Hạng D
21/12/06
1.114
614
113
RE: Trường hợp bé ói liên tục !

Bác đã cho bé nhập viện chưa?! tình hình thế nào rồi bác?! không nên để bé ở nhà "tự điều trị" nha bác.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Trời thế mà mình chả biết!
bé bị như thế xuống sức rất nhanh, phải đến BV thôi
tình hình bé sáng nay thế nào rồi bác

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: ntchonthanh

Trích đoạn: lightmoon_204

Tình hình bé giờ sao rùi bác? đỡ hơn chưa ạ?
Bi giờ thì bé ngủ gồy ! chưa biết sao, để đêm nay thức theo dõi từ giờ đến sáng mai ! :(

Goood father! e thấy bác chăm sóc con làm e nhớ con e quá, đang đi công tác mùh.

Lúc trước con e đi học về cũng bị, sau đó e gặn hỏi thì nó nói ở trường con chạy giỡn nhiều quá, nên mệt về là ăn gì uống gì cũng ói. Sau đó e lấy LON COCA pha loãng một tí cho nó uống vào thế là tự nhiên hết luôn (vì có ga).

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em chẳng có chuyên môn gì ráo nhưng biết là với trẻ , diễn biến bệnh lý rất nhanh đến độ trở tay khg kịp . Tốt nhất là cứ đem đi BV càng sớm càng tốt cho yên tâm

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Đây là lời khuyên chính xác.
Trích đoạn: adco

Em chẳng có chuyên môn gì ráo nhưng biết là với trẻ , diễn biến bệnh lý rất nhanh đến độ trở tay khg kịp . Tốt nhất là cứ đem đi BV càng sớm càng tốt cho yên tâm

.
Với trẻ con có chuyện gì bất thường nên vào bệnh viện hoặc kiếm một BS chuyên khoa nhi ngay.

Trích đoạn: anhhai80

ra tiệm thuốc tây mua vài gói oresol cho bé uống, pha đúng hướng dẫn ,, ko nên pha quá đậm đặc.
Oresol bù nước cho cơ thể tốt nhưng phải có chỉ định của bác sĩ và phải đúng liều lượng. Vì đã có trường hợp trẻ bị ngộ độc oresol gây teo não và tử vong rồi bác ạ

Hạng B2
13/12/05
350
4.741
93
51

Đây là hiện tượng tiêu chảy/rối loạn tiêu hóa.
Xử lý thì thế này, nếu mà cháu vẫn tiếp tục bị ói/nôn khi cho uống các loại men, thuốc, nước... thì bác phải đưa vào viện (theo em cứ phải làm ở viện tốt) để truyền cho cháu nước và chất chống nôn/cân bằng men trong ruột (cái này phải làm ngay, ko thì trẻ dễ bị mất nước dẫn đến sốt lắm). Khi ngừng ói/nôn thì cho uống mấy cái ozeron gì đó và cho ăn cháo.
Có điều sau đó thì hơi gay go, vì cho uống kháng sinh thì rất dễ bị nhờn và thậm chí lại gây phản ứng lại (thằng nhỏ nhà em cũng bị rồi), trường hợp nhà em là làm 1 ít búp ổi, nấu với gừng và cho uống (bằng cách dùng ống tiêm/xylanh bơm thẳng vào họng, vì nó đắng và cay lắm).

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Hôm nay cháu nó như thế nào rồi bác Ntchonthanh ? Nếu bác đã đưa cháu xuống BV Nhi đồng thì tốt rồi, nếu có cần gì gọi cho em nhé . Dđ : 0913 720 365 .

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Phát hiện bệnh gì chưa bác ntchonthanh? bác về chưa, report đi nếu không quá bận nhé
Đọc được tin có liên quan đến em bé, ai cũng nhao lên mặc dù giữa đêm khuya. Thật xúc động quá!