên phản ánh việc này với báo chí không nhỉ?
Cái bọn này đúng là ăn bẩn - thế thì nó cũng chả bền được đâu - đời con cái chúng nó sẽ phải gánh tội cho cha ông nhà nó cũng nó vì ăn chặn tiền của dân mình
Luật pháp nhà nước đâu hết rồi! cứ ngồi mà ăn của đút của lót rồi ung dung cho mình là tài lắm chắc -> thế thử hỏi bao giờ mới phát triển được
E bức xúc quá vì muốn mua xe mà cứ có cảm giác bị nó cướp tiền của mình

Hạng B2
21/4/09
437
563
93
Khỏi mua xe khỏi nhức đầu bác ah, thích thì qua em lấy xe đi xong việc trả xe khỏi phải lăn tăn suy nghĩ làm gì, để đầu óc thanh thản mà làm chuyện đại sự!

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON
các bác cũng phải thông cảm tí , em làm hàng nhập nên em biết , USD thanh toán dạo này khó mua lắm các bác ợ , lại còn phải tính phí này nọ nữa .