Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Bó tay, gio này mà còn không có xe giao mới ghê chư`, Xe bi chừ ế thí mồ. công nhận Trường Hải Chảnh thấy ớn. khổ thân cho dân mình thiệt

Hạng B2
5/5/09
193
1
18
bravia nói:
Theo hướng dẩn mới của chính phủ thì giá xe phải niêm yết bằng tiền Việt cho nên Trường Hải quyết định chuyển sang bán xe theo đồng nội tệ. Nhưng khi quy đổi các chú lại tính theo tỷ giá tự do, ( trong thông tư hướng dẫn làm cún gì có cái nào bẩu hướng dẫn theo tỷ giá tự do đâu) trong khi đó thì các hợp đồng trước đây đều mua bán theo tỷ giá của VCB. Vô tình hay hữu ý mà giá xe tự nhiên đắt thêm gần 10 triệu đồng. Mịa, xe cũng là xe cũ, không biết sự lý giải là do tỷ giá VCB thường xuyên thay đổi nên phải áp dụng tỷ giá tự do có thuyêt phục được thằng cháu em học lớp 5 không nữa, chắc hồi đó Trường Hải nhập xe là tự đi gom USD ở các tiệm vàng hay sao ý mà không biết đường vào Ngân hàng mà xin phép mua USD.
Doanh nghiệp lớn mà dùng cài trò này sao em thấy nó hạ cấp quá!
Trong khi các thằng xe lớn của thế giới lăn ra chết mà mấy ông xe của VN mình cứ ngồi cười mà ăn cướp của dân thế nhỉ.

bac oi tụi ngân hàng nó chơi như vậy đó khi bác vào bán usd thì nó sẽ mua cho bac theo gia ngân hàng nhà nước niêm yết còn khi bác mua usd thi nó cũng sẽ bán cho bác theo giá ngân hàng nhà nước quy định nhưng kèm theo một hợp đồng kỳ hạn sẽ phãi trả một số tiền tương đương với số tiền thấp hơn so với thị trường tự do. luật nhà nước của mình còn nhiều sơ hở nên chúng nó lách ghê lắm

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
Hiện nay có 1 nghịch ly giua ty gia USD theo ngan hang va thi truong tu do. Doi khi mua xe moi lai lai hon.
VD : mua xe moi tai hang (tinh theo ty gia VCB) gia 32.000usd x 17500 = 560tr.
Con neu mua xe chay roi, khoang 1 nam di duoc 16nghin km giá 28.000 usd x 18500 (gia tt tu do) = 518tr.
Hehe nhu the mua xe moi cho roi/ Tay chay máy thằng bán xe theo tỷ giá tự do/ Khong fair khong choi

Hạng B2
20/12/07
110
686
93
49
Bác nào biết địa chỉ mail của TH gửi link này cho GĐ của TH coi để bên đó hiểu rõ ae mình căm hận nó đến cỡ nào.

Tập Lái
15/12/08
6
0
0
coolguy nói:
Bác nào biết địa chỉ mail của TH gửi link này cho GĐ của TH coi để bên đó hiểu rõ ae mình căm hận nó đến cỡ nào.

Lên trang www.truonghaiauto.com có địa chỉ mail mà gửi

Hạng B1
2/6/09
56
0
0
sao bác không gủi luôn đi
E gửi cho 1 box của chủ xuởng sx Thaco rùi

Tập Lái
25/4/06
13
0
0
bravia nói:
Có thằng trong TH khoe cái logo của nó giống logo của Mescedes.

Em xin lỗi các bác giai một tí, em là nữ nên cái này biết chắc lắm :) : Logo Trường Hải giống hình cái tử cung của phụ nữ

Thật em không nghĩ giai nào lại để cái logo đấy trên xe mình nhỉ. Đến em là nữ nhìn cái logo đấy còn thấy :)

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn
haiyenvu nói:
bravia nói:
Có thằng trong TH khoe cái logo của nó giống logo của Mescedes.

Em xin lỗi các bác giai một tí, em là nữ nên cái này biết chắc lắm :) : Logo Trường Hải giống hình cái tử cung của phụ nữ

Thật em không nghĩ giai nào lại để cái logo đấy trên xe mình nhỉ. Đến em là nữ nhìn cái logo đấy còn thấy :)

của phụ nữ thì đẹp và quý lắm cơ...:D